தேவதூதர்கள், மிக உயர்ந்த கடவுளின் ஊழியர்கள் அடிப்படை தேவதை ஆரோன் ஜே.பி. ஹாக்கெட் | இறையியல் | 04/06/2019

 சகோதரர்களே, சகோதரிகளே, தேவன் உலகத்தை படைத்தார், தேவதூதர்களை படைத்தார். அவர் அவர்களை நேசிப்பதற்கும் நேசிப்பதற்கும் அவர் படைத்தார். அவர் உருவாக்கிய ஒரு குடும்பத்தில் ஒன்றிணைந்த நோக்கத்துடன் அவர்களை அவர் படைத்தார்.பைபிள் மற்றும் பல்வேறு இறையியலாளர்கள் அடையாளம் என ஒன்பது குயவர்கள் அல்லது தேவதைகள் வகைகள் உள்ளன. [1]

* செராஃபிம்: “எரிகிறவர்களின்” அர்த்தம். அவர்கள் கடவுளுக்கு மிகுந்த ஆழ்ந்த அன்பைக் கொண்டுள்ளனர், அவரை மிகுந்த தெளிவுடன், அவரை தொடர்ந்து துதித்து வருகின்றனர்.

* கேருபீம்: “ஞானத்தின் முழுமை” என்று பொருள். கடவுளுடைய தெய்வீகத் தரிசனத்தையும் அவருடைய படைப்பினருக்கான திட்டத்தையும் அவர்கள் சிந்திப்பார்கள்.

* சிம்மாசனம்: தெய்வீக நீதியையும் நீதி அதிகாரத்தையும் அடையாளப்படுத்துகிறது. அவர்கள் கடவுளுடைய வல்லமையையும் நியாயத்தையும் சிந்திக்கிறார்கள்.

இந்த முதல் மூன்று பேர் கடவுளை நேரடியாக பார்க்கிறார்கள், நேசிக்கிறார்கள். அடுத்த மூன்று பேராசிரியர்கள் பிரபஞ்சத்தில் கடவுளின் திட்டத்தை நிறைவேற்றுகின்றனர்.

* டொமினியன்ஸ் (அல்லது டொமினேஷன்ஸ்): பொருள் “அதிகாரம்”. அவர்கள் தேவதூதர்கள் தாழ்ந்த பட்டயங்களை ஆளுகிறார்கள்.

* நல்லொழுக்கங்கள்: பெயர் முதலில் அதிகாரத்தை அல்லது வலிமையை பரிந்துரைத்தது. அவர்கள் தலைவர்களிடமிருந்து கட்டளைகளை நிறைவேற்றி, பரலோக உடல்களை ஆளுகிறார்கள்.

* அதிகாரங்கள்: அவர்கள் கடவுளின் தராதர திட்டத்திற்கு எதிராக எந்த தீய சக்திகளையும் எதிர்த்துப் போராடுகின்றனர்.

இறுதி மூன்று பாடகர்கள் நேரடியாக மனித விவகாரங்களில் ஈடுபட்டுள்ளனர்:

* பிரதான அம்சங்கள்: மண்ணுலக தலைவர்கள், அதாவது நாடுகள் அல்லது நகரங்களை கவனித்தல்

* தேவதூதர்கள்: கடவுளுடைய மிக முக்கியமான செய்திகளை மனிதகுலத்திற்குக் கொடுங்கள்

* ஏஞ்சல்ஸ்: நம் ஒவ்வொருவருக்கும் பாதுகாவலர்களாக சேவை செய்யுங்கள்

கத்தோலிக்க திருச்சபையின் கேடீசியத்தில் ஹிப்போ பிஷப் செயிண்ட் செயின்ட் அகஸ்டின் மேற்கோள் காட்டப்படுகிறார் [2] என்று”ஏஞ்சல் ‘தங்கள் அலுவலகம் பெயர், தங்கள் இயல்புள்ளதாகவுமே உள்ளது. நீங்கள் அவர்களின் இயல்பின் பெயரைக் கண்டுபிடித்தால், அது ‘ஆவி’; ‘தேவதூதர்’ என்ற பெயரிலேயே, ‘தேவதூதர்’ என்ற பெயரைத் தேடிக் கொண்டிருக்கையில், ‘தேவதூதர்’ என்ற பெயரை நீங்கள் தேடிக் கொண்டால், “தேவதூதன்” பரலோகத்தில் உள்ள என் பிதாவின் முகத்தை எப்பொழுதும் காண்கிறேன் “அவர்கள்” அவருடைய வார்த்தையைச் செய்கிற வல்லமையுள்ளவர், அவருடைய வார்த்தையின் சத்தத்துக்குச் செவிகொடுக்கிறார்கள். ” மூன்று முக்கிய தேவதூதர்களில் ஒருவரான காபிரியேல், நற்செய்தியாளர் லூக்காவின் சுவிசேஷகரின் சுவிசேஷத்தில் முதன்முதலில் ஆசாரியராகிய சகரியா, “சகரியாவைப் பார்த்து,” இது எனக்குத் தெரியும், நான் ஒரு முதிர்ந்தவள், என் மனைவியும் வயதில் மூத்தவர் . “   தேவதூதன் அவனுக்குப் பிரதியுத்தரமாக: நான் தேவனுக்கு முன்பாக நிற்கிற காபிரியேல் என்பவன்; நான் உன்னுடனே பேசவும் இந்த நற்செய்தியை உமக்கு அறிவிக்கவும் அனுப்பப்பட்டேன்.   இதோ, நாட்கள் அவை நிறைவேறும் என்று நீங்கள் விசுவாசியாதபடியால் இவைகளை நடப்பிக்கிறதற்குமுன்னே நீங்கள் பேசாமலும் பேசாமலும் இருங்கள் என்றான்.   ஜனங்கள் சகரியாவுக்குக் காத்திருந்தார்கள்; தேவாலயத்திலே தாமதமாய்ச் சந்தித்து, ஆச்சரியப்பட்டார்கள். அவன் வெளியே வந்தபோது அவர்களிடத்தில் பேசக்கூடாமலிருந்தான்; அப்பொழுது அவன் தேவாலயத்தில் ஒரு தரிசனத்தைக் கண்டானென்று அவர்கள் அறிந்தார்கள்; அவர் அவர்களுக்கு அடையாளங்களையும் செய்து, ஊமையனாயிருந்தார்.   அவருடைய வேலை நேரம் முடிந்ததும் அவர் வீட்டிற்குச் சென்றார். இந்த நாட்களுக்குப் பின்பு அவனுடைய மனைவி எலிசபெத் கர்ப்பவதியாகி ஐந்து மாதமளவும் தன்னை மறைத்து, “மனுஷர் மத்தியில் என் நிந்தையை நீக்கிப்போடும்படிக்கு, கர்த்தர் என்னைக் கண்டபோது எனக்கு இப்படிச் செய்தார் என்றான். [3] மேசியாவின் பிறப்பை அறிவிக்கும் அருளாளர் கபிரியேல், ஆசிர்வதிக்கப்பட்ட கன்னி மேரியிடம் தோன்றியபோது மற்ற கணக்கு. “ஆறாம் மாதம் காபிரியேல் தேவதூதர் என்னும் பேர்கொண்ட ஒரு மனுஷனுக்கு, தாவீதின் குடும்பத்தில் யோசேப்பு என்னும் பேருள்ள ஒரு மனுஷனுக்கு விவாகம்பண்ணப்பட்ட கன்னிகையிலே நசரேயன் என்னும் ஊரிலே ஒரு பட்டணத்திற்கு அனுப்பப்பட்டான்; கன்னிமரியின் பெயர் மரியாள். அவர் அவளிடம் வந்து, “கிருபை நிறைந்தவளே, கர்த்தர் உன்னுடனே இருக்கிறார்” என்று சொன்னார். ஆனால் அவள் அந்த வார்த்தையால் மிகுந்த கலக்கமடைந்தாள். தேவதூதன் அவளை நோக்கி: மரியாளே, பயப்படாதே; நீ தேவனிடத்தில் கிருபைபெற்றாய்.   இதோ, நீ கர்ப்பவதியாகி ஒரு குமாரனைப் பெறுவாய், அவருக்கு இயேசு என்று பேரிடுவாயாக.

அவர் பெரியவராயிருப்பார், உன்னதமானவருடைய குமாரன் என்னப்படுவார்;

கர்த்தராகிய தேவன் தம்முடைய தகப்பனாகிய தாவீதின் சிங்காசனத்தை அவருக்குக் கொடுப்பார்;

அவர் யாக்கோபின் குடும்பத்தாரை என்றென்றைக்கும் அரசாளுவார்;

அவருடைய ராஜ்யத்துக்கு முடிவிராது என்றான்.

மரியாள் தேவதூதனை நோக்கி: எனக்குப் புருஷன் இல்லையென்ன என்றான். தேவதூதன் அவளை நோக்கி:

“பரிசுத்த ஆவியானவர் உன்மேல் வருவார்;

உன்னதமானவருடைய வல்லமை உன்னை விழப்பண்ணும்;

ஆகையால் பிள்ளை பிறக்கவேண்டும்,

தேவனுடைய குமாரன்.

இதோ, தன் முதிர்வயதிலே உன் எஜமானுக்கு எலிசபெத்து ஒரு குமாரனைப் பெற்றாள்; மலடியாய் அழைக்கப்பட்ட அவளுக்கு இது ஆறாம் மாதம். கடவுள் ஒன்றும் சாத்தியமற்றது. “   அதற்கு மரியாள்: இதோ, நான் ஆண்டவருக்கு அடிமை. உம்முடைய வார்த்தையின்படி எனக்கு ஆகக்கடவது என்றாள். அப்பொழுது தேவதூதன் அவளை விட்டு விலகிப்போனான். [4]

 

பரிசுத்த தாய் சர்ச்சின் போதனைப்படி, அவர்கள் “தூய ஆவிக்குரிய சிருஷ்டிகள், தேவதூதர்கள் உளவுத்துறை மற்றும் சாப்பிடுகிறார்கள்: அவை தனிப்பட்ட மற்றும் அழியாத உயிரினங்கள்” [5] இது உண்மையிலேயே கடவுளுடைய குறிப்பிடத்தக்க வல்லமையைக் காட்டுகிறது.ஏஞ்சல்ஸ் பைபிள் முழுவதும் பல பயணங்கள் அனுப்பப்பட்டது. சோதோம் கொமோரா நகரங்களை அழிக்க அனுப்பப்பட்ட இரண்டு தேவதூதர்களிடமிருந்து [6] , பிலேம் சாலையில் தேவதூதன் பார்த்தபோது [7] . நியாயாதிபதிகள் 13: 3-7- ல் சிம்சின் பிறப்பைக் குறித்து தேவதூதன் முன்னறிவிக்கும்போது என் தனிப்பட்ட விருப்பம் என்னவென்றால்   “கர்த்தருடைய தூதனானவர் அந்த ஸ்திரீக்குத் தரிசனமாகி, அவளை நோக்கி: இதோ, நீர் மலக்குமார்; பிள்ளைகளும் இல்லை; நீ கர்ப்பந்தரித்து ஒரு குமாரனைப் பெறுவாய். ஆகையால், எச்சரிக்கையாயிருங்கள், திராட்சரசமும் மதுவும் குடியாமலும், தீட்டான ஒன்றும் புசியாமலும் இருங்கள்; இதோ, நீ கர்ப்பந்தரித்து, ஒரு குமாரனைப் பெறுவாய். ஒரு கன்னிகை அவன் தலையின்மேல் வருகிறதில்லை; பிள்ளையாண்டான் பிறவின்பேரிலிருந்து தேவனுக்கு நாசரேத்தை உண்டாக்குகிறான்; அவன் இஸ்ரவேலை பெலிஸ்தியரின் கைக்கு நீங்கலாக்கி விடுவிப்பான் என்றான்.   அப்பொழுது அந்த ஸ்திரீ வந்து, தன் புருஷனை நோக்கி: தேவனுடைய மனுஷன் ஒருவர் என்னிடத்தில் வந்தார்; அவருடைய முகம் தேவனுடைய தூதனுடைய சாயலைப்போல இருந்தது; மிகவும் பயங்கரமானது; அவர் எங்கேயிருந்து வந்தாரென்று நான் கேட்கவில்லை; அவன் என் நாமத்தை எனக்குச் சொல்லவில்லை; ஆனாலும் அவர் என்னை நோக்கி: இதோ, நீ கர்ப்பந்தரித்து, ஒரு குமாரனைப் பெறுவாய்; ஆகையால் திராட்சரசமும் மதுபானமும் குடிப்பதில்லை; தீட்டான ஒன்றும் புசியாதே; பிள்ளையாண்டான் பிறப்பு நாளுக்குநாள் அவருடைய நாசிகளான நாசரேத்தாயிருப்பான் என்றான். ” நியாயாதிபதிகள் 13: 21-23 ” மனோவாவும் அவருடைய மனைவியும். அவன் கர்த்தருடைய தூதன் என்று மனோவா அறிந்துகொண்டான்.   அப்பொழுது மனாசே தன் மனைவியை நோக்கி: நாம் தேவனைக் கண்டோம் என்று மெய்யாகவே சாவீர்கள் என்றார்கள். அதற்கு அவன் மனைவி: கர்த்தர் நம்மைக் கொன்றுபோடும்படிக்கு, அவன் சர்வாங்க தகனபலியையும் தானியம் தரவில்லை; எங்கள் கைகளிலே காணிக்கைகளைச் செலுத்தவும், இவைகளையெல்லாம் எங்களுக்கு வெளிப்படுத்தி, இப்பொழுதோ இவைகளை எங்களுக்கு அறிவித்தார்கள். “

 

CCC 332 இலிருந்து [8] “தேவதூதர்கள் சிருஷ்டிப்பிலும், இரட்சிப்பின் வரலாற்றிலிருந்தும், தூரத்திலிருந்தோ அல்லது அருகிலிருந்தோ இந்த இரட்சிப்பை அறிவித்து, தெய்வீகத் திட்டத்தின் நிறைவேற்றத்தை அறிவிக்கிறார்கள்: பூமிக்குரிய பரதீஸை மூடினார்கள்;பாதுகாக்கப்பட்ட நிறைய; ஆகாரும் அவளுடைய பிள்ளைகளும் இரட்சிக்கப்பட்டார்கள்; ஆபிரகாமின் கையைத் தந்தார்; தங்கள் அமைச்சகம் மூலம் சட்டம் தொடர்பு; கடவுளின் மக்கள் வழிநடத்தியது; அறிவித்தார் பிறப்பு மற்றும் அழைப்புகள்; சில தீர்க்கதரிசனங்களை மேற்கோள் காட்டுவதற்கு, தீர்க்கதரிசிகளுக்கு உதவியது. கடைசியாக, காபிரியேல் தேவதூதர் முன்னறிவிப்பாளரின் பிறந்தையும், இயேசு தன்னைப் பற்றியும் அறிவித்தார்: ” இந்த பரலோக மனிதர்கள் தங்கள் பரிந்துரையையும் உதவியையும் கேட்க உண்மையிலேயே ஆசீர்வதிக்கப்பட்டவர்கள். ஆனால் நாம் இதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும், அவை நம்மைவிட மேலான சிந்தனையுடன் மட்டுமே உயிரினங்களை உருவாக்கியுள்ளன, ஆனால் அவர்கள் கடவுளுக்கு மட்டுமே பதிலளிக்கிறார்கள். கடவுளுடைய குமாரன் நோயுற்றவர்களைக் குணமாக்க வந்தார், முடக்குவோர் குணமடைந்து குருடர்களைக் காண்பித்தார், மனிதர்களின் பாவங்களை மன்னித்தார். தேவதூதர்கள் இயேசுவை வணங்குவதற்காகவும், மரியாளாகவும் மரியாளாகவும் படைக்கப்பட்டிருக்கிறார்கள்; இது சாத்தானை நிராகரித்த முக்கிய காரணம் (அவர் செராபிம் தேவதையாக உருவாக்கப்பட்டதால்), ஆனால் இந்த தலைப்பு மற்றொரு எதிர்கால வலைப்பதிவில் (பேராசிரியர்) மறைக்கப்படும். இந்த ஜெபத்தோடு நாம் நெருங்கி விடுவோம்.

நித்தியமான மற்றும் நித்தியமான திரித்துவத்தை, நாங்கள், உங்கள் சரியான பரிபூரணத்தை, மெய்யான கடவுளாக, உங்கள் பரலோக மனிதர்களின் சிறிய மர்மங்களை பகிர்ந்துகொள்வதற்கு நன்றி கூறுகிறோம். வாழ்க்கையில் நம் பயணத்தின்போது எங்களுக்கு உதவுவதற்காக உதவியாளர்களை உருவாக்குவதற்கு நன்றி. நம்முடைய பாதுகாவலர் தேவதூதர்களையும் பரலோகத்திலுள்ள தேவதூதர்களையும் நாம் நேராகவும் குறுகிய பாதைகளிலிருந்தும் பாதுகாத்து, நமக்கு முன் உள்ள எதிரிகளை எதிர்த்துப் போராடுகிறோம், கிறிஸ்துவுடன் நெருங்கிய உறவை வளர்த்துக்கொள்ள நமக்கு உதவுகிறோம். நாங்கள் உங்கள் மிகவும் பரிபூரண பெயர் படைப்பாளர் கடவுள் கேட்கிறேன், ஆமென். பிதா, குமாரன், பரிசுத்த ஆவியின் நாமத்தில். ஆமென்!

கடவுள் ஆசிர்வதிக்கட்டும்,

ஆரோன் ஜே.பி.

 

 

 


[1] யாத்திரை புத்தகம் பிரார்த்தனை. கேரி ஆப்பிட்பர் மூலம் www.magnificattours.com

[2] CCC 329

[3] லூக்கா 1: 18-25

[4] லூக்கா 1: 26-38

[5] கத்தோலிக்க திருச்சபையின் கத்தோசிசம் 330

[6] ஆதியாகமம் 19: 15-17

[7] எண்ணாகமம் 22: 31-33

[8] கத்தோலிக்க திருச்சபையின் பிரிவு 332

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: