ਕਿਉਂ ਰੱਬ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਭੇਜਣ ਦੀ, ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਦਰਸਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਉਹ ਖੁਦ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ?

ਆਰੋਨ ਜੋਸਫ- ਪਾਲ ਹੈਕੇਟ | ਟੀ ਹੀੋਲੋਜੀ | 0 7 / 1 1 /2020

  ਰੱਬ ਕੋਲ ਮਨੁੱਖਤਾ ਪ੍ਰਤੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਸਿਰਜਣਾ ਨੂੰ ਦੱਸਣ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਰੱਬ ਨੇ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਰੂਪ ਉੱਤੇ ਬਣਾਇਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਉਸ ਮਨੁੱਖਤਾ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਤਾਂ ਜੋ ਉਸਦੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਲਿਆਇਆ ਜਾ ਸਕੇ. ਯਿਸੂ ਉਹ ਕੜੀ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਸਵਰਗੀ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਜੋੜਦੀ ਹੈ.

              ਰੱਬ ਕੋਲ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਦੱਸ ਸਕਦਾ ਸੀ “ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਪਾਪ ਮਾਫ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਵਰਗ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਹੁਣ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਹਨ”. ਫਿਰ ਵੀ, ਰੱਬ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨਾਲ ਹੋਰ ਡੂੰਘਾਈ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਨੂੰ, ਇੱਕ ਮਨੁੱਖੀ ,ਰਤ, ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਮਾਤਾ ਮਰਿਯਮ ਦੇ ਘਰ ਜੰਮਣ ਲਈ ਭੇਜਿਆ. ਯਿਸੂ ਇੱਕ womanਰਤ ਦੀ ਕੁੱਖ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਸੀ, ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਬ੍ਰਹਮ ਨਿਮਰਤਾ ਦਿਖਾਈ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸੀ. ਇਹ ਉਸਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨਾਲ ਤੁਰਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਹੈ.

              ਰੱਬ ਹਰ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਜਾਣਦਾ ਹੈ. ਉਹ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਵਾ ਸਕਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਸਾਡੇ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਪਰਤਾਵਿਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦੇ ਸਕਦਾ ਸੀ. ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਦੁੱਖ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਸਿੱਧੇ ਪਰਤਾਵੇ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕੀਤਾ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਯਿਸੂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਅਤੇ ਧੋਖਾ ਦੇਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੱਤੀ ਪਰ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ. ਯਿਸੂ, ਇਸ ਲਈ, ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਦਾ ਹੈ ਜਿਹੜੀਆਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ. ਉਹ ਸਾਡੇ ਦੁੱਖਾਂ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਦੁੱਖਾਂ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਸਾਡੇ ਨੇੜੇ ਆ ਸਕੇ. ਇਹ ਯਿਸੂ ਦਾ ਮਨੁੱਖਾ ਸੁਭਾਅ ਹੈ ਜੋ ਉਸਦੇ ਬ੍ਰਹਮ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਨਾਲ ਮੇਲ ਖਾਂਦਾ ਹੈ. ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦਿਆਂ, ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਸੁਧਾਰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕੋਈ ਗ਼ਲਤੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਕਮੀਆਂ ਨੂੰ ਮਾਫ ਕਰਦੇ ਹਾਂ. 

              ਯਿਸੂ ਸਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਲਈ ਉਸ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਨੂੰ ਯਾਦ ਰੱਖਣ ਲਈ ਸਾਰੀ ਮਨੁੱਖਤਾ ਲਈ ਕੁਝ ਛੱਡਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ. ਉਸ ਨੇ ਰੋਟੀ ਅਤੇ ਵਾਈਨ ਦੀ ਸਧਾਰਣ ਪਦਾਰਥ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸਾਡੇ ਲਈ ਉਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਲਹੂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜੋ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੁਆਰਾ ਸਲੀਬ ਤੇ ਚੜਾਈ ਗਈ ਸੀ. ਇਹ ਭੋਜਨ ਮਨੁੱਖਤਾ ਪ੍ਰਤੀ ਉਸਦੇ ਪਿਆਰ ਦੀ ਸਦੀਵੀ ਯਾਦ ਹੈ. ਰੱਬ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਮਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਾਤਲਾਂ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਤਾਕਤ ਸੀ. ਯਿਸੂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਪਿਤਾ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦਾ ਆਗਿਆਕਾਰੀ ਸੀ, ਕਿ ਉਹ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀ ਮੁਕਤੀ ਲਈ ਚੜ੍ਹਾਇਆ ਜਾਣ ਵਾਲਾ ਸੰਪੂਰਣ ਲੇਲਾ ਸੀ। ਇਹ ਉਹ ਪਿਆਰ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਯਿਸੂ ਨੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਲਈ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਪਿਆਰ ਦੇ ਇਸ ਕੰਮ ਨੇ ਸਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਸਵਰਗ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਜਿਹੜੇ ਉਸਦੇ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰਦੇ ਹਨ. 

              ਜਿਵੇਂ ਇਕ ਮਨੁੱਖੀ ਪਿਤਾ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਲਈ ਸੰਪੂਰਨ ਇੱਛਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਉਸੇ ਰੱਬ ਨੇ ਜੋ ਸਾਰੀ ਮਨੁੱਖਜਾਤੀ ਦਾ ਪਿਆਰਾ ਪਿਤਾ ਹੈ, ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਸੰਪੂਰਣ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਭੇਜਿਆ. ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਬਚਪਨ ਵਿੱਚ ਹੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰਤਾ ਅਤੇ ਨਿਮਰਤਾ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਆਪਣੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮਾਂ ਅਤੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਆਗਿਆਕਾਰੀ ਹੋਏ. ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਨੇ ਪਰਤਾਵੇ ਅਤੇ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਸੰਘਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਦੁੱਖ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕੀਤਾ. ਇਹ ਸਾਨੂੰ ਪਿਤਾ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਦੇ ਬ੍ਰਹਮ ਪ੍ਰਵਿਰਤੀ ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਨ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਕੇਵਲ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਰਹਿਮਤ ਦੁਆਰਾ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਪਰਤਾਵੇ ਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇਣ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਕਤ ਮਿਲੇਗੀ. ਰੋਟੀ ਤੋੜਨਾ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਜੋਸ਼ ਨੂੰ ਸਲੀਬ ‘ਤੇ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਹੈ. ਸਾਰੀ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਾਉਣ ਲਈ, ਕਿ ਯਿਸੂ ਦਾ ਮਕਸਦ ਸੀ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦਾ ਪਿਆਰ ਲਿਆਉਣਾ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਰਿਹਾਈ ਦੇ ਕੇ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਸਭ ਕੁਝ ਆਪਣੇ ਆਪ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਇਕ ਸੱਚਾ ਪਰਮਾਤਮਾ ਹੈ. ਰੱਬ ਦੀ ਇੱਛਾ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਪਿਆਰ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਹੈ. ਉਸਦਾ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਉਸ ਪਿਆਰ ਦਾ ਜੀਉਂਦਾ ਸੰਪੂਰਨਤਾ ਹੈ. ਸੰਤ ਜੌਨ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ, ਪਿਆਰੇ ਚੇਲੇ ਨੇ ਆਪਣੀ ਇੰਜੀਲ ਯੂਹੰਨਾ 3:16 ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਹੈ “ਕਿਉਂਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਪਿਆਰ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਇਕਲੌਤਾ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਦਿੱਤਾ, ਤਾਂ ਜੋ ਜਿਹੜਾ ਉਸ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਨਾਸ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਪਰ ਸਦੀਵੀ ਜੀਵਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ.” ਇਹ ਮਨੁੱਖਤਾ ਪ੍ਰਤੀ ਰੱਬ ਦੇ ਪਿਆਰ ਦਾ ਅੰਤਮ ਉਦੇਸ਼ ਹੈ. ਧੰਨ ਹਾਂ ਅਸੀਂ, ਇਸ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰਨਾ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ.

ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਅਸੀਸ ਦੇਵੇ,

ਐਰੋਨ ਜੋਸਫ ਪੌਲ ਹੈਕੇਟ

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: