Je! Unahitaji Mganga? MUNGU APONYE MAGONJWA YETU Aaron Joseph Hackett | Tafakari ya Agano Jipya | 02/07/2020

Tunapokuwa wagonjwa, hatuhisi bora. Mapambano na kazi yetu ya kila siku na ni inakuwa kabisa vigumu kushughulikia mambo. Tunapokuwa wagonjwa, kila kazi inakuwa mapambano makubwa. Sisi basi tunapoteza wakati; tunapoteza umakini wetu na tunapotea. Tunamwendea mtu anayejua vizuri uzoefu wa ulimwengu, tunaenda kwa mtu ambaye anaweza kusaidia kurekebisha kuvunjika kwetu. Tunakwenda kwa Daktari. Tunamwamini mtu huyu kwa sababu ya utafiti mwingi na ufahamu wa ulimwengu. Lakini nini kinatokea ikiwa tuna ugonjwa ambao sayansi haiwezi kurekebisha? Kwa sababu tuna Mtu Mkuu aliye nje ya wakati na hali halisi, Mungu ndiye aliyetuumba na kutufahamu. Anajua wakati mambo yapo nje ya hali yetu halisi na anaweza kurekebisha shida hizo katika maisha yetu.

 

Mathayo Sura ya 8: 29-34 “Na tazama, wakapaza sauti,” Una nini nawe, Mwana wa Mungu? Je! Umekuja hapa kutudhulumu kabla ya wakati? ” Basi kundi la nguruwe wengi walikuwa wakila mbali nao. Pepo wakamsihi, “Ikiwa utatufukuza, uturuhusu uingie ndani ya kundi la nguruwe.” Yesu akawaambia, “Nendeni.” Basi , wakatoka, wakaingia ndani ya nguruwe. Tazama, kundi lote liliruka ukingoni mwa bahari na kuangamia majini. Wachungaji wakakimbia, wakaenda katika mji wakawaambia kila kitu, na kile kilichokuwa kimejitokeza kwa watu wa pepo. Na tazama, mji wote ulitoka kumlaki Yesu; na walipomwona, wakamwomba aondoke jirani yao. ” Mungu alifanya muujiza mkubwa hapa na ungefikiria kwamba kijiji kingefurahi kwamba Mungu aliwaonea huruma watu hawa ambao walikuwa na pepo. Lakini nini hufanyika badala yake? Wanamuuliza Yesu aondoke. Kwa nini? Kwanza, tutaangalia wanaume hawa kwenye makaburini. Haijafunuliwa kwetu jinsi watu hawa wamekutana na pepo hawa, lakini tunajua kwamba walikuwa wakiwatesa. Mapepo wanaweza kuingia kwa njia nyingi. Njia kuu wanayomiliki mtu ni mwaliko. Mwaliko unaweza kutoka kwa kushiriki katika ibada (bodi ya Ouija, wachawi, wasomaji wa kadi za tarot, wauzaji wa bahati, nk) Mapepo ni wanasheria. Ikiwa utawafungulia mlango, wataingia. Na unapokuwa katika dhambi ya kufa, wanamwambia Mungu… ”Tazama Mtu Atualike, na tunayo haki ya kuwa hapa”. Ikiwa unasikiliza mazungumzo ya Fr. Chad Ripperger FSSP kiungo kwa video hapa, https://www.youtube.com/watch?v=Tq-ppsQ9zkA wao kutafuta hasi nguvu ili kulisha mbali na kuendelea. Mashetani walijua Yesu ni nani na wakaanza kulia kwa sababu Yesu alikuwa tayari akiwatoa. Mashetani wanajua kuwa mwisho, watapotea wakati Yesu atarudi duniani mwishoni mwa wakati, lakini hadi wakati huo, wanataka kukaa miili ya watu kwa sababu wanataka kusababisha madhara makubwa kwa wanadamu.

 

Ukweli kwamba mapepo waliingia ndani ya kundi la nguruwe ni kitu ambacho kimehusishwa na uchafu ambao unajulikana kwa Wayahudi na Waislamu wote. Nguruwe ni wanyama kwa asili, wanyama mchafu ambao hula kitu chochote. Wao ni viumbe wasiojali na hawafanyi chochote kwao lakini hulala karibu na kufunikwa na uchafu mwingi. Tunapoishi maisha ya dhambi, usiombe kwa Mungu, tenda wengine vibaya, tunakuwa kama hawa viumbe wasio najisi. Tunaonyesha “uchafu” wetu mbele za Mungu. Je! Yesu anawezaje kutukumbatia, ikiwa tumefunikwa katika uchafu wa dhambi na uchafu? Haijalishi Mungu anatupenda kiasi gani, hatuwezi kukaribia kwetu, kwa sababu kuna kizuizi kati yetu na Mwalimu. Kila dhambi ni ukiukaji dhidi ya sheria za Mungu. Kwa hivyo, hadi malipo yafanywe, Mungu anayeruhusu mambo yote kutokea, anaweza kumruhusu pepo awamilike. Sio kwa sababu Mungu anataka kuwatesa au kukufanya uteseke, lakini kwa sababu ya haki yake ya kimungu, kweli unapata kile unachouliza. Wakati nguruwe zinaenda ukingoni na kuzama, wanakijiji wakiwa shambani huenda mjini na kuwaambia kila mtu kinachotokea. Maoni yangu kwa nini walitaka Yesu aondoke, ni kwa sababu wao wenyewe walikuwa wakiishi maisha “machafu”. Labda wao ni kitovu cha uovu. (Uasherati, ulevi, ibada ya sanamu nk, na kwa sababu Yesu amekosa, maovu hayawezi kusimama. Kwa sababu yeye ndiye Nuru ya Mungu ulimwenguni, mioyo yao huwa na shida ambayo inakuwa isiyoweza kuhimili kuwa ndani uwepo wa Mungu.Hakuna kitu kichafu kinaweza kuwa mbele za Mungu, hakuna chochote.

 

Kutoka kwa mafundisho ya Katekisimu ya Kanisa Katoliki, CCC 1503 inasema “huruma ya Kristo kwa wagonjwa na uponyaji wake wa kila aina ya udhaifu ni ishara nzuri kwamba” Mungu amewatembelea watu wake “na kwamba Ufalme wa Mungu uko karibu. mkono. Yesu ana nguvu sio ya kuponya tu, bali pia ya kusamehe dhambi; amekuja kumponya mwanadamu mzima, roho na mwili; yeye ndiye daktari ana hitaji. Huruma yake kwa wote wanaoteseka inazidi kujitambulisha nao: “Nilikuwa mgonjwa na ulinitembelea.” Upendo wake wa upendeleo kwa wagonjwa haujamalizika kwa karne nyingi ili kuvutia umakini maalum wa Wakristo kwa wale wote wanaoteseka katika mwili na roho. Ni chanzo cha bidii ya kuwafariji. ” Yesu ametumwa duniani kuleta habari njema. Lakini pamoja na Habari njema, yeye pia anaonyesha rehema za muumbaji Mungu. Wakati mtu ana njaa na anauliza mkate na unawaambia nitakuombea, haitimizi hitaji la mtu huyo. Ni vizuri kuwaombea, lakini haitoi mbali hiyo njaa. Mungu, ambaye ni chanzo cha uzima, anajua mahitaji ya kila mtu. Yeye huchukua jukumu kubwa zaidi la kibinafsi na kuleta kile unahitaji kwako. Mungu alituumba kwa mfano wake kama ilivyoelezea katika kitabu cha Mwanzo. Kwa hivyo, kwa Yesu kufanya miujiza hii yote, ni huruma ya Mungu inaonyeshwa kwa uumbaji ambao anapenda.

 

Mungu ana msaidizi aliyeteuliwa ambaye husaidia katika utume wake hapa duniani. Mungu haitaji mtu mwingine isipokuwa yeye mwenyewe kuponya wanadamu. Lakini kwa sababu anataka tujifunze juu ya mfano wa “utii kamili” na “Tumaini njia zake,” Bikira Maria Aliyebarikiwa ndiye Mungu amemkusudia “kuponda kichwa cha nyoka” Mwanzo Sura ya 3 Mstari wa 15 . ungedhani kama RN (Muuguzi aliyesajiliwa). Anapewa zawadi hizi maalum kutoka kwa Mwenyezi Mungu Mtukufu, ana msaada kwa wale wanaohitaji uponyaji. Kutoka kwa usomaji wa “Siri ya Rosary ” na St. Louis De Montfort inatoa ushuhuda katika maandishi yake kwenye waraka wa 33 kuhusu baba wa kiroho wa Agizo langu, St Dominic De Guzman akifanya uchunguzi wa uzushi wa Waasi wa Albigensian. Mtu huyu alikuwa na pepo elfu kumi na tano, kwa sababu alishambulia siri zote kumi na tano za Rosary. Walimwambia St, Dominic kwamba kuhubiri Rosary Takatifu kunaweka “woga na mshtuko” ndani ya kuzimu na walimchukia kwa sababu ya roho zilizowachukua kwa sababu ya kujitolea. “Yeye unaweka Rozari kwenye shingo ya mtu na aliuliza mashetani kumwambia, ambaye watu wote wa Mungu mbinguni, alikuwa mmoja wao waliogopa sana, na ambaye kwa hiyo kuwa zaidi kupendwa na kuheshimiwa na watu.” Wao yelled na akapiga kelele na akakataa kumwambia chochote. St Dominic aliomba sala hii “Ah mama anayestahili zaidi ya Hekima, ninaomba watu waliokusanyika hapa ambao wamejifunza jinsi ya kusema Salamu ya Malaika vizuri. Tafadhali, nakusihi, ulazimishe adui zako kutangaza ukweli wote na chochote isipokuwa ukweli juu ya hili, hapa na sasa, mbele ya umati. ” Kabla ya St Dominic kumaliza sala hii, aliona Bikira Maria Heri, amezungukwa na umati wa malaika. Mama aliyebarikiwa alimpiga yule mtu mwenye pepo na fimbo ya dhahabu ambayo alikuwa ameshikilia na akasema: “Jibu mtumishi wangu Dominic mara moja” Mashetani wakaanza kupiga kelele “Ewe wewe ni adui yetu, anguko letu na uharibifu wetu, kwanini umetoka mbinguni ili tu kutudhulumu sana? Ewe Wakili wa watenda dhambi, wewe ambao unawachukua kutoka taya za kuzimu, wewe ambao ndio njia hakika ya mbinguni, lazima, licha ya sisi wenyewe, kusema ukweli wote na kukiri mbele ya kila mtu ambaye ni sababu ya aibu yetu na uharibifu wetu? “Tunamuogopa kuliko watakatifu wengine wote mbinguni pamoja na hatuna mafanikio na watumishi wake waaminifu. Wakristo wengi wanaomwomba wanapokuwa saa ya kufa na ambao wanapaswa kuhukumiwa kulingana na viwango vyetu vya kawaida wameokolewa na maombezi yake. ” Mtakatifu Dominic aliuliza umati wa watu kusema Rosary polepole sana na kwa kujitolea sana. Mashetani walifukuzwa na mzushi alikuwa huru wote. Mama Mbarikiwa alibariki kampuni iliyokusanyika hapo na wote walijawa na Furaha. St Dominic alikuwa kuhani. Kwa hivyo, alikuwa na Mamlaka ya Yesu akifanya kazi kupitia kwake kwa sababu ya Maagizo Matakatifu ambayo alipewa na Askofu.

 

Mfano mwingine wa Mungu kutumia mtu kufanya mapenzi yake kumponya mtu ni St, Anthony wa Misri. Katika sura ya 12, pg 59 kutoka kitabu “St. Anthony wa Jangwa , ”iliyoandikwa na Askofu St. Athanasius. Nahodha wa Martiniaus alifika nyikani akimtafuta St Anthony. Binti yake aliwekwa na pepo. Alipachika kwenye mlango wake na kumuuliza aje amuombee Mungu kwa mtoto. Anthony hakufungua mlango, lakini akaegemea na akasema “Mwanadamu, kwanini unanililia? Mimi ni mtu kama wewe. Lakini ikiwa unamwamini Kristo ninayemtumikia, nenda, na kwa vile unamwamini, kwa hivyo omba kwa Mungu, na itafanywa. ” Mara moja akiamini na kumtaka Kristo, aliondoka na binti yake aliyetakaswa na pepo. Ni nani aliyemponya binti? Ni Mungu aliyemponya binti. Wakati mtu “aliyeaminiwa” kwa Mungu kumwonyesha huruma, alikuwa na imani ya kutosha kumponya msichana huyo aliyekuwa na mnyama. Anthony, niliamini omba kwa mtu huyo apate neema ya Kumtegemea Rehema ya Mungu. Anthony hana nguvu. Ni Mungu anayetumia sisi kama “vyombo” kufanya mapenzi yake na kuonyesha jinsi Mungu hazizuiliwi kwa wakati na nafasi. Angeweza kunitumia ikiwa anataka, ikiwa niliomba kwa niaba ya mtu wa familia kwa mtoto na yeye anahitaji uponyaji wa mwili. Mungu huponya kwa kutegemea Utoaji wake wa Kiungu, ikiwa ni kulingana na mapenzi yake na ikiwa itasaidia roho inayohitaji kujenga imani yao. Lazima tukumbuke kila wakati kwamba lazima tumuamini Mungu na tuombe “Imani ya mbegu ya haradali”. Halafu na hapo tu, Mungu akipenda, atasikia ombi zetu kwa wale ambao ni wagonjwa na awaponye. CCC 549 “Kwa kuwaokoa watu wengine kutoka kwa maovu ya kidunia ya njaa, ukosefu wa haki, magonjwa na kifo, Yesu alifanya ishara za kimesiya. Walakini hakuja kumaliza maovu yote hapa chini, lakini ili kuwaachilia watu kutoka kwa utumwa wa dhambi, dhambi, ambayo inawazuia katika wito wao kama wana wa Mungu na kusababisha aina zote za utumwa wa wanadamu. ” Dhambi ndio sababu kuu ya” magonjwa yetu “. “. Mungu anajua nini bora kwetu. Wakati mwingine Mungu hataponya vitu kadhaa. Yeye hufanya hivyo kwa sababu, ikiwa tutachagua kwenda pamoja na mapenzi yake, tunaweza kutumia maradhi yetu kutusaidia kukua karibu na Mungu, anaweza kutumia mateso yetu kusaidia mtu mwingine anayesumbuliwa. Uongofu wa mwenye dhambi mgumu. Changamoto kubwa hutokana na kumwamini Mungu. Kwa asili tunataka njia yetu. Lakini ikiwa tunataka kweli kufanya mapenzi ya Mungu, basi lazima “tife kwa sisi wenyewe” na kujisalimisha mapenzi yetu kwa Mungu. Anaweza kukamilisha kuvunjika kwetu na lengo lake kuu ni kuponya roho. Ikiwa anaponya mwili, basi hizo ni grace ambazo yeye tu anaweza kutoa. Hatufai chochote. Wacha tumalize kutafakari hii na sala.

 

Mungu Mwenyezi na anayeishi milele, umetuonyesha kuwa unapenda sana uumbaji wako, umemtuma Mwanao, Yesu duniani kuja kutufundisha Utashi wako Mtakatifu. Ponya dhambi yetu kwanza na utakase safi mbele yako, ili kwa rehema zako, uponye uchafu wetu na utufanye weupe kama theluji. Mama uliyebarikiwa, ulitupa zana ambayo tunahitaji kutafakari juu ya Maisha, Kifo na Ufufuo wa Mwanao Yesu kwa St. Dominic de Guzman. Tukuombee na ikiwa inakubaliana na Mwana wako, utuponye na utuletee afya kamili. Asante kwa kuonyesha mfano wa St Anthony wa Misri, kwamba kwa kufunga na kuomba, tunaweza kumuombea Mungu kwa neema ya Imani na kwa Mtakatifu wako atafanywa kamili na safi. Waweza kuponya magonjwa yetu na kutuletea utimilifu wa maisha, tunaomba hili kwa Kristo Bwana wetu. Amina!

 

Mungu akubariki,

 

Aaron Joseph Hackett

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: