Je, uko tayari kufa kwa kile unachoamini?

Je! Ungependa kujibu kauli kama hiyo ya ujasiri? Sasa maswali haya hayana kwa Wakristo tu. Unaweza kuwa Mbuddha ambaye anakabiliwa na mateso, Muislamu, Mwenye Mungu? Labda huna dini, lakini unaamini katika kitu. Angalia, sehemu nyingi za ulimwengu wa magharibi, huna wasiwasi juu ya suala hili. Unaweza kuamini chochote unachotaka au usiamini chochote. Una haki hii ya kibinadamu. Lakini katika maeneo mengine mengi duniani kote. Kulingana na nani unayoamini, au unachoamini, inaweza kuwa pili yako ya mwisho duniani na imani hiyo.

Dr Martin Luther King Jr. alikuwa mtu mzuri. Alipigana kwa ajili ya haki zetu za kibinadamu, alikamatwa muda mwingi hadi alipouawa tarehe 4 Aprili 1968 huko Memphis, Tennessee. Rais John F Kennedy aliuawa mnamo Novemba 22, 1963 Alikuwa msaidizi wa harakati za haki za kiraia wakati wake. Benazir Bhutto alikuwa mwanamke wa kwanza wa kike wa Pakistani mpaka aliporudi nchi yake na aliuawa tarehe 27 Desemba 2007. Sasa wao wamekuwa watu wengi katika historia yetu ya kibinadamu, ambao wanaweza kuwa na majina “maarufu,” lakini wamekufa kwa kitu kuamini. Kwa kweli, Wako si kwenda kuruhusiwa kuwa sadaka kwa ajili ya kitu ambacho huamini, kitu ambacho si thamani kwako. Ikiwa una uaminifu wa kutosha na unajua mioyoni mwenu ya moyo kwamba kile unachoamini ni kweli, utaenda kuwa tayari kwenda miili yote ili kuenea kweli, hivyo kila mtu atasikia.

Leonardo Da Vinci alikuwa mbunifu, mwanamuziki, mhandisi, mwanasayansi na mwanzilishi. Alipiga parachute ya kwanza, helikopta ya kwanza, ndege ya kwanza, tangi ya kwanza, bunduki la kurudia mara ya kwanza, daraja linalozunguka, mashua ya paddle na gari la kwanza. Da Vinci alifanya mashine za vita pia. Hata hivyo wakati wa wakati wake, wengine katika nguvu wakimwona kuwa mageuzi, wengine wanaweza kumtaka aendelee kutuliza mawazo yake. Hata hivyo, alisimama na akasimama. Sasa kusema kwamba ilikuwa rahisi kwa sababu niliandika, itakuwa uongo wa uwongo. Mawazo huja na kwenda kama mlango unaozunguka kwenye Mall. Lakini mapema au baadaye, unakwenda kufikia hatua, ambapo huenda usifiche tena. Ambapo unatoka nje na kusema nimeamini katika hili, hilo au lingine. Mawazo yanapaswa kugawanywa na yasiondolewa. Hata hivyo, linapokuja suala la jamii za Wakristo, tunaonekana kuwa si kupitisha. Inaonekana kwamba sisi ni watunga shida duniani.

Kwa nini kinakufanya unataka kumwamini Yesu Kristo? Kwanza nilishiriki kiungo hapa,

https://www.theguardian.com/world/2017/apr/14/what-is-the-historical-vidence-that-jesus-christ-lived-and-died

Unaweza kuangalia hii nje. Najua watu wengi hawamwamini Yesu Kristo. Siko hapa, wala blog yangu haikusudia kuamini Yesu. Hiyo, natumaini kuwa ni uamuzi ambao utajifanyia mwenyewe. Lakini kwa ajili yangu, pamoja na vitu vingi ambavyo vimekutokea katika maisha yangu, hali ambazo zinaweza kuwa mbaya zaidi na hazikufanya hivyo, ni muujiza kwangu. Maisha ni muujiza yenyewe. Tuna ndege mbinguni, maji ya kunywa na mashine zinazotusaidia kwenda katika ulimwengu wa leo. Lakini ni kweli, imani ya Kikristo? Ni nini kinachofanya mtu, kuruhusu mwenyewe atolezwe hai au kuuliwa na wanyama?

Yesu Kristo ni Mwana wa Mungu aliye hai. Hiyo ndiyo ninaamini. Hiyo ni kweli kwangu. Ikiwa unamwona Yesu ni mwalimu tu aliyekuwa ameishi, au labda humuamini. Hiyo ni vizuri pia. Yeye anatupenda si chini kisha mwingine. Ninamthamini mtu, kulingana na maamuzi yake na uchaguzi wanaofanya katika maisha. Huna haja ya kuamini katika kile ninachoamini, lakini kuwa na heshima kwa hilo. Nimekutana na watu wengi wanaomwabudu Budda au Mwenyezi Mungu, hakuwazuia kuwa mwanadamu kwangu, kwa nini siwezi kufanya hivyo kwa mtu mwingine? Ikiwa nyumba ingekuwa moto na mtu anahitaji msaada na unaweza kupata msaada kuwaokoa kwa usalama kabla ya magari ya gari la wagonjwa na moto kwenda kwenye eneo hilo, je, ungeweza kuwa hatari kwa kuokoa Mama wa watoto watano? Blogu hii inafanywa ili uketi na kufikiri. Kufikiria na kufikiri zaidi.

Wakati nyakati zinakuja katika historia yetu ya kibinadamu na tunakabiliwa na hali ngumu, tunafanyaje? Tungependaje? Unaweza kuwa na kiburi na kujivunia, kama hujawahi kuwa hivyo. Nilimwambia askari mdogo wakati nilikuwa katika Jeshi la kwamba hujui jinsi unavyoweza kufanya katika Kupigana, mpaka ufikie risasi hiyo ya kwanza iliyopita kichwa chako. Wakati wako katika hali ya maisha na kifo, haujui jinsi utakavyoitikia. Kwa hiyo swali langu kwa msomaji wangu ni hili ….

Chochote unachoamini katika kitu ambacho ni 100% kweli kwako, je, uko tayari kutoa sadaka kwa ajili yake? Je, unataka kwenda kwenye mwisho wa dunia kwa ajili yake? Unataka kuweka maisha yako kwa ajili yake? “Kweli itakufanya huru” Yohana 8:32

Bora,

Aaron J

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: