ਭਾਰਤ-ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿਚ ਪਿਆਰਾ ਮੋਤੀ

ਰੱਬ ਦਾ ਪਿਆਰ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ

ਐਰੋਨ ਜੋਸਫ ਪੌਲ ਹੈਕੇਟ (ਓਪੀ) | ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ | 1 1 / 1 4/2020

 ਮੇਰੇ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਮਹਾਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਭੈਣੋ. ਸਵਰਗ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਦਾ ਸਿਰਜਣਹਾਰ, ਤੁਹਾਡਾ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ, ਆਪਣਾ ਅਨਾਦਿ ਪਿਆਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਭੇਜਦਾ ਹੈ! ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਸਾਰੇ 1.353 ਬਿਲੀਅਨ![i] ਇਕ, ਸੱਚੇ ਰੱਬ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਸ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਉਸਦੇ ਲਈ ਖਾਸ ਹੋ. ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਪੁੱਛ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਹੜੀ ਚੀਜ਼ ਅਲੱਗ ਬਣਾਉਦੀ ਹੈ ਕਿ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਦੇਵਤਿਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਸੀਂ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ? ਭਰਾਵੋ, ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਕੋਈ ਵੀ ਚੀਜ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜੋ ਅਨਾਦਿ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਉਹੀ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਜਿਹੜਾ ਹਰੇਕ ਮਨੁੱਖ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤੀ ਨਿਯਮ ਲਿਖਦਾ ਹੈ,[ii] ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕੋ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਓ, ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਸਰੂਪ ਉੱਤੇ ਬਣੇ ਹੋ. ਦੁਨੀਆ ਸ਼ਾਇਦ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਇਕ ਗ਼ਰੀਬ, ਉੱਚ ਦਰਜੇ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਵਜੋਂ ਲਿਖ ਦੇਵੇ. ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਦੇ ਹਰ ਜੀਵ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਸ ਕੋਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਹਨ!

              ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਲੂਕਾ ਨੇ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਤੋਂ[iii] “ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਬਾਹਰ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਕਰ-ਮਸੂਲੀਏ ਲੇਵੀ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ, ਜਿਸਨੂੰ ਟੈਕਸ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਬੈਠਾ ਸੀ; ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਮੇਰੇ ਮਗਰ ਚੱਲੋ।” ਅਤੇ ਉਹ ਸਭ ਕੁਝ ਛੱਡ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਠਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਮਗਰ ਹੋ ਗਿਆ. ਲੇਵੀ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਦਾਅਵਤ ਦਿੱਤੀ। ਅਤੇ ਉਥੇ ਟੈਕਸ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਰਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਕੰਪਨੀ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਮੇਜ਼ ਤੇ ਬੈਠੀ ਸੀ. ਫ਼ਰੀਸੀਆਂ ਅਤੇ ਨੇਮ ਦੇ ਉਪਦੇਸ਼ਕਾਂ ਨੇ ਉਸਦੇ ਚੇਲਿਆਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬੁੜ ਬੁੜ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ, “ਤੁਸੀਂ ਮਸੂਲੀਏ ਅਤੇ ਪਾਪੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਉਂ ਖਾ ਰਹੇ-ਪੀ ਰਹੇ ਹੋ?” ਤਦ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉੱਤਰ ਦਿੱਤਾ, “ਤੰਦਰੁਸਤ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੈਦ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ, ਪਰ ਬਿਮਾਰ ਲੋਕ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੈਂ ਧਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਪਾਪੀਆਂ ਨੂੰ ਤੋਬਾ ਕਰਨ ਲਈ ਆਇਆ ਹਾਂ। ” ਰਹਿਮਤ ਸਿਰਫ ਯਹੂਦੀ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਨਹੀਂ, ਬਲਕਿ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵੀ ਹੈ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਨਾ ਕਰਦਾ ਹੈ , ਹੁਣੇ ਹੀ ਪਸੰਦ ਹੈ ਪੜ੍ਹੇ ਜ ਅਮੀਰ ਹੈ, ਉਹ, ਗਰੀਬ ਭੁੱਖੇ ਬੀਮਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਮਰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਬ੍ਰਾਹਮਣ, ਕਸ਼ੱਤਰੀ, ਵੈਸ਼ ਅਤੇ ਸ਼ੂਦਰ , ਇਹ ਸਭ ਸਰਵ ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਮੇਜ਼ ਉੱਤੇ ਸਵਾਗਤ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਬਿਮਾਰ ਹਾਂ. ਸਿਰਫ ਸਰੀਰਕ ਬਿਮਾਰੀ ਹੀ ਨਹੀਂ, ਬਲਕਿ ਵਧੇਰੇ ਅਧਿਆਤਮਿਕ! ਸਾਰੀ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਦਾ ਦੁਸ਼ਮਣ, ਸ਼ੈਤਾਨ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਆਤਮਾ ਦੁਖੀ ਹੋਵੇ!  ਉਹ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਇਨਾਮ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਹੋਰ ਵੀ. ਕਿਉਂ? ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਡਿੱਗਿਆ ਸਰਾਫੀਮ ਦੂਤ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਭਾਰਤ ਦੇ ਮਰਦਾਂ ਅਤੇ womenਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਰੂਹਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤੀ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਵੇਖਦਾ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਅੱਤ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਤ੍ਰਿਏਕ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿਚ “ਮੋਤੀ ਜੋ ਕਿ ਚਮਕਦਾਰ ਚਮਕਦਾ ਹੈ” ਹੋ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਦਇਆ ਸਵਰਗ ਤੋਂ ਹੇਠਾਂ ਭੇਜੀ ਗਈ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੇ ਇਹ ਹੁਕਮ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੇ ਚੇਲੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। “ਗਿਆਰ੍ਹਾਂ ਚੇਲੇ ਗਲੀਲੀ ਨੂੰ ਪਹਾੜ ਨੂੰ ਗਏ, ਜਿਥੇ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਿਦਾਇਤ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸਦੀ ਉਪਾਸਨਾ ਕੀਤੀ। ਪਰ ਕੁਝ ਸ਼ੱਕ ਹੈ. ਤਦ ਯਿਸੂ ਆਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਖਿਆ, “ਸਵਰਗ ਅਤੇ ਧਰਤੀ ਦਾ ਸਾਰਾ ਅਧਿਕਾਰ ਮੈਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਕੌਮਾਂ ਦੇ ਚੇਲੇ ਬਣਾਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਤਾ, ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ ਦੇ ਨਾਮ ਵਿੱਚ ਬਪਤਿਸਮਾ ਦਿਓ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਿਖਾਓ ਜੋ ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ; ਅਤੇ ਦੇਖੋ, ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਹਾਂ, ਜੁਗ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ. ” [iv]

              ਸੀ.ਸੀ.ਸੀ.-1987 (ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ ਦਾ ਕੇਟਿਜ਼ਮ) ” ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਉਕਸਾਉਣ ਦੀ ਤਾਕਤ ਹੈ, ਅਰਥਾਤ, ਸਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਤੋਂ ਸਾਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰਨ ਦੀ ਅਤੇ” ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਵਿੱਚ ਨਿਹਚਾ ਦੁਆਰਾ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਧਾਰਮਿਕਤਾ “ਸੰਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਅਤੇ ਬਪਤਿਸਮੇ ਦੁਆਰਾ ” ਰੱਬ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਪਿਆਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਯਿਸੂ ਨੂੰ, ਸਲੀਬ ਉੱਤੇ ਮਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਸਾਰੀ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਦੇ ਪਾਪ ਧੋਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਭੇਜਿਆ। ਇਕ ਪੁੱਛ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇਸੇ ਦਾ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਹੈ, ਜੋ ਸਭ ਹੈ ਸੀ, ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ, ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਦੇ ਇੱਕ ਰੂਪ ਵਿਚ ਆਇਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਲਈ ਮਰਨ? ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਮਰਨਾ ਜੋ ਉਸ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ? “ਪਰ ਜੇ ਅਸੀਂ ਮਸੀਹ ਨਾਲ ਮਰ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਵੀ ਉਸਦੇ ਨਾਲ ਜੀਵਾਂਗੇ. ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਮਸੀਹ ਮੌਤ ਤੋਂ ਉਭਰਿਆ ਗਿਆ, ਫ਼ੇਰ ਉਹ ਕਦੀ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮਰੇਗਾ। ਮੌਤ ਦਾ ਹੁਣ ਉਸ ਉੱਤੇ ਰਾਜ ਨਹੀਂ ਰਿਹਾ। ਜਿਹੜੀ ਮੌਤ ਉਹ ਮਰਿਆ ਉਹ ਪਾਪ ਲਈ ਮਰਿਆ, ਇਕ ਵਾਰ ਸਭ ਲਈ, ਪਰ ਜਿਹੜੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਉਹ ਜੀਉਂਦੀ ਹੈ ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਲਈ ਜਿਉਂਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਾਪ ਲਈ ਮਰੇ ਹੋਏ ਸਮਝਣਾ ਅਤੇ ਮਸੀਹ ਯਿਸੂ ਵਿੱਚ ਰੱਬ ਲਈ ਜੀਵਿਤ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ” ਪਿਆਰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਤੋਹਫ਼ਾ ਹੈ ਜੋ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਉਸ ਨਾਲ ਮੇਲ ਕਰੀਏ. ਸੰਤ ਥਾਮਸ ਅਕਵਾਈਨਸ ਉਸ ਦੀ ਲਿਖਾਈ ਨੂੰ ਇਸ ਡੂੰਘੇ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਸੁਿਾ Theologica Frist ਹਿੱਸਾ ਹੈ, ਸਵਾਲ 20 ਧਾਰਾ 1 ” ਮੈਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਜਵਾਬ, ਸਾਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਵਿੱਚ ਦਾਅਵਾ ਲੋੜ ਉਥੇ ਪਿਆਰ ਹੈ, ਕਿਉਕਿ ਪਿਆਰ ਦੀ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਹਰ appetitive ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਅੰਦੋਲਨ ਨੂੰ ਹੈ ਫੈਕਲਟੀ. ਕਿਉਂਕਿ ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਛਾ ਦੇ ਕੰਮ ਅਤੇ ਹਰੇਕ ਭੁੱਖ ਫੈਕਲਟੀ ਦੀਆਂ ਚੰਗੀਆਂ ਅਤੇ ਬੁਰਾਈਆਂ ਵੱਲ ਝੁਕਾਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਹੀ ਵਸਤੂਆਂ ਲਈ: ਅਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਭਲਾਈ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਅਤੇ ਖ਼ਾਸਕਰ ਇੱਛਾ ਅਤੇ ਭੁੱਖ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਬੁਰਾਈ ਦੂਜੀ ਅਤੇ ਅਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਚੰਗੇ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ; ਇਹ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ ਕਿ ਚੰਗਿਆਈ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਵਾਲੀ ਇੱਛਾ ਅਤੇ ਭੁੱਖ ਦੇ ਕੰਮ ਕੁਦਰਤੀ ਤੌਰ ਤੇ ਬੁਰਾਈਆਂ ਨੂੰ ਮੰਨਣ ਵਾਲਿਆਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ; ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ, ਅਨੰਦ ਦੁੱਖ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਨਫ਼ਰਤ ਕਰਨਾ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ: ਕਿਉਂਕਿ ਜੋ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਦੂਸਰੇ ਦੁਆਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. 

              ਰੱਬ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਹੈ ਕਿ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿਚ ਉਸ ਦੇ ਸਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬੀਟੀਫਟ ਵਿਜ਼ਨ ਵਿਚ ਉਸ ਨਾਲ ਮਿਲਾਵਟ ਕਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਨਾ. ਸੱਚਾਈ ਦੀ ਆਤਮਾ, ਤੁਹਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣ ਦੀ ਇੱਛਾ ਰੱਖਦੀ ਹੈ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਬੱਚਿਓ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਕ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਰੱਖਿਆ, ਦੇਖਭਾਲ ਅਤੇ ਪਾਲਣ ਪੋਸ਼ਣ ਲਈ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰੇਗਾ, ਇਸ ਲਈ ਸਵਰਗ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡਾ ਪਿਤਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਗਲੇ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੈ! ਭਾਰਤ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਦੋ ਚਿੜੀਆਂ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ ਉਹ ਪਿਆਰ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਪਿਤਾ ਅਤੇ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਵਿੱਚਕਾਰ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਹੀ ਆਤਮਾ ਜਿਹੜੀ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਦੇ ਪਾਣੀਆਂ ਉੱਤੇ ਚਲੀ ਗਈ[v] , ਉਹੀ ਆਤਮਾ ਹੈ ਜਿਸਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ਦਾ ਸਾਹ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਇਸ ਨਾਲ ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਗੋਆ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਹੋ ਜਾਂ ਪੰਜਾਬ ਤੋਂ ਇੱਕ ਟੈਕਸੀ ਡਰਾਈਵਰ ਹੋ, ਹਰ ਕੋਈ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਲਿਆਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਰੱਬ ਦੀ ਮਹਾਨ ਭਲਾਈ ਲਈ.  “ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਮਰ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ ਜਾਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਪਾਪ ਦੁਆਰਾ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਹਾਂ, ਪਿਆਰ ਦੀ ਦਾਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਦੀ ਮਾਫ਼ੀ ਹੈ. ਚਰਚ ਵਿਚ ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ ਦੀ ਸਾਂਝ ਪਾਪ ਦੁਆਰਾ ਗੁਆਚੀ ਹੋਈ ਬ੍ਰਹਮ ਤੁਲਨਾ ਨੂੰ ਬਹਾਲ ਕਰਦੀ ਹੈ. ”[vi]

              ਗੰਗਾ ਦਾ ਪਾਣੀ ਸਾਰੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਲਈ ਪਵਿੱਤਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਜਿਸ ਪਾਣੀ ਦੀ ਮੈਂ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਹਾਂ, ਉਹ ਜੀਵਨ-ਬਚਾਉਣ ਵਾਲਾ ਪਾਣੀ ਹੈ ਜੋ ਮਸੀਹ ਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ. ਮਾਸਟਰ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਕਹਿਰ: ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਬਖਸ਼ਦਾ ਉੱਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰ ਹੈ, ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਜਾਪ , “ਮੈਨੂੰ ਬਪਤਿਸਮਾ ਤੁਹਾਨੂੰ, ਪਿਤਾ ਦੇ ਨਾਮ ਵਿੱਚ, ਪੁੱਤਰ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ”[vii] ਹੁਣ, ਅੱਤ ਮਹਾਨ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਬੱਚੇ, ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੀ ਦਾਵਤ ਵਿੱਚ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਮਾਸਟਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਖੂਨ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਸਦੀਵੀ ਜੀਵਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਅਨਾਦਿ ਮਹਿਮਾ ਨੂੰ ਵੇਖਣਾ. ਵਿਚ ਲੂਕਾ ਅਧਿਆਇ 10: ਆਇਤ 33-37 ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਨੇ ਸ਼ਰ੍ਹਾ ਦਾ ਇਕ ਵਿਦਵਾਨ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਦਇਆ ਦੀ ਸੰਦੇਸ਼ ਸੁਣਾਉਣ , “ਪਰ ਇੱਕ ਸਾਮਰੀ ਹੈ, ਉਸ ਰਾਹ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਸੀ; ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਤਰਸ ਆਇਆ ਅਤੇ ਉਹ ਉਸ ਕੋਲ ਗਿਆ ਅਤੇ ਤੇਲ ਅਤੇ ਮੈਅ ਡੋਲ੍ਹਕੇ ਜ਼ਖਮਾਂ ਤੇ ਬੰਨ੍ਹਿਆ। ਤਦ ਉਸਨੇ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜਾਨਵਰ ਤੇ ਬਿਠਾਇਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਇੱਕ ਸਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਿਆਂਦਾ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕੀਤੀ। ਅਗਲੇ ਦਿਨ, ਉਸਨੇ ਦੋ ਚਾਂਦੀ ਦੇ ਸਿੱਕੇ ਕੱ theੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨੌਕਰਾਂ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤਾ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਸ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰੋ; ਅਤੇ ਜੋ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਵਧੇਰੇ ਖਰਚ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਵਾਪਸ ਆਉਂਦਿਆਂ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਦਾ ਕਰਾਂਗਾ. ‘ ਤੁਹਾਡੇ ਖ਼ਿਆਲ ਵਿਚ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨ ਵਿੱਚੋਂ ਕਿਸ ਨੇ ਉਸ ਆਦਮੀ ਦਾ ਗੁਆਂ neighborੀ ਸਾਬਤ ਕੀਤਾ ਜੋ ਲੁਟੇਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਪਿਆ ਸੀ? ” ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉਹ ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਤੇ ਮਿਹਰ ਕੀਤੀ।” ਅਤੇ ਯਿਸੂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਜਾ ਅਤੇ ਇਹੋ ਕਰ।” ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਹੋਰ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਗਿਆਨ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ. ਡਾਕਟਰੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿਚ ਤੁਹਾਡੀ ਤਰੱਕੀ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰਾਂ, ਨਰਸ ਦੀ ਉੱਚ ਮੰਗ ਦੇ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੰਦੇ ਹੋ, ਆਪਣੀ ਪੁਰਾਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ wayੰਗ ਨੂੰ. ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਸਧਾਰਣ “ਤਨਖਾਹ” ਲਈ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਤੁਸੀਂ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਲਈ ਪਿਆਰ ਲਿਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਬਿਮਾਰਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਕੱਲੇ ਲਈ ਆਰਾਮ ਦਿੰਦੇ ਹੋ. ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਯਿਸੂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ “ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਭੁੱਖਾ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦਿੱਤਾ, ਮੈਂ ਪਿਆਸਾ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਪੀਣ ਦਿੱਤਾ, ਮੈਂ ਅਜਨਬੀ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੇਰਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ, ਮੈਂ ਨੰਗਾ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੇ, ਮੈਂ ਬਿਮਾਰ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਏ, ਮੈਂ ਕੈਦ ਵਿੱਚ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਆਏ ਸੀ। ‘ ਤਦ ਧਰਮੀ ਉੱਤਰ ਦੇਣਗੇ, ‘ਪ੍ਰਭੂ, ਅਸੀਂ ਕਦੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭੁੱਖਾ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭੋਜਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂ ਪਿਆਸਾ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੀਣ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ? ਅਤੇ ਕਦੋਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਨਬੀ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ, ਜਾਂ ਨੰਗਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੇ? ਅਤੇ ਕਦੋਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਮਾਰ ਜਾਂ ਕੈਦ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਿਲਣ ਗਏ? ‘ ਅਤੇ ਰਾਜਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਦੇਵੇਗਾ, ‘ਮੈਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੱਚ ਦੱਸਦਾ ਹਾਂ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮੇਰੇ ਭਰਾਵਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤਾ, ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਮੇਰੇ ਲਈ ਕੀਤਾ.’ [viii]

              ਭਰਾਵੋ, ਮੈਂ ਨਿਮਰਤਾ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮਾਲਕ ਦੇ ਮੇਜ਼ ਦੇ ਤਿਉਹਾਰ ਤੇ ਬੁਲਾਉਂਦਾ ਹਾਂ. ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ਨੂੰ ਧੂੜ ਵਾਲੀ ਸੜਕ ਤੋਂ ਧੋਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿਓ, ਆਪਣੇ ਮੋersਿਆਂ ਤੋਂ ਘੜੀ ਲਓ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਧੋਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਕਟੋਰਾ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੋ. ਮੈਨੂੰ, ਉਸਦੇ ਨੌਕਰ ਨੂੰ ਤੈਨੂੰ ਉਸਦੀ ਮੇਜ਼ ਤੇ ਬਿਠਾਉਣ ਅਤੇ ਖਾਣ ਲਈ ਵਧੀਆ ਫਲ ਅਤੇ ਰੋਟੀ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿਓ. ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਉਸ ਦੇ ਦਾਅਵਤ ਲਈ ਸੱਦੇ ਗਏ ਹੋ. ਇਕ ਚੀਜ ਜਿਹੜੀ ਰੱਬ ਸੱਚਮੁੱਚ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਹੈ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਦੇਣਾ. ਉਸਦੇ ਚਰਵਾਹੇ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਨੂੰ ਬਪਤਿਸਮਾ ਦੇਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿਓ, ਫਿਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪਵਿੱਤਰ ਤੇਲ ਨਾਲ ਮਸਹ ਕਰੋ. ਆਪਣੇ ਪਾਪਾਂ ਦਾ ਤੋਬਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਪਵਿੱਤਰ, ਪਵਿੱਤਰ ਅਤੇ ਅਪੋਸਟੋਲਿਕ ਚਰਚ ਨਾਲ ਸੰਪੂਰਨ ਰਹੋ. ਕੇਵਲ ਮਸੀਹ ਯਿਸੂ ਵਿੱਚ, ਸਾਰੇ ਨਾਮਾਂ ਦਾ ਨਾਮ, ਉਹ ਹੈ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਸ਼ੈਤਾਨ ਦੇ ਸੰਕਟ ਤੋਂ ਬਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਦਾ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਲਿਆ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਆਓ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੀਏ,

              ਅਨਾਦਿ ਅਤੇ ਸਦਾ ਜੀਉਂਦੇ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ, ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਵਿਸ਼ਾਲ ਬ੍ਰਹਿਮੰਡ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਧਰਤੀ ‘ਤੇ ਉਸੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰੱਖਦੇ ਹੋ. ਤੁਸੀਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ, ਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਮਹਾਨ ਗਿਆਨ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ. ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਲਈ “ਸੰਸਾਰ ਦੀ ਰੀੜ ਦੀ ਹੱਡੀ” ਵਜੋਂ ਚੁਣਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਹਰੇਕ ਬੱਚੇ ਦੀ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਰਜਣਾ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸੱਚ ਦੇ ਚਾਨਣ ਨਾਲ ਗਿਲਡ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪਿਆਰ ਦੇ ਸੱਚ ਨੂੰ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਹਰ ਆਦਮੀ, womanਰਤ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਦਿਲ ਵਿਚ, ਤਾਜ਼ਾ ਕਰੋ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਬੁਰਾਈਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਜੋ ਵੇਖੀਆਂ ਜਾਂ ਵੇਖੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਨ ਸੰਚਾਰ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਲਿਆਓ, ਪਵਿੱਤਰ ਪਵਿੱਤਰ ਚਰਚ ਦੁਆਰਾ. ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਮਰਿਯਮ, ਸਰਬਉੱਚ-ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਮਾਤਾ ਅਤੇ ਸੇਂਟ ਜੋਸਫ ਦੀ شفاعت ਦੁਆਰਾ, ਉਸਦੇ ਸਾਥੀ ਨੂੰ ਭੂਤਾਂ ਦਾ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਅੱਗੇ ਅਰਦਾਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ. ਆਮੀਨ.

ਰੱਬ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਬਾਰਕ ਹੋਵੇ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਬੱਚੇ,

ਆਰੋਨ ਜੋਸਫ ਪੌਲ ਹੈਕੇਟ (ਓ.ਪੀ.)

ਫੁਟਨੋਟਸ


[i] https://www.google.com/search?source=hp&ei=tUx6X-r1H8Ln5gKl7qCYBQ&q=current+population+of+india&oq=current+population+of+in&gs_lcp=CgZwc3ktYWIQARgAMgIIADICCAAyAggAMgIIADICCAAyAggAMgIIADICCAAyAggAMgIIADoICAAQsQMQgwE6BQgAELEDOggILhCxAxCDAToLCC4QsQMQxwEQowI6BQguEJMCOggILhDHARCjAjoCCC46BQguELEDOggILhDHARCvAToKCAAQsQMQRhD5AUoFCAQSATFKBQgHEgExSgUICRIBMUoGCAoSAjI1UNIHWNc7YORFaAFwAHgAgAFiiAH5DZIBAjI1mAEAoAEBqgEHZ3dzLXdpeg&sclient=psy-ab

[ii] ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ ਦਾ ਸੀ ਸੀ ਸੀ 364 ਕੈਟੀਚਿਜ਼ਮ

[iii] ਲੂਕਾ 5: 27-32

[iv] ਮੱਤੀ 28: 16-20

[v] ਉਤਪਤ 1: 2

[vi] ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ 734

[vii] ਮੱਤੀ 28:19

[viii] ਮੱਤੀ 25: 35-40

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: