Watatujua kwa upendo wetu

Kutoka kwa Yohana 13:35 “Kwa hili watu wote watajua kwamba ninyi ni wanafunzi wangu, ikiwa mna upendo kwa ninyi.” Je! Yesu Kristo alizungumzia upendo gani? Hakuwa akizungumzia upendo wa kimwili. Ikiwa unasali kwa undani kwa hekima ya Roho Mtakatifu, utaelewa kwamba upendo aliyeumba alikuwa akizungumza juu yake ni Uchaguzi wa kupenda wanafunzi wake lazima uonyeshe. Kusubiri Mheshimiwa J, unamaanisha hakuwa akizungumzia upendo wa kihisia? Ikiwa unasoma tafsiri ya Merriam-Webster ya upendo, unapata (1): upendo mkubwa kwa mwingine unaojitokeza kwa uhusiano wa kibinafsi au mahusiano ya kibinafsi ya mama kwa mtoto (2): kivutio kinachotokana na tamaa ya ngono: upendo na huruma huonekana na wapenzi ( 2): kitu cha kushikamana, kujitolea, au kupendeza na (3):
attachment ya joto, shauku, au kujitolea. Unaweza kupenda kitu chochote, magari, pesa wanawake / wanaume, bidhaa za kimwili, nguvu, utukufu, kiburi nk Lakini ikiwa unafikiria upendo kama majibu ya mwili tu, basi unakosa uhakika wa kile Upendo.

Upendo wa kweli ni nini? Tutaangalia wanandoa wa ndoa. Unapokuwa unafikiana na mtu, msisimko wako kwa sababu unampenda mtu huyu. Unafikiri wao ni kuvutia kwako. Labda wanafanya kitu ambacho unapenda na kufurahia. Labda wewe kama ukweli wao tofauti basi wewe. Jinsi wanavyojitegemea au labda kwa sababu unafurahia jinsi wanavyo na ukatili. Kisha baada ya kutumia muda wa kutosha kwa kila mmoja, huanza kujiuliza kama “mtu” huyu ndiye unayotaka kujihusisha naye. Labda unasikia kwamba hii ni “mpenzi” mshirika na unataka kuwa pamoja. Baada ya miezi, labda miaka ya kupanga uamua kuolewa. Unahisi hisia nyingi wakati huu wa saa 24. Huwezi kulala, kuhisi hofu, tu msisimko, kupotea kwa maneno, unajua kuchimba, ikiwa umeoa. Kisha una wakati wa nyota, unafuta kuwa Hawaii au sehemu fulani ya kigeni au labda unasafiri mahali fulani na tu kutumia muda pamoja. Unajisikia kama uko juu ya ulimwengu. Unaweza hata kujisikia “hauwezi kushindwa”. Lakini baada ya miaka miwili ya kwanza ya kujaribu kupigana au kupinga au kupata njia ya kila mmoja, unaona kitu kilichobadilika. Unamtazama mke wako, na huoni tena kwamba huangaza machoni mwao. Kwa kweli, labda unaona wana tabia mbaya sana ambazo huzipendi. Labda hufanya mambo madogo ambayo yanapata chini ya ngozi yako au urek wewe. Labda hatimaye utambue kuna mawasiliano ya kutisha, au labda wanakunywa sana, kunywa soda nyingi. Anachukia kusafisha chumba cha kulala, kunyunyiza kufulia, nk. Mara moja “hisia ya mbinguni imekwenda sasa” labda kwamba “mwanga wa kupenya” umekwenda tena na kukuona mtu wa kweli. Kuhani mara moja aliniambia, kwamba wakati unoaa, unapaswa kuvaa “kiraka cha macho” cha kiroho Kwa sababu sasa unachukua “mzigo mpya kutoka kwa mwenzi wako.” Uzuri wowote unaoona ndani yao, unachukua pia uovu Kwa nini? Kwa sababu ya hali yetu ya kuanguka ya kibinadamu.

Kwa hivyo, unajiuliza, jinsi gani wanandoa wanaohusiana nami? Jibu rahisi kwa kweli. Hatuwezi kuamini hisia zetu, kwa sababu daima hubadilika. Ni daima kuendeleza na kupitisha. Tunaweza kupenda kitu kimoja na kisha tukajaribiwa. Ni jinsi mawazo yetu inachukua matukio ya matukio yetu ya maisha ambayo huamua jinsi tunavyoendelea. Gandhi alisema, “Ningependa kuwa Mkristo ikiwa sio kwa Wakristo.” “Kwa nini angeweza kusema hivyo? Kwa sababu alisoma juu ya Yesu na kupenda kile alichosoma na alitaka kujiona mwenyewe Ukristo ulikuwa ni juu gani. Yeye hakuruhusiwa kuingia Kanisa huko Calcutta kwa sababu hakuwa mweupe au Hindu High Hindu. Naamini Bwana alikuwa akigusa moyo wake, lakini “mwakilishi” wake alikuwa mifano mzuri. Hawakuonyesha maneno yake au mafundisho yake kwa mfano wao. Wao kuruhusu ushawishi wa dunia wingu akili zao na hukumu yao. Je! Tunafanya hivyo bado? Je, hii bado inaendelea duniani? Kwa bahati mbaya, ndiyo. Tunaendelea kuwaambia wengine, ndugu / dada huyo una “mchepeta” machoni mwao, wakati mbaya zaidi, wengi wetu tuna mti wa Redwood katika macho yetu yote. Sisi daima kutenda juu ya hisia na kamwe sababu. Ibilisi anaweza kutumia hisia zako mwenyewe kufanya uovu. Kujifanya wewe ni mvulana na unawaambia marafiki wako “Ninampenda msichana huyu kwa sababu tulikuwa na ngono” sawa na baada ya wakati wa 5 au wa sita unajisikia, kuchoka na labda “upendo sio wao na kuvunja na kupata msichana mwingine. endelea kama hii mpaka ufikie peke yake mwishoni kwa sababu unajisikia tupu.Hivyo vitendo vya kimwili vinavyochanganyikiwa na kihisia katika kitu ambacho kinatakiwa kuwa safi na upendo.Shetani ni “mgawanyiko mkuu” na atapoteza kila kugeuka na kuhamia na njia ya kufikiria kwa sababu anataka kuharibu upendo.Anawachukia kwa sababu Mungu amekuumba na kukupenda.

Je! Watu hukaaje kwa miaka 40, 50 au 70 pamoja? Jibu rahisi, huchagua kupenda. Wanafanya uamuzi wa dhamiri kila siku kupendana. Wao wako tayari kusamehe na kusaidiana kila mmoja na kuimarisha kila mmoja. Hawana kuvunja chini kwa maneno mabaya, yenye kutisha. (Siwasema hawashughuliki) kila mtu anasema mara kwa mara, lakini hawataruhusu kwenda kwa kiwango ambacho hawana uaminifu kwa kila mmoja. Mara unapoanza kupiga simu B-neno na F-mabomu zinapunguzwa mara kwa mara, basi ni salama kusema kuwa heshima imepotezwa nje ya dirisha. Msamaha, upendo na dhabihu huenda kwa mkono. Mtume Paulo anafundisha katika 1 Wakorintho 13: 1-13 Ikiwa ninasema kwa lugha za wanadamu na za malaika, lakini sina upendo, mimi ni kelele ya bunduki au ngoma ya kuvutia. Na ikiwa nina uwezo wa kinabii, na kuelewa siri zote na ujuzi wote, na kama nina imani yote, nikiondoa milima tu, lakini siwapendi, si kitu. Ikiwa ninatoa mbali yote niliyo nayo, na ikiwa ninatoa mwili wangu kuchomwa moto, lakini siwapendi, sijapata kitu. Upendo ni subira na wema; Upendo hauna wivu wala kujivunia; sio kiburi au kiburi. Haina kusisitiza kwa njia yake mwenyewe; Sio hasira au hasira “Hata kama” jirani “yetu haipaswi kustahili, bado ni dhamana yetu ya kuonyesha kile mwanafunzi wa Yesu anapaswa kuwa. ambaye hawamwamini Mungu, anaonyesha ubinadamu wao kwa kuwa mtu mzuri na kufanya uchaguzi mzuri, basi ni lazima zaidi ya Mkristo tunapaswa kwenda nje ulimwenguni. lakini ikiwa unamwonyesha mtu ni mwaminifu na ni sawa na uamuzi wako kwa kumsaidia mtu au kuonyesha tendo la wema, watakumbuka sehemu hiyo katika kumbukumbu zao. familia na jamii.Nacho tunachofanya na kile tunachoshindwa kufanya ni kutunuliwa kila pili ya kila siku. barabara ya Mbinguni ni nyembamba na barabara ya kuzimu ni pana.Matayo 7: 13-14. kuwa msimamizi, basi ni lazima tuchague kazi ya Mungu kila siku. kufanya kazi, sisi sote tuna fursa ya kufanya, ikiwa tulifanya uwezo wetu kamili, tutaweza kupunguza kiasi cha vita na kifo duniani. Tunataka kuwa na watu wengi katika huduma yetu kwa sababu sisi ni “watendaji au watunza” kwa ajili ya Kristo. Hebu daima tumwombe Mungu Roho Mtakatifu kuunda sisi na kutulea. Kisha na kisha tu, watatujua kwa upendo wetu!

Bora,

Aaron J

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: