Je, hali yetu ya sasa ya Kisiasa ni mwanzo wa mkuta wa kuja?

Mwaka huu wa mwisho umekuwa wakati wa kujaribu kwa Marekani. Inaonekana kama haijalishi nini kituo cha habari kinachogeuka kwenye televisheni, daima kuna kitu kibaya kinachoendelea. Kutoka machafu huko South Carolina, ili kupiga kote nchini Marekani, jambo moja tunalokuja katika nyakati za mwisho. Nimesikia watu kusema Rais wa zamani wa Obama alikuwa mtu wa uovu, sasa ni Rais wetu wa sasa Trump. Sijawahi kuona mgawanyiko huo unaendelea katika nchi yetu sasa. Ni karibu kama mistari ya vita yamepangwa. Ikiwa wewe ni Republican au Demokrasia, Mwenye kihafidhina au Mwenye Uhuru, unachagua njia moja ya maisha au unachagua njia nyingine ya maisha. Lakini na mchezo huu wote, inaweza kuwa “simu ya kuamka” ya onyo ijayo?

Ikiwa una hisia kali sana ndani ya moyo wako kwamba jambo lenye kutisha linakuja nchi yetu. Unaweza kuwa sahihi. Siri ya giza imeanguka. Inapunguza mawazo ya watu wote, na kuipa hisia ya uwongo ya usalama. Tunaficha nyuma ya mawazo ya kuzuia ukweli. Kuzuia mawazo ya wale ambao hatukubaliana nao. Inaongoza ubinadamu kwa kupoteza kwake mwenyewe. Kama Yesu alivyosema kwa mwanafunzi wake, mtu hawezi kumtumikia bwana wawili, tutampenda mmoja na kumchukia mwingine, tutamthamini mmoja na kumdharau mwingine, huwezi kumtumikia Mungu na Mammon. Matt 6:24 Lakini ni nani “nguvu” nyingine inayofanya njia yake ulimwenguni? Ni nguvu gani inayoweza kutoka kwa uovu huu wote na kuleta uharibifu zaidi?

Tunadhani kwamba ikiwa tunatafuta wazo fulani au maisha fulani, tutafurahi. Unaweza kusemaje unampenda Mungu, lakini chuki jirani yako? Je! Ni sehemu gani ya Upendo mwenye dhambi, lakini huchukia dhambi? Inaonekana sisi, kama Wakristo wamepoteza hilo. Tumeanguka mbali na njia ambayo Yesu anajaribu kutuongoza. Baadhi yetu tumeruhusu chuki kuingia mioyo yetu. Sikubaliana na ndoa Same -Sex. Lakini ni Sheria ya Ardhi na kama nataka kuwa na mabadiliko, basi tunahitaji kuomba kwa bothers na dada zetu ambao wanaishi katika maisha hayo. Ombeni kwa uongofu wa kweli. Omba ili rehema ya Mungu ifungue mioyo yao na kuona kwamba Mungu asiye na upendo anawapenda. Aliwaumba kama wewe na mimi. Mungu hafanyi makosa. Ikiwa tunasumbua na dada wanavutiwa na jinsia moja, tunahitaji kuwapenda zaidi na Yesu kuwa pamoja nao. Kumbuka alikufa kwa WATU WOTE!

Lakini suala hili sio maana ninaandika blogi hii. Ninaandika blogi hii kwa sababu wakati vumbi linapofika na wakati pande zote mbili zimefanyika kula. Je, itakuwa juu? Nani atakayewajibika? Kwa upande wangu chama cha kisiasa ni vichwa viwili vya sarafu moja. Sidhani mwishowe ni muhimu. Wakati nyakati zinakuja, lazima tuchague kufuata ukweli au kufuata uongo. Na Uongo ninaozungumzia ni wakati mtu wa udanganyifu anakuja ulimwenguni. Sidhani atakuja kwa nguvu kama hiyo ambayo sisi wote tutaona mara moja. Hapana, nadhani atakuja kwa njia zaidi ya kukaa. Tunapofanyika kukwanyana mbali kama Wamarekani, atakuja kama Msaidizi Mkuu, Yeye atakuja kama mtu wa amani na kisha ulimwengu utakapokuwa umoja, atasema mwenyewe kama mungu. Kila mtu atamfuata kwa upofu. Kila mtu atakubali chochote alichosema na hakuna chochote kitakabiliwa.

Nini kama kiongozi wa ulimwengu alikuambia, Sayansi sasa “imepigwa marufuku”. Hakuna mtu anayeweza kujifunza kuhusu nyota na ulimwengu, hakuna mtu anayeweza kufanya dawa au kupata tiba ya saratani, isipokuwa kupata “ruhusa” ya kutibiwa. Wanahitaji kulipa heshima na kutoa dhabihu ili kupata msaada wa matibabu. Je, kama aliiambia na wenye mamlaka, wewe watoto ni lazima kuuawa kwa sababu yeye ni kula chakula zaidi na kila kitu mgawo kila siku yako? Naweza kuona Wamarekani wakipigana na kuja pamoja juu ya kutupwa serikali ya kigaidi. Lakini ni nini ikiwa wengine wanadanganywa na kupokea alama kwenye mwili wao? Je! Ikiwa unajumuisha ubongo, kwamba huwezi kupambana na udhibiti wa hisia zako? Ninatoa ushauri huu, ikiwa unakumbuka chochote kutoka kwenye blogu hii, kumbuka usikubali alama yoyote, microchips au kitu chochote kwenye mwili wako. Omba ili usifanye udanganyifu. Sombe kwa hekima kufanya jambo sahihi na kufanya uchaguzi sahihi. Hatuwezi kuacha uovu kutoka kwa kufunguliwa, lakini tunaweza kuomba kwa ajili ya huruma ili kupunguza. Tunaweza kuomba kuvumilia wakati wa giza ambao unakuja mbele. Tunaweza kumpenda jirani yetu kama sisi wenyewe. Tunaweza kuchagua maisha na sio mauti. Tunaweza kuchagua kuwa mfano bora wa Ubinadamu kwa msaada wa Mungu Mwenye nguvu. Wapenda wanandoa wa jinsia moja, mpendeni aliyefanya mimba, wapende wale wanaofanya mabaya. Ombeni kwamba Nguvu ya Yesu Kristo, Mwana wa Mungu aliye hai hubadilisha dunia nzima. Ombeni kwamba wakati tarumbeta zitakaa, na yeye atashuka juu ya dunia. Uko tayari kwa hukumu ya pili. Uko tayari kujibu kwa haki zote na makosa uliyoyafanya katika kuwepo kwako. Kuwa tayari kusimama tena shetani na wanaume wake. Mtakatifu Mikaeli Malaika Mkuu anatuombea. Maria Bikira Maria, utuombee, Mungu ahurumie. Usiruhusu tuangamizane na kuruhusu tufanye udanganyifu. Amina

Bora,

Aaron J

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: