Kuwa mbele ya Hukumu Kuu Kiti cha Enzi cha Mwenyezi Mungu

Ndugu na dada zetu twaruhusu tuja pamoja ili kuzungumza juu ya ukweli huu wa milele. Sisi wakati mmoja katika maisha yetu, tutakufa. Hatujui wakati au saa ya mwisho wetu, lakini kama Askofu Augustine wa Hippo anasema, ” Yetu nzuri na mabaya yetu, haijulikani; kifo pekee kama fulani “   Maandalizi ya Kifo, P.55   Kwa nini mada hii haizungumzii zaidi? Sisi kama wanadamu hatutaki kufikiria.Wakati mwingine tunafanya kama, tutaishi milele duniani na kamwe hatakufa. Nakumbuka wakati nilipokuwa nikisafiri kupitia Dubai, nikamwuliza muungwana wakati wa siku yake ya kuzaliwa, aliniambia “hatusherehekea siku yetu ya kuzaliwa kama ninyi wa magharibi mnavyofanya, tunaamini (Islam) kuwa tuna tarehe ambayo tumezaliwa na tarehe ya mwisho (kifo). “Sikupata taarifa yake wakati huo, lakini kama ninapofikiria sasa, kile ambacho alikuwa ananiambia, kwamba tunapaswa kuishi maisha mazuri sasa. Haijalishi ni kiasi gani cha fedha unachofanya, au uko uko masikini. Haijalishi jinsi kubwa au ndogo ya nyumba uliyo nayo. Haijalishi ikiwa una mali au la. Mungu hajali na jambo hilo. Kile anachojali nacho ni nini, umefanya nini na wakati na zawadi ulizopewa? Mtoto anaweza kucheza na baiskeli yake na kuvuka barabara mbele ya nyumba yake, gari linakuja nje na kumgonga, ” Hatujui siku au saa “. Mtu anaweza kwenda kuwinda katika mlima, kuwa na sura na uwindaji ngumu. Hali ya hewa inabadilika na hufa kwa hypothermia.   “Hatujui siku au saa”.   Roho ndogo inaweza kuoa, kuwa na harusi nzuri. Tumia usiku pamoja na mke wake. Die katika usingizi wake.   “Hatujui siku au saa”.

 

St Bernard anasema, ” kifo kinaweza kuchukua uzima wakati wote na mahali pote, tunapaswa, ikiwa tunataka kufa vizuri na kuokoa nafsi zetu, kuishi kila wakati katika matumaini ya kifo “   Maandalizi ya Kifo, P.63   Kwa kuwa na kifo mbele ya macho yetu daima, tunafanya maamuzi mazuri. Tungependa kuchukua muda wetu wa kuchagua mambo sahihi juu ya vibaya. Je, nimefanya vizuri leo? Nimeonyesha uvumilivu na busara kwa jirani yangu? Je, nimetoa muda wangu katika huduma ya wengine? Mahubiri haya si kwa Wakristo, Wayahudi au Waislam tu, ni kwa roho moja ambayo imeundwa na Mwenyezi Mungu. Hata kama hamjui Mungu, sheria zake zimeandikwa mioyoni mwenu. Dhamiri zako tayari zimejua yaliyo mema na mabaya.   Katekisimu ya Kanisa Katoliki (CCC 1022)   anasema   “Kila mtu anapokea adhabu yake ya milele kwa nafsi yake isiyoweza kufa wakati ule wa kifo chake, kwa hukumu fulani ambayo inaelezea maisha yake kwa Kristo: ama kuingia katika heri ya mbinguni-kupitia utakaso au mara moja, – au kwa haraka na ya milele uharibifu. “   Kwa kuwa hatujui wakati wakati wetu ulipo.   Hekima 11:20   “Hata mbali na hayo, wanaume wanaweza kuanguka kwa pumzi moja wakati wanafuatwa na haki na kutawanyika na pumzi ya nguvu zako. Lakini umepanga vitu vyote kwa kipimo na namba na uzito “   St. Ambrose, St Augustine, St. Cyril wa Alexandria, St John Chrysostom, St Basil, St. Jerome, St. Alphonsus Liguori, baba wote wa kanisa la kwanza, kupitia neema ya Roho Mtakatifu walifunuliwa kuwa kila mtu ana wengi zawadi zilizopewa. Baada ya fadhili hizi zote zimechoka, basi Mungu ataomba haki kwa makosa yako yaliyoendelea. Kumekuwa na ushuhuda kwamba mtoto aliyefikia umri wa kufikiria, alimtukana Mungu na akafa na kwenda kuzimu. Kumekuwa na ushuhuda wa mtu anayefanya dhambi zao za kwanza za kufa na kufa wakati huo huo, akadhibiwa kwa milele yote. Kwa nini unaweza kuchukua fursa na kujiambia, “Nitabadili njia zangu kesho”.   Jaribu hili linatoka kwa shetani, akiwaambia kuwa unaweza kuwa na wasiwasi kuhusu kesho. Lakini kumkemea tena na kusema, “Je, kuna mtu yeyote anayeweza kuniahidi kesho lakini Mungu?” Nani ila Mungu peke yake, anajua nafasi ngapi nitapata kwa toba? Ungependaje kujua kama kikombe chako kinajaa? Unajuaje kwamba Mungu atakuwezesha kuishi hadi umri wa miaka themanini au ikiwa ungependa hata kufikia ishirini?

 

Ayubu 14: 5   “Kwa kuwa siku zake zimethibitishwa, na idadi ya miezi yake iko pamoja nawe, nawe umeweka mipaka yake ambayo hawezi kupita”   Kila siku unapopata pumzi, wewe uko karibu na mwisho huo. Usiondoe wokovu wako hadi kesho. Ikiwa unajua wewe si sawa na Mungu, basi ukabu dhambi yako na kurudi kwa Mungu. Rudi kwenye Maneno yake Mtakatifu na usome Kitabu chake Kitakatifu zaidi, Biblia. Agosti anasema   Maandalizi ya Kifo P.66 “Ikiwa basi lazima uiache kwa wakati fulani, kwa nini usiiacha wakati huu? Labda wewe ni kusubiri til kifo fika? Lakini, kwa wenye dhambi wasio na nguvu, saa ya kufa ni wakati huo, sio wa msamaha, bali wa kisasi. Wakati wa kisasi, atakuangamiza. “.   Utakuingia mara moja kwenye kiti cha enzi cha Mungu kwa hukumu yako.Kulingana na Wanasolojia wengi, vitabu viwili vitatolewa nje. Injili na dhamiri ya mwenye dhambi. Injili itasomewa jinsi unapaswa kuishi maisha yako na nyingine, kwa nini ulifanya kweli katika maisha.Ibilisi atakuwapo kuleta dhambi zako zote mbele za Mungu na kumwambia siku na saa ulizofanya dhambi zako. Angel Guardian yako pia atashuhudia mbele za Mungu kwa fursa zote ulizopewa. Zawadi zote ambazo Mungu amekupa wewe kugeuka na mbali na dhambi zako. Dhamiri yako mwenyewe itasema mbele ya Mungu na kumwambia yaliyotokea kwako. Kulingana na hali ya kifo chako. Mungu ataamua kama utakwenda mbinguni, Jahannamu au Purgurg. Ni jambo la kutisha, kuwa mikononi mwa Mungu kwa hukumu yako ya mwisho, ikiwa huko tayari.

 

Hebu tufunge na hii. Kwa maana mimi pia ni pamoja na jambo lake. Hebu tujiunge na sala hii. Mungu Mwenye Nguvu na Mwenye kujua, una haki ya kunihukumu kwa dhambi zangu za kwanza. Kwa wakati nilifanya hivyo, nilijiweka muhuri na kustahili kuzimu. Nakubali kwamba wengi wamekufa kabla yangu, ama kwa kufanya dhambi zao za kwanza za kufa au ya mia moja. Umenipa fursa nyingi na fursa za kubadili na bado sija. Ninakuomba O Mungu Mwenye rehema, siruhusu tena kukukosea na usiruhusu kikombe cha uovu wangu ukamilike, na kuleta ghadhabu yako kamili na Yanayofaa juu yangu.  Naomba, kwa njia ya huruma ya Yesu Kristo, ambaye alikuja ulimwenguni ili kutuatanisha na Mungu, kuosha dhambi zangu kwa damu yake ya thamani. Kuvunja ugumu wa moyo wangu na kunifungua kutokana na machafuko ya upumbavu wangu. Kuvunja minyororo ya Ibilisi ananizuia dhambi zangu. Napenda kukimbilia kwa Kanisa la Mtakatifu Mama na kutubu makosa yangu, kupokea kutoroka na kuepuka mbali na uovu. Kuomba kwa ajili ya maombezi ya malaika wangu mlezi, watakatifu mbinguni pamoja na Bikira Maria, kwa Grace   PERSERVERANCE YA FINAL   na   UFUNZO WA UFUNZO . Kwa maana ningependa kuteseka hapa duniani, kisha kuteseka adhabu ya Milele, ikitengwa na wewe. Kwa hili tunaomba kwa ajili ya huruma hii ya Mwenyezi Mungu, Amina!

 

Tubuni na ugeuke mbali na dhambi zako, kabla ya ndugu za kuchelewa,

 

Upendo

 

Aaron JP

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: