Kwa nini Rozari ni muhimu kuomba?

Bwana Mungu anatupa zana nyingi katika mapambano yetu dhidi ya shetani na watoto wake. Kwanza, tuna Neno Lenye Uhai, ambalo alitupa kwa Neno lililofanyika mwili, Yesu Kristo. Alipita juu ya mamlaka yote na nguvu kwa wanafunzi wake Mathayo 28: 18-20 “Ndipo Yesu akawajia, akasema,” Umepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Kwa hiyo nendeni mkafanye wanafunzi wa mataifa yote, mkiwabatiza kwa jina la Baba na la Mwana na la Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kutii kila kitu nilichowaamuru. Na hakika mimi nipo pamoja nanyi siku zote, mpaka mwisho wa ulimwengu. “Wakati Kristo alipa kipaa kwa Petro, Kanisa lake likaanzishwa hapa duniani. Tumepewa kila kitu tunachohitaji ili kutusaidia kuwa wanafunzi wazuri. Sasa swali ambalo wengine wanaweza kuwa ni, ambako Yesu alisema kwa kuomba Rozari? Jibu rahisi, unatazamia Luka 1: 28-31 KJV “Malaika akamwendea, akasema, Salamu, wewe unayekubaliwa sana, Bwana yu pamoja nawe; umebarikiwa wewe kati ya wanawake. Na alipopomwona, alisumbuliwa na maneno yake, akatupa akilini sala hii. Malaika akamwambia, “Usiogope Maria! Kwa maana umepata kibali cha Mungu. Na, tazama, utakuwa na mimba, utamzaa mwana, utamwita Yesu. “Sababu niliyoifanya King James Version ya maandiko ni kuwaonyesha ndugu na dada zangu ambazo hazi Katoliki ambazo malaika wajumbe wa Mwenyezi Mungu. Malaika Gabrieli alipelekwa kutoa neno la Mungu Baba kwa msichana huyu wa Kiyahudi ambaye alichaguliwa kushikilia “Neno alifanya mwili, ambaye baadaye akaishi kati yetu. (Yohana 1:14).

Mawazo ya Rozari, unapovunja kila kitu chini, ni Agano Jipya iliyotolewa juu ya maisha ya Kristo tangu kuzaliwa kwake hadi kusulubishwa na kupanda kwake mbinguni kukaa upande wa kuume wa Baba. Watu wengi hawaisome Biblia kama vile wanavyopaswa. Hii ni njia rahisi ya kuelewa maneno matakatifu. Kwa sababu sisi kama Wakristo tunajua kwamba Biblia ni “hai”, Roho Mtakatifu atafungua mioyo yetu na akili zetu kuona ukweli. Ni thamani ya kutumia wakati kutafakari juu ya Uhai wa Bwana wetu kwa kutumia sala hii ya upendo. Latria (Kigiriki) – Udhihirisho wa kuwasilisha na kukubali utegemezi ambao ni kutokana na kuwa haijapatiwa (Mungu). Hii ina maana kwamba kila kitu tulicho nacho ulimwenguni kinatokana na Mungu na Mungu pekee. Tunapoomba, tunaomba na kutoa dhabihu kwa Mungu. Yeye ndiye aliye mkuu. Yeye ndiye mtoaji wa uzima na vyakula vyetu. Hatuokolewa na malaika, ambao ni viumbe viliumbwa, wala hatunaokolewa na watakatifu au hata Bikira Maria aliyebarikiwa. Yeye pia ni mtu aliyeumbwa. Kile Kanisa linafundisha, tunaweza kuangalia kwa wale, ambao hutoa mifano ya Utakatifu wa kweli. Mifano ambazo zinatambuliwa. Kama unavyoangalia wazazi wako au mifano ya mfano ambao husaidia kufanya athari nzuri katika maisha yako ya kidunia, tunamtazama Mama wa Aliye Juu, kwa sababu alikuwa mimba bila dhambi, na alikuwa mfuasi wa Mwana wake Yesu njia yote kwenda mguu wa msalaba, ambako alimwona mwanawe, akiteswa, akapigwa na kuuawa. Dulia (Kigiriki) – Udhihirisho wa kuwasilisha na heshima ambayo hutolewa kwa uumbaji. Huyu ni kila mtu aliyekuwa mfano mzuri wa kufuata Uzima wa Yesu Kristo. Kutoka kwa Mchungaji wako kwa mratibu wa masomo ya Biblia. Kutoka kwa wafuasi wa kanisa la kwanza kwa Paulo Mtume, tuna watu wengi ambao Bwana ameinua ili kutuonyesha jinsi ya kuwa “ushahidi hai” kwa Neno. Malaika Mkuu Gabrieli tena anatoa maneno yaliyosemwa ya Mungu na Maria ni mfano mzuri wa jinsi ya kusema “ndiyo” kwa Mungu na kusema “ndiyo” kwa huduma ya Mungu!

Ibilisi anatuchukia. Anachukia kwamba tunamfuata Yesu na kusoma maneno yake. Atajaribu kutujaribu kutupa mbali na Mungu na kutuongoza kwenye barabara ya Jahannamu. Mungu, kwa huruma yake isiyo na mwisho, tayari ameahidi sisi msaada wa kusaidia. Angalia nyuma katika Mwanzo 3: 14-15 “BWANA Mungu akamwambia nyoka,” Kwa kuwa umefanya hivyo, wewe umelaaniwa zaidi ya mifugo yote na juu ya wanyama wote wa shambani; utakwenda kwa tumbo lako, na udongo utakula siku zote za maisha yako. Nitaweka chuki kati yako na mwanamke, na kati ya uzao wako na uzao wake; atauvunja kichwa chako, nawe utauvunja kisigino. “Mwanamke ambaye Mungu anazungumzia ni Hawa mpya, Bikira Maria. Yesu ni Adamu Mpya ambaye alisaidia kuleta uhusiano wetu na Mungu nyuma, kwa sababu alikuwa sadaka kamili ya dhambi kwa ajili ya ukombozi wa ulimwengu. Rosary ni silaha, pamoja na Biblia ili kumpa Shetani. Anajua yeye hana nguvu wakati mtu anatembea kwa njia ya Bwana. Yeye hana nguvu juu yetu isipokuwa tukijitoa kwa yeye. Sisi ni waumini katika Kristo Yesu na tunahitaji kuweka silaha zetu kila siku kama Mtakatifu Paulo anasema katika Waefeso 6: 10-18 “Hatimaye, kuwa na nguvu katika Bwana na kwa uwezo wa nguvu zake. Vaa silaha zote za Mungu, ili uweze kusimama dhidi ya mipango ya shetani. Kwa maana hatupigana dhidi ya mwili na damu, bali dhidi ya watawala, juu ya mamlaka, dhidi ya nguvu za kimungu juu ya giza la sasa, dhidi ya nguvu za kiroho za uovu mahali pa mbinguni. Kwa hiyo, chukua silaha zote za Mungu, ili uweze kuimarisha siku ile mbaya, ukafanya yote, kusimama imara. Basi, tazama, umefunga juu ya ukanda wa kweli, ukavaa uadilifu wa kifua cha kifuani, na kama viatu vya miguu yako, umeweka tayari kwa injili ya amani. Katika hali zote kuchukua kinga ya imani, ambayo unaweza kuzima mishale yote ya moto ya mwovu; na kuchukua kofia ya wokovu, na upanga wa Roho, ambao ni neno la Mungu, na kuomba wakati wote kwa Roho, pamoja na maombi yote na sala. Ili kufikia mwisho huo, endelea tahadhari na uvumilivu wote, uombee kwa watakatifu wote, “Hebu tuchukue rozari zetu na bibles zetu. Kila Mwanafunzi anahitaji kuchukua silaha zetu na kupigana vita hivi! Kwa Mungu utukufu na jina lake liwe baraka milele na milele, Amina!
Bora,
Aaron J

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: