தியானம் 02/10/2019

இன்றைய நற்செய்தி வாசகம் ஜெனெசரேட்டின் ஏரிக்குள் இருக்கும்போது ஆரம்பிக்கிறது .   அவர் பேசுவதைக் கேட்க மக்கள் கூட்டம் ஒன்று திரண்டிருக்கிறது. எங்கள் எஜமானர் நடந்து செல்லும் எல்லா இடங்களிலும் மக்கள் எப்போதும் அவரை தேடுகிறார்கள் என்பதை நீங்கள் கவனிக்கிறீர்கள். இது நம் உள்ளார்ந்த நிலையில் இருப்பது, நாம் கடவுளுக்கு ஏங்குகிறது என்பதை இது காட்டுகிறது. நம் இதயத்தில் இந்த பெரிய திறப்பு இருக்கிறது. வெற்று வாக்குறுதிகளை வழங்கும் வெற்று விஷயங்களை நிரப்ப முயற்சி செய்கிறோம். கடவுள் அவருடன் ஒரு விசேஷ உறவைப் பெற்றார். இயேசு சைமன் படகில் வந்தபோது இது நமக்குக் காட்டுகிறது. கடற்கரையிலிருந்து ஒரு பிட்டையை இழுக்க இயேசு சீமோனிடம், அவர் மக்களிடம் பேசுகிறார். இயேசு உபதேசித்த பிறகு, சீமோனிடம், “ஆழ்கடலில் போடவும், உங்கள் வலைகளை பற்றிக்கொள்ளவும் ” என்று அவர் சொல்கிறார் . ஒரு குறிக்கோளை செய்ய கடவுள் நம்மை அழைக்கையில், அவர் நம்மிடம் நேரடியாகவே இருக்கிறார். நாம் அறியப்படாத மற்றும் நம் மனித இயல்புக்குள் செல்ல விரும்புகிறார், நாம் பயப்படுகிறோம். நாங்கள் வசதியாக இல்லை என்று இடங்களில் செல்ல விரும்பவில்லை. நாங்கள் பாதிக்கப்படுவதற்கு தயாராக இல்லை. நாம் அதை எவ்வாறு சமாளிக்கப் போகிறோம் என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது. சைமன் சில நேரங்களில் கடவுளிடம் திரும்பிப் பேசுவதைப் போல, ஒருவேளை விரக்தியடைந்திருக்கலாம், ஒருவேளை சோர்வாகவோ அல்லது கோபமாகவோ இருக்கலாம். “மாஸ்டர், இரவு முழுவதும் நாங்கள் களைத்து, எதுவும் எடுக்கவில்லை! உம்முடைய வார்த்தையின்படியே நான் வலைகளை விழப்பண்ணுவேன். ” மத்தேயு 21: 28-31- ல் உள்ள குமாரர்களைப் பற்றி யோசி “நீங்கள் என்ன நினைக்கறீர்கள்? ஒரு மனிதனுக்கு இரண்டு மகன்கள் இருந்தார்கள்; அவன் முதலாவதைப் பார்த்து: மகனே, நீ போய், இன்று திராட்சத்தோட்டத்தில் வேலை செய்.   அதற்கு அவர்: நான் அப்படிச் செய்யமாட்டேன்; ஆனால் பின்னர் அவர் மனந்திரும்பி சென்றார். அவர் மறுபடியும் போய், அப்படியே சொன்னார்; அதற்கு அவர்: நான் போகிறேன் ஐயா, போகிறேன் என்றார்.இவர்களில் யார் அவனுடைய தகப்பனுடைய சித்தத்தைச் செய்தார்? “என்று கேட்டார் . என் தனிப்பட்ட வாழ்க்கையில் சில நேரங்களில் நான் கடவுளுடைய சித்தத்தை செய்ய விரும்பவில்லை. நான் பயந்தேன், நான் கடவுளிடம் சொல்லிக்கொண்டே இருந்தேன், வேறு யாரையாவது என்னிடம் அனுப்பினேன், நான் ஒரு துன்மார்க்க மிருகம், உன் முன்னிலையில் இருப்பதற்கு தகுதியற்றவன். நான் ஒரு பாவி, நீ முன்னால் ஒரு அவமானம் என்று கடவுளிடம் சொன்னேன்! கடவுளின் இரக்கம் இறுதியாக என் இதயத்தை தொட்டபோது, ​​”கடவுளே, நான் உங்களிடம் சரணடைகிறேன். நீங்கள் ஆத்துமாவைக் கொண்டுவருகிற சீமோனைச் சீமோன் என்று அழைத்திருக்கிறீர்களே, உமது அடியேன் செய்ய விரும்புகிறீரென்றும், என்னை உமக்குப் பிரியமாயிருக்கப்பண்ணுவீரென்றும் உனக்குச் சொல்லுகிறேன் என்றார். அவர் தம்மேல் என் கோபத்தை வரவழைத்தார். கடவுள் எனக்கு இரக்கம் கொடுத்தார், நான் ஒரு டொமினிகன் பூசாரிடன் “பொது அறிக்கையை” செய்ய முடிந்தது. ஒரு பொது ஒப்புதல் வாக்குமூலம் அல்லது “வாழ்க்கை வாக்குமூலம்” என அழைக்கப்படுவது, நீங்கள் திரும்பியுள்ள அனைத்து ஆழமான இருண்ட பாவங்களை நீங்கள் விவரிக்கும் போது. கடவுளுக்கு முன்பாக மிகவும் அவமானகரமான அல்லது அருவருப்பானவையாக இருப்பதால் ஒருவேளை இந்த பாவங்களை நீங்கள் ஒப்புக்கொள்ளக்கூடாது. பிசாசுகளை உங்கள் வாழ்க்கையில் வைத்திருப்பதற்கு நீங்கள் கொடுத்ததை நீங்கள் செய்தீர்கள். கடவுள், பிரபஞ்சத்தின் இறைவன் மற்றும் மாஸ்டர், அனைத்து சங்கிலிகள் உடைக்க அதிகாரம் உள்ளது. கடவுளே, ஒரு மனிதனின் மாம்சத்தை உயிர்ப்பிப்பவன், ஜீவனைத் தருகிறவன், பரிசுத்த ஆவியானவர், உலகம் படைக்கப்பட்டபோது தண்ணீரைப் பொழிந்த அதே பரிசுத்த ஆவியானவர், இருண்ட பாதையில் உங்களை இணைக்கும் அந்த மறைந்த பாவங்களை நிவிர்த்தி செய்வார். அவர் அந்த பாவங்களை ஆசாரியரிடம் ஒப்புவிக்க தைரியம் தருவார். CCC (கத்தோலிக்க திருச்சபையின் கேடிசிசம்) 208 “கடவுளுடைய கண்கவர் மற்றும் மர்மமான இருப்பை எதிர்கொள்ளும்போது, ​​மனிதன் தனது சொந்த அற்பமான கண்டுபிடிப்பான். எரியும் புதர்முன் மோசே தனது பாதரட்சைகளை எடுத்து, கடவுளுடைய பரிசுத்தத்தன்மைக்கு முன்பாக முகத்தை மூடிக்கொள்கிறார். மூன்று முறை, பரிசுத்த கடவுளின் மகிமைக்கு முன்பாக, ஏசாயா அழுகிறான்: “நான் இழக்கப்படுகிறேன், நான் அசுத்த உதடுகளின் மனுஷன். இயேசுவால் செய்யப்பட்ட தெய்வீக அடையாளங்கள் முன்னதாக பேதுரு இவ்வாறு கூறுகிறார்: “என்னிடமிருந்து நீ என்னைத் துரத்திவிடு, ஏனெனில் ஆண்டவரே, நான் பாவியான மனிதன்.” ஆனால் அவர் பரிசுத்தர் என்பதால், தம்மை முன் ஒரு பாவியென்று உணர்ந்துகொண்ட மனிதனை மன்னிப்பார்: “என் உக்கிர கோபத்தை நான் நிறைவேற்றமாட்டேன், நான் மனுஷர் அல்ல, உன் நடுவில் பரிசுத்தர்.” அப்போஸ்தலனாகிய யோவான் இவ்வாறு சொல்கிறார்: “நம்முடைய இருதயம் நம்மைக் குற்றவாளிகளென்று உறுதியாய்ப் பற்றிக்கொள்ளுகிறபோதே நம்முடைய இருதயங்களைத் திடப்படுத்தி, தேவன் நம்முடைய இருதயத்திலும் பெரியவராயிருந்து சகலத்தையும் அறிந்திருக்கிறார்.”

 

 

பாவங்களை மன்னிக்க இந்த தெரிந்தெடுக்கப்பட்ட மக்களுக்கு அதிகாரத்தை அளிப்பவர் கடவுள், ஒரு பூசாரி உங்களை நீக்கம் செய்யும்போது பிசாசுகளின் சங்கிலிகள் உடைந்து போயின. கடவுள் உன்னை நரகத்தின் விளிம்பிலிருந்து வென்றுவிட்டார். கடவுள் மிகவும் இரக்கமுள்ள, கடவுள் மிக பரிசுத்தமான உன்னை விடுவித்தார் மற்றும் நீங்கள் அவரது விருப்பத்திற்கு திறந்த போது, ​​அவர் உங்கள் வாழ்க்கையில் பெரும் ஆசீர்வாதம் வேலை செய்ய முடியும். வலைகள் மீன் நிறைந்தபோது இயேசு அற்புதமான அற்புதத்தைச் செய்தார்.அது மிகுந்த மீன்களால் நிறைந்திருந்தது, அவர்கள் இன்னொரு படகு என்று அழைத்தனர்; இரண்டு படகுகளும் கடற்கரைக்குச் செல்ல முயன்றன.   அந்தக் கட்டத்தில் சீமோன் பேதுரு அறிந்திருந்தார்; அவர் தம்மைத்தாமே தாழ்த்தினார், தாம் எவ்வளவு பாவம் செய்தார் என்பதை உணர்ந்தார். நாம் அனைவரும் கடவுளுக்கு முன்பே தகுதியற்றவர்கள். கடவுள் நமக்கு மட்டுமே கருணை காட்ட முடியும். நாம் கடவுளின் வார்த்தைக்குத் திறந்திருந்தால், அவருடைய இரக்கத்தினால் தீமையிலிருந்து விடுபட முடியும். இயேசு சீமோன் பேதுருவிடம்,”பயப்பட வேண்டாம்” என்றார். கடவுள் அவருடைய அன்பையும் அவருடைய இரக்கத்தையும் கண்டு பயப்படத் தேவையில்லை என்று சொல்கிறார். இப்போது, ​​அதை திருப்ப வேண்டாம், இது கடவுளின் கருணை நீங்கள் வழங்கப்பட்டது என்று அர்த்தம் இல்லை. ஒரு தெருவில் எலுமிச்சை விற்பனையாளரைப் போன்ற ஒரு நபரைப் போலவே கடவுளை நடத்தாதீர்கள். ஒவ்வொரு வார்த்தையிலும் கடவுள் நம்மை நியாயந்தீர்ப்பார் என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டும்; நாம் பரலோகத்திற்குச் சென்றோம் என்று நாம் கருதக்கூடாது. நாம் எப்பொழுதும் இரட்சிப்போடு போராட வேண்டும். அவருடைய அன்பில் அவருடன் ஐக்கியப்பட வேண்டுமென கடவுள் விரும்புகிறார்.எல்லாவற்றையும் விட்டுவிட்டு அவரைப் பின்தொடரும்படி இயேசு சீமோனைத் தெரிந்துகொண்டார். கடவுள் உங்களை அழைக்கும்போது, ​​அழைப்பை புறக்கணிக்காதீர்கள். வாழ்க்கையில் பிற்பாடு கடவுளுடைய அழைப்பை கடைசியாக அளித்தவர் என்னைப் போல் இருக்காதே. அது எளிதல்ல, ஏனென்றால் சாத்தான் உன்னை சுற்றி சிதறிப் போகிறான், சிங்கத்தைப்போல் உன்னை நழுவி, உன்னோடிருக்கிறாய். நீங்கள் கடவுளை அடிக்கிறீர்கள். ஆனால் என் சகோதர சகோதரிகளை தாங்கிக்கொள்ளுங்கள். எகிப்தின் அபொட் அந்தோனி (செயிண்ட்), “எதிரி உலகம் முழுவதும் பரவிக்கொண்டிருக்கும் கண்ணிகளை நான் கண்டேன் , ‘நான் என்ன செய்வேன்?’ பிறகு,”மனத்தாழ்மை” என்று என்னிடம் ஒரு குரல் கேட்டது .   இது சம்பாதிக்க கடினமான தகுதி, ஆனால் கடவுளின் கருணையால், அது அடைய முடியும்.   இறைவனுடைய மகனையும் மரியாவையும் கடவுளிடம் ‘ஆமாம்’ என்று எப்படிக் கூற வேண்டும் என்பதைக் காட்டுவதற்கு நம்மை தூண்ட வேண்டும்.

 

 

பிரார்த்தனை செய்வோம்,

 

சர்வவல்லமையும், உயிருள்ள கடவுளுமான தேவன், உம்முடைய குமாரனாகிய இயேசுவை நம் வாழ்வில் அனுப்பியதற்காக உம்மை நாங்கள் நன்றி செலுத்துகிறோம். உன்னால் முடிந்தால், நீ எங்களது வாழ்க்கையின் கடினமான பகுதிகளை எறிந்து, ஒழுக்கங்களைப் படிப்பதற்கும் உயர்ந்த உயர்ந்த பண்பை எட்டுவதற்கும் எங்களை வழிநடத்தும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். திரித்துவ எகிப்தின் செயிண்ட் அன்டோனியுடனான பரிந்துரையும், மேரி, எங்கள் லேடி ஆஃப் மோர்ஸ்ஸும், எங்கள் விருப்பத்தை ஏற்றுக் கொண்டு, எங்கள் இறைவனாகிய கிறிஸ்துவை ஆமென்!

 

கடவுள் ஆசிர்வதிக்கட்டும்,

 

ஆரோன் ஜே.பி.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: