Je, wewe ni Mathayo ujao?

Wito wa Mathayo
Mathayo 9: 9-13- Yesu alipokuwa akiendelea kutoka huko, alimwona mtu mmoja aitwaye Mathayo ameketi kwenye kibanda cha ushuru wa ushuru. ‘Nifuate,’ akamwambia, na Mathayo akainuka na kumfuata. Wakati Yesu alikuwa akila chakula cha jioni katika nyumba ya Mathayo, watoza ushuru wengi na wenye dhambi walikuja na kula pamoja naye na wanafunzi wake. Mafarisayo walipoona hayo, wakawauliza wanafunzi wake, “Kwa nini mwalimu wenu anakula pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi?” Yesu aliposikia hayo akasema, “Sio wenye afya wanaohitaji daktari, lakini wale wanao ugonjwa. Lakini nenda na ujifunze maana gani hii inamaanisha: “Natamani rehema, si dhabihu.” Kwa maana sikuja kuwaita wenye haki, bali wenye dhambi.
Mtu yeyote anaweza kusema kwa urahisi, “Ikiwa Yesu ananiita, nitakuwa tayari kwenda na kuwa mwanafunzi wake.” Lakini kuwa waaminifu na wewe mwenyewe, je, unaweza kuacha kila kitu kumfuata Kristo? Hebu tupate kupoteza vitu vya kimwili kama pesa au umaarufu au mambo yoyote ya nyenzo. Kuna mifano mingi ya wanaume na wanawake waliochagua umaskini kumtumikia Bwana. Kitu ngumu zaidi kuacha ni kudhibiti. Tunaweza kusema ndiyo, ninaamini kwa Bwana, Lakini …. tunapenda kujisikia kwa udhibiti wa usukani. Nadhani hii ni jambo baya zaidi la kufanya. Ni asili ya kibinadamu ya kutaka kuwa na udhibiti wa kitu fulani. Unachonywa au kula. Nini unayopanga kufanya na familia yako, wakati wa kazi, nk maisha yetu leo ​​yanalenga wakati na udhibiti. Imekuwa sehemu ya maisha.
Napenda kuvunja kifungu hiki kwa kipande. Ninataka kuzingatia majibu ya Yesu. Tunajua na tunaamini yeye ndiye aliyemtumwa na Mungu Baba. Tunajua kwamba wakati huu anazunguka Israeli akihubiri Habari Njema na kuwaita wanaume kumfuata. Wakati Yesu alikuwa akitembea na kumwona mtu huyu kutoka mbali, unafikiria nini mmenyuko wa bwana alikuwa? Je! Yeye alionekana kuwa anachukiwa na mtu kama huyo? Watoza ushuru hawakuwa kama jamii, kwa sababu walionekana kukusanya fedha kwa wakazi wa Roma. Hapana, Yesu tayari amejua moyoni mwake kwamba Mathayo alihisi kuwa hastahili kufuata Mungu. Yesu Kristo alianza kwa mtu huyu kwa upendo na huruma. Alitembea kuelekea Mathayo kwa upendo na alitaka kumleta ndani yake. Mathayo inaweza kuwa amejisikia mtu mwenye nguvu, asiyeelezea ambaye alikuwa karibu kuzungumza. Ninaweza kufikiri kwamba labda, ndani ya msingi wa moyo wake alijua Mungu alikuwa karibu kuzungumza. Nguvu ya Kristo ilikuwa karibu kuonyeshwa kwa mwenye dhambi. Yesu, akasema na kusema, “Nifuate”. Mathayo hakumwuliza Yesu, “wewe ni nani?” “Kwa nini kufuata mtu mimi hatajui” angeweza kuja na sababu mia moja na moja ya kumshtaki mtu huyu. Yeye hakuwa. Aliamka na kushoto nafasi yake na kufuata nyuma yake.
Mathayo alimwalika Yesu nyumbani kwake. Kulingana na movie gani ya eneo hili ambalo huenda umeiangalia katika maisha yako, unajua kwamba Mafarisayo tayari wamelalamika kuhusu hili. “Mtu huyu anayejiita Rabi, anawezaje kula na kunywa pamoja na watu hawa?” Hawa “watu wasiostahili, wasiofaa”. Unajua “Mafarisayo” yoyote katika maisha yako? Je! Umekutana na mtu ambaye anahukumu, watu wenye haki walioelezewa ambao ni bora zaidi kuliko wale ambao hawana kiwango chao? Wanaweza hata kuwa na wivu, kwa sababu Yesu alienda kula pamoja na wenye dhambi, badala ya wale ambao “ni wakamilifu na wenye haki”. Yesu anafanya nini? Anaisikia hii na kuwakemea. Mathayo aliona kuwa mnyenyekevu sana kwamba mwalimu huyu mkuu atamwita, alimpa Yesu bora zaidi. Alipatia chakula bora, vinywaji bora, kiti bora ndani ya nyumba. Jinsi ya juu ya heshima alimwonyesha Yesu.

Yesu alisema kwamba hakukuja kuwaita wenye haki, bali wenye dhambi kwa uongofu. Hatua ya kwanza ni kujitolea kila kitu kwa Mungu. Unahitaji kufa kwawe mwenyewe, kwa wengine kuwa wazi kwa neno la Mungu. Lazima tujifunze kuruhusu mambo ambayo tunaogopa sana. Tunaweza kusema kwa maneno, “Ninakupa maisha yangu kwako”, lakini ikiwa hujisalimisha kwa moyo wako, basi umekwama. Huwezi kupata uhuru wa kweli. Baada ya kujibu mwito wa Bwana, unamwalika Yesu ndani ya moyo na maisha yako, unaruhusu roho safi kutoka mbinguni kufikia moyo wako na kuwa na uwezo wa kuruhusu Muumba afanye kazi ndani yako. Sisi sote tuna mgonjwa. Haina budi kuwa ugonjwa wa kimwili, lakini moja ya kiroho. Tunapokuwa na ugonjwa mioyoni mwetu, miili yetu na akili zetu huteseka. Hatuwezi kufunguliwa kwa sauti ya Roho Mtakatifu, na inafanya kuwa vigumu sana kusikia Mungu akikuita. “Rehema” ambayo Kristo anawaambia Mafarisayo ni ustawi wa kiroho wa uumbaji wake. Rehema inaweza kuonyeshwa kwa aina nyingi. Kutokana na kuwapa wenye njaa chakula, kuvaa uchi au kifedha kuwasaidia wale wanaohitaji, tuna fursa ya kila siku kumiga Kristo katika maisha yetu ya siku hadi siku.
Nilihisi kwamba hii inaita zaidi siku tatu zilizopita. Mungu amenisababisha safari hii. Kama kupiga vitunguu, amekuwa akijaribu maisha yangu yote. Hivi karibuni katika 2016 hadi sasa. Bwana alikuwa akinipiga kwa fadhili. Baada ya kutumia siku mbili kwenye Sakramenti Yenye Kubarikiwa, Mungu aliweza kuvunja glasi ya moyo wangu, ambayo imeniwezesha kumfuata kweli na kuwa mtiifu katika wito wake kwa ajili ya ujuzi wangu binafsi. Ndugu na dada, hatupaswi kushikilia tena vitu ambavyo hatuwezi kudhibiti. Ikiwa tunatamani kuwa mkamilifu, tusulubishe kwa Mungu na ataonyesha mwanga wake juu ya moyo wako na roho. Kwa njia ya Mungu tu, utukufu wake utatambulika.Kuwezesha yeye kukutumia kama chombo kama St Paul, kama Mtakatifu Mathayo. Sisi ni viumbe wote wasiostahili, lakini kwa fadhili za Kristo, anaweza kututumia kueneza ujumbe wa injili ulimwenguni kote. Kwa uongofu wa roho na wokovu wa wanaume wengine. Uwe na nguvu na kama Mathayo, jibu simu na usitazame nyuma ndugu na dada zangu. Usitazame nyuma!
Bora,
Aaron J

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: