Maumivu ya Mateso ya Milele sehemu 2

St. John Chrysostom anasema “Jahannamu ni jambo la kushindwa. Nani hajui kwamba adhabu ya Jahannamu pia ni ya kutisha? ” Tunaweza kutembea karibu na maisha na kujifanya kuwa hazipo.Wengi huko nje, labda hata kusoma blog hii, watasema wenyewe. “Nijeje hakuna mtu aliyekuja ili kutujulisha ikiwa jehanamu ni kweli?” Kuna ghuba kubwa kati ya walio hai na wafu. Ikiwa unasoma hadithi ya Lazaro na Mtukufu, utaelewa kuwa hakuna upande hauwezi kuvuka.   Akili zetu za kibinadamu hawawezi kuelewa kabisa dhana za kuzimu. Lakini ili kuifanya iwe rahisi katika maneno yangu mwenyewe, pengo ni kubwa sana hata hata mwanga mdogo hata utaangaza huko. Ni mahali hata mbali ambapo mbingu haziwezi kuona ila Mungu. “Wapendwa wangu, huzuni hii ya roho itakuwa kubwa sana, hata hivyo, wote walioharibiwa watajua kwamba kila upatikanaji wa kupigwa kwa milele umefungwa kwao”. Jahannamu na Mateso yake pg.21

 

Wanasolojia wamesema maumivu ya Jahannamu “adhabu ya akili” Mateso mawili makuu ya Jahannamu ni mawazo, kumbukumbu, akili na mapenzi.   Mawazo yatateswa kwanza kwa sababu nafsi yako sasa inajua kwamba iko katika mahali pake ya kupumzika ya mwisho. Hakuna kutoroka na “waliohifadhiwa kwa wakati” Unafahamu hali yetu ya sasa na huwezi kurudi katika maisha yako ya zamani kubadili chochote. Umepokea hukumu yako kutoka kwa Mwenyezi Mungu na sasa wewe ni wa shetani. “Kitivo cha mawazo kitateswa na kutambua kwa uzito zaidi ya maumivu ambayo mwili na roho zitakaa”. Jahannamu na Mateso yake pg.23 Kumbukumbu yako itakuwa jambo lingine ambalo linaathirika kwa sababu kama movie mbaya, utaona mara kwa mara vitendo vyote vilivyokuja hapa. Utaona kila dhambi moja uliyofanya . Utapata uzoefu wowote wa moyo na kuumiza ambayo umesababisha. Iwe mwenyewe au mtu mwingine. Chochote unachofikiri kwamba ulifanya nyuma ya nyuma ya Mungu kitaonyeshwa. Movie hii haitakuzika kamwe. Itabidi kurudia yenyewe. Huwezi kupumzika, hutajua tofauti kati ya mchana na usiku. Utaenda kushikamana kutazama uchafu wako milele. “Watasimama nini kutoka kwa moyo wao wa ndani, wakati kwa mchakato wa makini wa kufikiri, wataona kwamba radhi ya kudumu kwa muda mfupi kwa wakati umepita kama kivuli”. Jahannamu na mateso yake pg.24   Sehemu ya tatu ya mateso yako ya milele itakuwa ya akili yako.   Isaya 66:24 “Na watatoka na kuangalia juu ya maiti ya watu waliominii; kwa sababu mdudu wao hautakufa, moto wao hautazimishwa, nao watakuwa na machukizo kwa kila mwili. ” Mjelefu ambao Yesu Kristo anazungumzia ni sababu uliyoishi katika Jahannamu. Utakuwa na ujuzi kamili kuhusu jinsi unayoenda kuzimu. Utajua dhambi ulizozifanya, utaelewa mara nyingi za dhambi zako zote na jinsi zilivyoathiri familia yako, marafiki walio karibu nawe, jamii, na dunia. Utaelewa jinsi uwezekano mkubwa ambao Bwana alikupa katika maisha yako kubadili, kuacha mbali na uovu au labda kuepuka dhambi kabisa ikiwa unisikiliza, rafiki yako anakuambia kuepuka uovu huo au labda baada ya hali mbaya nafasi ya kubadili . Utaelewa kikamilifu pamoja na mawazo yako na kumbukumbu zako za mwisho za maafa ulizofanya wakati Mungu alipokupa fursa moja ya mwisho ya kutubu na umemwambia “La, siwezi”. “Mwisho” huu wa mwisho utaongoza katika mateso yako ya mwisho ya mapenzi. Mwishoni, unachagua kuwa kwenye Jahannamu. Unachagua kumtemea uso wa Mwenyezi Mungu kila siku unapofanya dhambi ya kufa.Unasema mate mbele ya Mwanawe, Yesu wakati alikufa msalabani kwako. Unasema mbele ya Maria Bikira Maria na watakatifu wote walipotoa njia ya kufuata mifano yao juu ya jinsi ya kuishi maisha takatifu. Unasema mbele ya Mchungaji wako, kanisa lako, kila mtu aliyekuambia ugeuke dhambi na maisha yako mabaya na wewe haukufanya. Ulikuwa shetani mwenyewe wakati ulijiunga na pepo katika dhambi zako. Ulimruhusu Shetani kuwa bwana wako wakati ulikubali kufanya maovu yote katika maisha yako na kuacha mbali na sadaka ya toba ya Kristo.

 

Kuteswa halisi huendelea wakati kila sehemu ya mwili wako uliyokuwa ukifanya dhambi yako itahisi maumivu. Ikiwa hiyo inamaanisha akili yako, basi ni kama migraine isiyo na mwisho, ikiwa ni viungo vya ngono yako, utateswa huko. Utapata kila kitu kwa wakati mmoja. Mtaona Ibilisi mwenyewe katika fomu yake mbaya sana. Utaona kila malaika aliyepagawa na kuzimu. Utakuwa na hofu ambayo ni zaidi ya maneno. Hakuna Maji Matakatifu au Exorcism itakuokoa kutoka kwao. Ikiwa wana utawala wa bure ulimwenguni mpaka watakapotumwa kwa jina la Yesu duniani, utawaepukaje kwao wenyewe kwenye turf yao wenyewe? Majumba yao na uwanja? Mbaya zaidi yako inaweza kuwa kama ukiona wanafamilia wako kwenye kuzimu. Labda ulikuwa na mwana ambaye hujasumbua kumwonesha kuhusu maisha yake na kumamua kumfufua kwa njia ambayo ilikuwa maarufu, na alikufa kutokana na ajali ya gari kwa sababu alikuwa akinywa na marafiki? Labda unaweza kuona mwanafunzi wa zamani wa chuo kikuu kwamba umeshuhudia naye na kuanza kuanza kutumia kocaine ya ufa, sasa unajua anaishi kama mtembezi wa barabara katika maisha yake na alikufa kwa sababu ya overdose. Ikiwa unawaongoza wengine kufanya uovu na kuishia kwenye Jahannamu, unawasaidia kuwapeleka huko pia. Ndiyo, ilikuwa pia uchaguzi wao kumkataa Mungu, lakini umesaidia ushawishi huo. Utazunguka na kupiga kelele, kupiga kelele, kutukana na kuapa. Pamoja na pepo, utakuwa na chuki kubwa kwa Mungu kwa sababu alikutuma huko. Utawachukia watakatifu wote na marafiki zako ambao waliifanya mbinguni. Utaelewa kwamba adhabu yako ni milele. Lakini kusubiri, hii ndiyo nafsi yako tu inayo shida. Wakati ujao wa pili wa Yesu Anakuja na anafufua kila mtu kutoka kwa wafu. Utakuwa tena na mwili yako na kisha 2 ndhukumu kutokea. Wakati huu shetani na pepo zake wote watakuwa wamefungwa milele na uko pamoja na mwili wako na roho pamoja tena na kurudi kwenye moto wa milele na kuteswa kwa uwezo wako wote wa binadamu ulio nao sasa duniani. Ikiwa unafikiria kuwa na toothache na kitambaa na mguu uliovunjika wakati huo huo ni mbaya, fikiria mwili wako wote ukitengenezwa na huwezi kusonga na toothache yako na hernia yako na mguu wako uliovunjwa. Hakuna maji ya kukuweka nje na hakuna mtu aliyekuokoa.   “Wapendwa wangu, je, mambo haya ni kweli? Tumejifunza wapi mambo haya? Ni nani alituambia mambo haya? Je! Homer aliwaambia? Je, Plato? Je Virgil? Kweli yenyewe imetuambia mambo haya, hekima ya Mungu, ambaye hawezi kusema uongo! “ Jahannamu na Mateso yake pg. 39

 

Ufunuo 14:12 “Hapa inaitwa uvumilivu wa watakatifu, wale wanaozingatia amri za Mungu na imani ya Yesu.” Ndugu zangu, kama sisi ni hai, tuko kwenye uwanja wa vita. Tunapigana vita. Iwapo au tusichagua kushiriki au tuseme kuwa haukuhusu wewe. Ni vita! Vita kwa roho zenu za milele. Shetani na pepo zake tayari wameshindwa. Wanajua muda wao ni mfupi. Hivyo fupi sana. Lengo lao ni kuruka kama roho nyingi kama wanaweza kuzimu kwa haraka na kwa ufanisi kama wanaweza. Tuna njia za kupigana nyuma. Soma Neno Lenye Uhai wa Mungu ili ujue jinsi ya kupigana na mwovu. Kwenda kuungama na kutubu dhambi zako. Pata Sakramenti Tukufu kwa njia nzuri, si kumtukana Bwana Mungu wako.   Pinga shetani na atakimbia kutoka kwa jina la nguvu la Yesu. Sema Divine Mercy Chaplet au Rosary Takatifu. Yesu aliahidi St. Faustina kwamba ikiwa mtu mgumu mwenye dhambi atasema rehema ya Mungu, atapewa neema ya roho ya kutubu dhambi zao . Ikiwa mtu anasema Rosary Takatifu zaidi mara moja na maana, Heri Alan de La Roche alisema kuwa hata kama mtu huyo ana “mguu mmoja katika Jahannamu” Bikira Maria aliyebarikiwa atamwombea Mwana wake Yesu kuokoa roho moja. Uishi maisha ambayo ni mfano wa familia zako. Usiruhusu ulimwengu uendelee maadili ya familia yako, unawafundisha. Fanya mema kwa wale wanaokuchukia na kukudharau. Kulisha wagonjwa, kuvaa uchi.Tumia kila wakati wa maisha yako kufanya vizuri, si kwa sababu unataka kwenda mbinguni, lakini kwa sababu unataka kila mtu aende mbinguni.

 

Ninafunga blog hii kwa sala hii rahisi. Baba wa Mbinguni, ninaomba kwamba kazi zako za Nguvu zifungue mioyo ya wote wanaosoma blogi hii. Ikiwa ni Wayahudi, Wahindu au Wasioamini, unaweza kufungua mioyo yao kwa upendo wako. Wote wajue kwamba wewe ndiwe Kristo, Mwana wa Mungu aliye hai. Umekufa kwa kila mmoja na kila mtu katika ulimwengu wote. Wewe umetuumba na kutujua kwa jina. Ikiwa tulizaliwa tajiri au mzaliwa maskini umetupenda. Ikiwa tunazaliwa Mkristo au asiyeamini, umetupenda. Niliomba ombi la Maria, mama yako na malaika wote na watakatifu wa mbinguni kuwaongoza kila mtu kwa kweli. Ukweli kwamba wewe ni Hekima ya Milele na kwamba ulikuwa mwili na kwa hiari alikufa kifo cha kutisha ili kutuleta kwa Baba. Fanya upendo wako uweze kufikia hata moyo mgumu zaidi, mawazo ya baridi zaidi na kuyayunyiza. Utupe utukufu wa kujua upendo wako. Kwa hili tunaomba, Amina!

Mungu akubariki nyote,

 

Aaron JP

 

 

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: