Kwa nini unaniinusha?

Kwa nini unaendelea kumtesa Mwalimu wetu? Je, Kristo anapaswa kusulubiwa tena mwaka 2018? Je! Tumejitoa akili zetu kwa shetani na jeshi lake? Nini kilichotokea kupenda? Je! Pia imekufa na kuchukia sasa imekubaliwa?   Je, Mungu mwenyewe anatakiwa kutuzunguka na nuru inayoangaza ili kutufungia kwenye track yetu? Tubuni na ugeuke mbali na dhambi zako! Ondoka kutoka kwa Shetani na uishi maisha ya Utakatifu.

 

Unapofanya dhambi yako ya kwanza ya kufariki kama mtoto, je, hufikiri kwamba hii huumiza Muumba ambaye anakupenda? Ni rahisi kusema kwamba ni kwa sababu ya dhambi ya awali tunayofanya dhambi. Sisi sote tuna asili ya kibinadamu iliyoanguka ndiyo, lakini Mungu hakutuumba kuwa kama viboko vya wanyama (wanyama). Tumeumbwa kwa mfano na mfano wa Mungu ( Mwanzo 1: 26-27 ) Yeye alituumba kwa sababu na kwa zawadi. Ilikuwa uasi wa mzazi wetu aliyepoteza neema na Muumba. Lakini alituokoa wakati alimtuma Mwanawe Yesu ulimwenguni ili kutuokoa ( Luka 23: 32-38 ) Mwalimu wetu alipoteza kwa ajili yenu, aliteseka kwa ajili yenu na hatimaye alikufa kwa ajili yenu!

 

Je! Husiki kusikia Yesu akikuita kutoka Msalaba? Je, huoni Mwana wa Mungu aliye hai akisonga kwenye mti? Angalia yeye aliyemjeruhiwa! Usigeuke uso wako na Mwalimu. Angalia mwili wake uliovunjika. Mwili wake unafunuliwa na vipengele. Jasho ambalo linakwenda chini ya miguu yake Takatifu na damu yake takatifu zaidi. Angalia yeye ambaye umemjeruhi! Wakati uliiba kitu chako cha kwanza kutoka duka, au ulipowaambia wazazi wako kwanza. Dhambi yetu ya kwanza ilikuwa msumari ambao tulipiga nyundo ndani ya miguu yake! Kwa uchungu na kwa ukatili sisi ni wewe Bwana Yesu aliyepofufuliwa na tamaa yetu ya “kuwa kama miungu”. Tumeongozwa kama watoto kuamini maneno ya mwovu. Tusamehe sisi ya uasi wetu wa kwanza.

 

Tunapowaheshimu wazazi wetu na kanisa letu. Tunadhani tunajua vizuri. Tunadhani kwamba hatuhitaji Mungu kutuambia chochote. Sisi ni bwana wetu. Tuna uwezo wa kutoa uzima na kutoa kifo. Mnyama mdogo! Je! Shetani baba yako? Je, hii nyeusi imeingia mioyoni mwenu? Unapokataa kuwasaidia wale wanaohitaji, unapokataa kufanya jambo linalofaa. Unapochagua kwa hiari kukubali utamaduni wa kifo badala ya uhai. “Mbona unaniinusha?” Je, mimi sikukupenda kama Baba yangu na mimi tulivyokuumba katika tumbo lako? ( Zaburi 139: 13 “Kwa maana umeunda sehemu zangu za ndani; umenipiga pamoja tumboni mwa mama yangu. “) Hata hivyo, kwa chuki hiki kilicho wazi kabisa uliweka msumari mkono wangu wa kulia, mkono wangu wa kulia uliokubariki! Mkono wangu wa kulia ambao Pasta huyo alitumia kukubatiza kwa maji ya Wokovu Wangu!

 

Wakati uligeuka na ukawa watoto wa ubinafsi. Tunaona uchi na wagonjwa katika hospitali hii na usiwafanyie kitu! Kwa kweli, tuna familia katika hospitali na tunatarajia kuwa sheria zitapitisha kuwaua. Tuna uchovu wa kulipa ili kuwaweka hai. “Wao watahisi vizuri baada ya kuondoka ulimwenguni, hawatapata tena” Wewe Pilato ! Haraka ni wewe kuosha damu kutoka kwa mikono yako, bado hatia yako inabaki!Unafikiri dhambi zako hazitajulikana kwangu? Je! Unafikiri unaweza kuificha ndani ya nafsi zako, kwamba Yesu hajui? ( Mathayo 10: 26-31 – “Basi msiwaogope, kwa maana hakuna kitu kilichofichwa ambacho hakitashuhudiwa, au siri ambayo haitatambulika. Nini nawaambieni katika giza, sema wakati wa mchana; kile kinachoseuliwa katika sikio lako, kutangaza kutoka paa. Usiogope wale wanaouua mwili lakini hawawezi kuua roho. Badala yake, mwogope Yeye anayeweza kuharibu roho na mwili katika Jahannamu.   Je, si vijidudu viwili vinununuliwa kwa senti? Hata hivyo hakuna hata mmoja wao atakayeanguka chini ya huduma ya Baba yako. Na hata nywele za kichwa chako zimehesabiwa. Basi msiogope; wewe ni wa thamani zaidi kuliko wadogo wengi. ” Tulifunga msumari katika mkono wake wa kushoto. Mkono wa kushoto ambao Yesu alikugusa katika maisha yako wakati akikuponya. Alipojibu sala. Wakati alipa fadhili za kuleta upendo uliopotea moja nyuma katika kanisa!

 

Wakati tuliunga mkono uovu duniani kwa sababu ni maarufu au rahisi kwa mahitaji yetu, tunampa Yesu taji yake ya miiba juu ya kichwa chake Takatifu ! Tunaua dhamiri yetu kwa sababu tunakaribisha mambo mengine katika maisha yetu badala ya Mungu. “Mbona unaniinusha?” Anapoketi kwenye Kiti chake cha enzi Mbinguni, anaangalia kila hatua yako. Anajua zawadi kubwa zaidi ambayo anayo kwa kila mmoja wetu. Yeye anaona kuwa wewe ni kuwa Daktari kubwa, Mwanasheria, mwanamke ambaye itasaidia maskini zaidi duniani. Mvulana wa Afrika ambaye atakuwa mwanasayansi na kupata tiba ya UKIMWI. Kiongozi wa nchi ambayo itaendeleza amani na kuruhusu kila mtu kumwabudu kwa tishio la mateso na madhara kwa Kanisa Lake Takatifu. Lakini tumechagua njia za maumivu! Tunatafuta kuwa kama yeye lakini kufanya aina zote za uovu. Tunaendeleza uovu na tunauita kuwa mema. Tunawatishia wale ambao wanatutana na hivi karibuni, ikiwa hawatatii njia zetu, tutaleta colosseums na kutupa tena kwa simba. Tutawachoma wao hai tena mitaani kama taa za kibinadamu!

 

“Mbona unaniinusha?” Tulimtia jeraha sana tunapomkataa, tunakataa upendo anaotupa. Tunakataa upendo anao kwetu. Je, huoni machozi kutoka Macho ya Yesu, kuangalia chini kutoka Msalaba?Anakuangalia Mtoto. Anakuangalia wewe aliyekuumba, kukujali na kukupenda. Alikuwa na wewe wakati ulipigwa ubakaji. Alikuwa pamoja nawe wakati ulipoulizwa. Alikuwa pamoja nanyi wakati mlikuwa nimechoka na njaa na maskini. Alikuwa pamoja nawe wakati serikali iliwaua watu wako wote, familia yako na marafiki. Alikuwa na wewe wakati umewa mtumwa na alilazimika kufanya kazi ngumu.Alikuwa na wewe wakati unapokuwa na faragha na hakuwa na mahali pa kwenda. Alikuwa na wewe wakati ulipomtoza mtoto wako, wakati unataka mtoto apate kuishi, lakini hakujua nani atakayeenda.Alikuwa na wewe katika hatua zote za njia katika maisha. Alikuwa na wewe kama Mungu asiyeamini, Budha, Mislamu na Hindu, Myahudi na Mkristo. Anataka utamwambie maneno hayo mpole, “Yesu kama wewe ni kweli, jijulishe kwangu” na angekuwa ameshuka kutoka Msalaba na kukukumbatia. Alikuponya na kukupenda.

 

Yesu wetu tamu amefanya kutosha kwetu! Hebu tugeuke mbali na dhambi zetu na tuombe Mungu wetu kwa msamaha wake. Yeye yuko tayari kutuosha kwa damu yake ya thamani na kufanya Robes yetu nyeupe kama theluji. Kama mtakatifu Yohana wa Msalaba Alisema “Kila kitu chochote kisichokubaliki au kinachopendeza kinachotokea kwako, kumbuka Kristo alisulubishwa na kusema kimya” Hebu tusijeruhi Bwana wetu tena. Ondoa mbali na dhambi zako na kukubali Injili ya Yesu Kristo!

 

Kwa Upendo,

Aaron JP

 

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: