கடவுளின் சக்தியின் பரந்த தன்மை எல்லையற்றவர் எவ்வாறு ஒன்றிலிருந்து எதையாவது உருவாக்க முடியும்? ஆரோன் ஜோசப் ஹேக்கெட் | தத்துவம் | 0 5 / 04 /20

கடவுள் பேசுகிறார், விஷயங்கள் நடக்கும்

 

நம்மில் பெரும்பாலோருக்கு ஆதியாகமத்தின் கதை தெரியும். கடவுள் எல்லாவற்றையும் ஆறு நாட்களிலும், ஏழாம் நாளிலும் படைத்தார். கடவுள் யார் என்று நீங்களே எப்போதாவது யோசித்திருக்கிறீர்களா? அவருக்கு எவ்வளவு சக்தி இருக்கிறது, பிரபஞ்சத்தை எவ்வாறு உருவாக்க முடியும்? கடவுள் தனக்கு மட்டுமே தனித்துவமான ஒரு ஜீவன். பிரபஞ்சத்தின் உருவாக்கத்தில் வேறு எந்த வெளி சக்திகளும் அவருக்கு உதவவில்லை. எனவே, அறியப்பட்ட பிரபஞ்சத்தின் ஒரே படைப்பாளி கடவுள். ஆதியாகமம் ஒன்றாம் அத்தியாயத்தை உடைப்போம்.

 

ஆதியாகமம் 1: 1-5 “ஆரம்பத்தில் தேவன் வானங்களையும் பூமியையும் படைத்தார். பூமி வடிவமும் வெற்றிடமும் இல்லாமல் இருந்தது, ஆழத்தின் முகத்தில் இருள் இருந்தது; தேவனுடைய ஆவியானவர் தண்ணீரின் முகத்தில் நகர்ந்தார். தேவன், “ஒளி இருக்கட்டும்” என்றார்; ஒளி இருந்தது. ஒளி நன்றாக இருப்பதை கடவுள் கண்டார்; கடவுள் ஒளியை இருளிலிருந்து பிரித்தார். கடவுள் ஒளி நாள் என்றும், இருளை அவர் இரவு என்றும் அழைத்தார். ஒரு நாள் மாலை இருந்தது, காலை இருந்தது ” .

ஒரு படைக்கப்பட்ட உயிரினத்தின் இருப்பு “இயற்கையாகவே பொருத்தப்பட்டுள்ளது”. நம் மனித புத்தியில் ஆழமாக, ஏதோ ஒன்று இருக்கிறது என்பதை நாங்கள் அறிவோம். அளவீட்டின் அடிப்படையில் கடவுள் எவ்வளவு பெரியவர் என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது, அவரைப் பற்றி விளக்கமளிக்க கடவுளின் முகத்தை யாரும் பார்த்ததில்லை. நாம் கடவுளை மட்டுமே பார்ப்போம், ஒருமுறை நாம் சொர்க்கத்திற்கு வந்து அவரை பீடிஃபிக் பார்வையில் அனுபவிப்போம். இப்போது யாராவது உங்களிடம், “என்னால் கடவுளைப் பார்க்க முடியவில்லை என்றால், அவர் இல்லை” என்று சொல்லலாம். என் சொந்த டி.என்.ஏவை என் நிர்வாணக் கண்ணால் பார்க்க முடியாததால், உண்மையை எடுத்துக் கொள்ளவில்லை, நான் உருவாக்கிய ஒரு குறிப்பிட்ட வகை டி.என்.ஏ என்னிடம் உள்ளது. நாம் ஒரு மனோதத்துவ அர்த்தத்தில் கடவுளைப் புரிந்துகொள்கிறோம். புனித தாமஸ் அக்வினாஸ் தனது சும்மா தியோலிகாவில் “அப்போஸ்தலன் கூறுகிறார்:“ அவனுடைய கண்ணுக்குத் தெரியாத விஷயங்கள் தெளிவாகக் காணப்படுகின்றன, அவை உருவாக்கப்பட்ட விஷயங்களால் புரிந்து கொள்ளப்படுகின்றன ”(ரோமர் 1:20). ஆனால் கடவுளின் இருப்பை உருவாக்கப்பட்டவற்றின் மூலம் நிரூபிக்க முடியாவிட்டால் இது இருக்காது; எதையும் நாம் முதலில் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும், அது இருக்கிறதா என்பதுதான்.

 

நான் அதற்கு பதில் அளிக்கிறேன், ஆர்ப்பாட்டம் இரண்டு வழிகளில் செய்யப்படலாம்: ஒன்று காரணம் வழியாகவும், அது “ஒரு ப்ரியோரி” என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது முற்றிலும் முந்தையவற்றிலிருந்து வாதிடுவதாகும். மற்றொன்று விளைவு மூலம் , மற்றும் ஒரு ஆர்ப்பாட்டம் “ஒரு போஸ்டீரி” என்று அழைக்கப்படுகிறது; இது ஒப்பீட்டளவில் நமக்கு மட்டுமே முந்தையவற்றிலிருந்து வாதிடுவதாகும். ஒரு விளைவு அதன் காரணத்தை விட நமக்கு நன்கு தெரிந்திருக்கும்போது, ​​அதன் விளைவிலிருந்து நாம் காரணத்தின் அறிவுக்கு செல்கிறோம். ஒவ்வொரு விளைவுகளிலிருந்தும் அதன் சரியான காரணத்தின் இருப்பை நிரூபிக்க முடியும், அதன் விளைவுகள் நமக்கு நன்கு தெரிந்திருக்கும் வரை; ஏனென்றால் ஒவ்வொரு விளைவும் அதன் காரணத்தைப் பொறுத்தது என்பதால், விளைவு இருந்தால், காரணம் முன்பே இருக்க வேண்டும். ஆகவே, கடவுளின் இருப்பு, அது நமக்குத் தெளிவாகத் தெரியாத நிலையில், நமக்குத் தெரிந்திருக்கும் அவரது விளைவுகளிலிருந்து நிரூபிக்கப்படலாம்.[1] கடவுள் எனக்கு ஒரு ஜீவன், என் மனநிலை காரணமாக அவரை சித்தரிக்க முடியாத அளவுக்கு தூய்மையானவர், ஆனாலும் அவருடைய சிறந்த இருப்பு நம்மைச் சுற்றியே இருக்கிறது. அவரும் தூய சாரம். சாரத்தை ஒரு பொருளாக வரையறுக்கிறோம். கடவுள், தனித்துவமானவர், ஒரு வகையானவர், அவரைப் பிரதிபலிக்க முடியாது என்பதே இதன் பொருள். இது என் உடலுக்கும் ஆத்மாவுக்கும் ஒப்பிடுகையில் ஒன்றல்ல, ஏனென்றால் இவை இரண்டும் மிகவும் தனித்துவமான வடிவங்களாக இருக்கின்றன, ஆனாலும் அவை என்னை ஒன்றிணைக்க ஒருவருக்கொருவர் ஒன்றிணைந்து செயல்படுகின்றன. என் ஆன்மா என் உடல் உடலுடன் ஒன்றிணைந்து செயல்படுகிறது, ஏனென்றால் அது உடல் செயல்பாட்டில் எனது செயல்பாட்டிற்கு சக்தியைத் தருகிறது, மேலும் என் ஆத்மா இல்லாமல், என் உடலின் இயற்பியல் விஷயத்திற்கு எந்த இயக்கமும் இருக்காது, அது ஒரு கரிம திசுக்களின் வெற்று ஷெல்லாக மட்டுமே இருக்கும். அன்றாட வாழ்க்கையில் சுற்றவும், சாப்பிடவும், செயல்படவும் எனக்கு ஆத்மா உதவுகிறது. கடவுளுக்கு வேலை செய்ய ஒரு உடல் தேவையில்லை, ஆனால் அவருடைய வார்த்தைகளால், உலகமே இருக்க முடியும். கடவுளின் மனம் எவ்வளவு பெரியது என்பதை ஒருவர் கற்பனை செய்து பார்க்க முடியும். உதாரணமாக சூரியனைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். திரு. ரான் குர்டஸின் ஆராய்ச்சியின் அடிப்படையில், சூரியன் “சுமார் 70% ஹைட்ரஜன், 28% ஹீலியம் மற்றும் இரும்பு போன்ற 2% உலோகங்களைக் கொண்டுள்ளது என்பதை நாம் அறிவோம் . அதன் சுழற்சி, வெப்பநிலை மற்றும் கதிர்வீச்சு ஆகியவை பிற பண்புகள். ” [2] சூரியன் அதன் மைய மையத்தில் 15,600,000 சி ஆகும் என்பதையும் நாங்கள் அறிவோம். சரி, சூரியனின் செயல்பாட்டை விளக்க விஞ்ஞானம் சில கணித சூத்திரத்தை நிரூபிக்க முடிந்தால், கடவுள் இருக்கக்கூடாது. சூரியனின் விட்டம் என்ன, அல்லது சூரியனின் விட்டம் பூமியுடன் ஒப்பிடும்போது எவ்வளவு என்பதை நாம் கணிதமாகக் கண்டுபிடிக்க முடியுமென்றாலும், சூரியனின் வடிவம் ஏன் உருவாக்கப்பட்டது என்ற யோசனையிலிருந்து அது விலகிவிடாது என்று நான் வலியுறுத்துகிறேன் அது, அல்லது தாவரங்கள் வளர நமக்கு ஏன் சூரியன் தேவை, மனிதர்களுக்கு அரவணைப்பை அளிக்கிறது. சூரியன் “எங்கும் வெளியேறவில்லை”. நான் செய்துவிடும் என்று சிலர் வாதிடலாம் சூரியன் தான் என்றால் தெரித்து எங்கும் வெளியே, பிறகு ஏன் அதை வெளியே ஒரு பறவை ஒரு வடிவம் மூலமாக அது வரவில்லை, ஏன் அது சூடாக அல்லது குறிப்பிட்ட எப்படி என்று எனக்குத் தெரியாது அது எனக்கு முக்கியமானது என்று ?

 

இன்று நாம் சார்ந்திருக்கும் அனைத்து வளங்களையும் கொண்ட பூமியின் மோகம் ஒரு “விபத்து” அல்ல. கடவுள் தண்ணீரைப் பிரித்து வானத்தையும் சமுத்திரத்தையும் உண்டாக்கினார். ஒரு உடல் எவ்வாறு உடல் ரீதியான பிரிவை உருவாக்கி வானத்தையும் கடலையும் உருவாக்க முடியும்? பிரபஞ்சம் பெரும்பாலும் ஹைட்ரஜன் மற்றும் ஹீலியம் ( ஹீலியம் ஹைட்ரைடு அயன் ( HeH +) என்று வானியலாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர்.[3] , இந்த மூலக்கூறு பிரபஞ்சத்தில் ஆற்றலின் மூலமாக இருந்தது. இந்த மூலக்கூறு எவ்வளவு வேகமாக நகர்கிறது என்பதை அடிப்படையாகக் கொண்டு, ஆக்ஸிஜனை வெளியேற்றுவதன் மூலம் அது தண்ணீரின் மூலக்கூறைத் தவிர்த்திருக்க முடியுமா? H2O என்பது மூலக்கூறுகளில் மிகச் சிறியது. எனவே, நீங்கள் சாத்தியமான திரவ எப்படி கனரக உள்ளது, ஒப்பிட கற்பனை எரிவாயு. நீராவியை நாம் காண முடியாது என்பதால், இது இயற்கையாகவே எவ்வாறு செய்யப்பட்டது என்பதை இது எளிதில் விளக்க முடியுமா? கடலிலிருந்து வானத்தை பிரித்த அதே ஆற்றலா?   தத்துவஞானி டேவிட் ஹ்யூம் கூறுவார், “ஒரு தத்துவஞானியாக, நான் முற்றிலும் தத்துவ பார்வையாளர்களிடம் பேசிக் கொண்டிருந்தால், நான் ஒரு அஞ்ஞானவாதி என்று என்னை விவரிக்க வேண்டும் என்று நான் சொல்ல வேண்டும் , ஏனென்றால் ஒரு உறுதியான வாதம் இருப்பதாக நான் நினைக்கவில்லை, இதன் மூலம் ஒருவர் அதை நிரூபிக்கிறார் ஒரு கடவுள் அல்ல.

 

மறுபுறம், தெருவில் உள்ள சாதாரண மனிதருக்கு சரியான எண்ணத்தை நான் தெரிவிக்க வேண்டுமானால், நான் ஒரு நாத்திகன் என்று சொல்ல வேண்டும் என்று நினைக்கிறேன், ஏனென்றால் ஒரு கடவுள் இல்லை என்பதை என்னால் நிரூபிக்க முடியாது என்று நான் கூறும்போது, ​​நான் வேண்டும் ஹோமெரிக் தெய்வங்கள் இல்லை என்பதை என்னால் நிரூபிக்க முடியாது என்று சமமாகச் சேர்க்கவும். ” இது ஏதேனும் ஒன்றைச் சுற்றி மிதந்து விஷயங்களைச் செய்ய, என் கற்பனையின் ஒரு உருவம் மட்டுமே என்று இது எனக்குச் சொல்லும். இந்த நிகழ்வு எவ்வாறு நிகழ்ந்தது என்பதை விஞ்ஞானம் விளக்கியுள்ளது மற்றும் வானத்தையும் கடலையும் உருவாக்கவும், வறண்ட நிலம் தோன்றுவதற்கும் நமக்கு ஒரு கடவுள் தேவையில்லை என்பதை நிரூபிக்கிறது. எல்லாம் விரைவில் நடந்தது காலத்தில் அதை அதன் இடத்தில் உலகளாவிய உணர்வு அதன் அந்தந்த ஆர்டர் . போதுமான காரணம் இல்லாததால், பிரபஞ்ச வரலாற்றில் இந்த நிகழ்வில் கடவுளோ அல்லது வேறு யாரோ ஒரு பங்கைக் கொண்டிருந்தார்கள் என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை.

நான் டேவிட் ஹியூம் மறுக்க வேண்டும் என்று கூட சொல்ல இந்த உடல் நிகழ்வு அதை செய்தேன் வழி ஏற்பட்டது, மற்றும் நாம் பார்க்க வேண்டாம், அது அர்த்தம் இல்லை கடவுள் செய்ய அங்கு இல்லை நடக்க பதிப்பு . வெறும் “மிகப்பெரிய-களமிறங்கினார் கோட்பாடு சுற்றி வீசி ” ஒரு கள் ஒரு நடைபெறும் இந்த உடல் நிகழ்வுக்கு காரணம் அல்ல போதுமான . இது தொடங்குவதற்கு கூட என்ன காரணம்? ஏதோ இதை இயக்க வேண்டும். தண்ணீரின் இரண்டு உடல்களும் தனியாகப் பிரிக்க, அதன் சொந்த இரண்டு கால்களில் நிற்காது . செயிண்ட் தாமஸ் அக்வினாஸ் எப்போதும் செயலில் இருக்கும் ஒரு வெளிப்புற காரணத்தின் இந்த கேள்விக்கு தனது பதிலைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார் . ” முதல் மற்றும் வெளிப்படையான வழி இயக்கத்திலிருந்து வரும் வாதம். உலகில் சில விஷயங்கள் இயக்கத்தில் உள்ளன என்பது உறுதியாகவும், நம் புலன்களுக்குத் தெளிவாகவும் இருக்கிறது. இப்போது இயக்கத்தில் உள்ளவை இன்னொன்றால் இயக்கத்தில் வைக்கப்படுகின்றன, ஏனென்றால் அது இயக்கத்தில் இருக்கும் ஆற்றலுக்கான சாத்தியத்தைத் தவிர வேறு எதுவும் இயக்கத்தில் இருக்க முடியாது; அதேசமயம் ஒரு விஷயம் செயல்பாட்டில் இருப்பதால் அது நகரும். இயக்கம் என்பது சாத்தியத்திலிருந்து உண்மைக்கு எதையாவது குறைப்பதைத் தவிர வேறில்லை. ஆனால் எதையாவது யதார்த்த நிலையில் இருப்பதைத் தவிர வேறு எதையும் சாத்தியத்திலிருந்து உண்மைக்கு குறைக்க முடியாது. ஆகவே உண்மையில் சூடாக இருப்பது, நெருப்பைப் போல, விறகு, வெப்பமாக இருக்கக்கூடியது, உண்மையில் சூடாக இருக்கும், இதன் மூலம் அதை நகர்த்தி மாற்றும். இப்போது ஒரே விஷயம் ஒரே மாதிரியாக ஒரே மாதிரியாக இருக்க வேண்டும், அதே விஷயத்தில் ஒரே மாதிரியாக இருக்க வேண்டும், ஆனால் வெவ்வேறு விஷயங்களில் மட்டுமே இருக்க முடியும். உண்மையில் சூடாக இருப்பது ஒரே நேரத்தில் சூடாக இருக்க முடியாது; ஆனால் அது ஒரே நேரத்தில் குளிர்ச்சியாக இருக்கும். ஆகவே, அதே விஷயத்தில் அதே வழியில் ஒரு விஷயம் நகரும் மற்றும் நகர்த்தப்பட வேண்டும், அதாவது அது தன்னைத்தானே நகர்த்த வேண்டும். எனவே, இயக்கத்தில் உள்ளதை இன்னொருவர் இயக்கத்தில் வைக்க வேண்டும். அது இயக்கத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ளதை தானே இயக்கத்தில் வைத்திருந்தால், இதுவும் இன்னொருவரால் இயக்கப்பட வேண்டும், மேலும் இன்னொன்றால் இயக்கப்பட வேண்டும். ஆனால் இது முடிவிலிக்குச் செல்ல முடியாது, ஏனென்றால் பின்னர் முதல் மூவர் இருக்காது, இதன் விளைவாக வேறு எந்த நகரும் இல்லை; முதல் மூவர் இயக்கத்தில் செலுத்தப்படுவதால் அடுத்தடுத்த மூவர்ஸ் மட்டுமே நகரும்; ஊழியர்கள் நகர்த்துவதால் அது கையால் இயக்கப்படுகிறது. ஆகையால், முதல் இயக்கத்திற்கு வருவது அவசியம், வேறு யாராலும் இயக்கப்படாது; இது எல்லோரும் கடவுள் என்று புரிந்துகொள்கிறார்கள். “ [4]

 

பிரபஞ்சத்தை உருவாக்கிய வேறு எந்த சக்திகள்? ஒரு இரட்டை சகோதரனைப் போல கடவுளோடு சேர்ந்து பணியாற்றிய மற்றொரு உயர்ந்த உயிரினம் இருந்ததா அல்லது அறியப்பட்ட பிரபஞ்சத்தை நாம் அறிந்தபடி உருவாக்கிய இயற்கை மற்றும் இயற்கைக்கு அப்பாற்பட்ட நிகழ்வுகளின் கலவையாக இருக்க முடியுமா? இன்னும் குறிப்பாக, பிக் பேங் கவனிக்கத்தக்க பிரபஞ்சத்தின் பிறப்பையும் குறிக்கலாம் – ஏதோ மாற்றம் ஏற்பட்ட தருணம், இன்று வழிவகுத்த நிகழ்வுகளை கிக்ஸ்டார்ட் செய்கிறது. சமகால பெல்ஜிய இயற்பியலாளரான ஜார்ஜ் லெமாட்ரே , எட்வின் ஹப்பிளின் தரவைப் பயன்படுத்தி பிரபஞ்சம் எவ்வாறு விரிவடைந்தது என்பதை விளக்கினார். [5] பிளாக்ஹோல் முதல் பால் வழி வரை, நமது பிரபஞ்சம் பலவற்றில் ஒன்றாகும், மேலும் விஞ்ஞானிகள் நம் விண்மீனின் ஆழத்தை மற்ற விண்மீன் திரள்களிலும் தேடுகிறார்கள். இந்த எலக்ட்ரான்கள், புரோட்டான்கள் மற்றும் அணுக்கள் அனைத்தையும் உருவாக்கும் இந்த சூடான வாயுக்கள் பூமி, கிரகம், காற்று, நீர் போன்றவற்றை உருவாக்கத் தொடங்குகின்றன, இது பரிணாமக் கோட்பாட்டை ஆதரிக்கிறது, இது எங்கும் இல்லாத ஒன்று தோன்றியது மற்றும் இந்த கட்டுப்பாடற்ற நிகழ்வுகள் நம் அறியப்பட்ட இருப்பை உருவாக்கியது. இதிலிருந்து அணுக்கள் உருவாக்கப்பட்ட சிறந்த ஹோஸ்ட் இனங்கள் (மனிதவளம், தாவரங்கள், நட்சத்திரங்கள், வெளி) மற்றும் இடத்தில் வடிவம் தொடங்கியது எல்லாம். எனவே, நீங்கள் எதையாவது நம்பினால், உண்மையில் இந்த நிகழ்வு கடவுளுக்கு உதவி தேவை என்பதற்கான சான்றாக கருதப்படும் அல்லது இந்த அறியப்படாத நிகழ்வு கடவுளாக இருக்கும். என்பதால் இந்த நிகழ்வை மனோதத்துவ கருத்தில் வேண்டும் மற்றொரு “இருப்பது”, என்று அலங்காரம் கடவுள் அவரது படைப்பு அதிகாரங்களை வரம்புபடுத்தப்பட்டிருக்கும்? கடவுள் இருப்பதற்கான இரண்டாவது ஆதாரம், சும்மா தியோலஜியாவிலிருந்து (ப்ரிமா பார்ஸ் Q.3) எடுக்கப்படலாம் “இரண்டாவது வழி திறமையான காரணத்தின் தன்மையிலிருந்து. உணர்வு உலகில் திறமையான காரணங்களின் வரிசை இருப்பதாக நாம் காண்கிறோம். எந்தவொரு விஷயமும் அறியப்படவில்லை (அது உண்மையில் சாத்தியமில்லை), அதில் ஒரு விஷயம் தன்னைத்தானே திறமையாகக் கருதுகிறது; எனவே அது தனக்கு முன்பே இருக்கும், அது சாத்தியமற்றது. இப்போது திறமையான காரணங்களில் முடிவிலிக்குச் செல்ல முடியாது, ஏனென்றால் ஒழுங்காகப் பின்பற்றப்படும் அனைத்து திறமையான காரணங்களிலும், முதலாவது இடைநிலைக் காரணத்திற்குக் காரணம், மற்றும் இடைநிலை இறுதி காரணத்திற்கான காரணம், இடைநிலை காரணம் பலவாக இருந்தாலும் சரி , அல்லது ஒன்று மட்டுமே. இப்போது காரணத்தை எடுத்துச் செல்வது விளைவை அகற்றுவதாகும். எனவே, திறமையான காரணங்களுக்கிடையில் முதல் காரணம் இல்லாவிட்டால், இறுதி, அல்லது இடைநிலை காரணங்கள் எதுவும் இருக்காது. ஆனால் திறமையான காரணங்களில் முடிவிலிக்குச் செல்ல முடியும் என்றால், முதல் திறமையான காரணம் இருக்காது, இறுதி விளைவும் இருக்காது, அல்லது இடைநிலை திறமையான காரணங்களும் இருக்காது; இவை அனைத்தும் முற்றிலும் தவறானவை. ஆகவே , ஒவ்வொருவரும் கடவுளின் பெயரைக் கொடுக்கும் முதல் திறமையான காரணத்தை ஒப்புக்கொள்வது அவசியம். ”

இந்த கோட்பாடு தெரிகிறது செய்ய ஏனெனில், இம்மானுவல் கன்ட் ஜெர்மன் தத்துவஞானி ஆதரவாக இருக்க “நாங்கள் உண்மையில் தன்னை என்றே தெரியாமல் போய்விடும்” . நேரத்தையும் இடத்தையும் உருவாக்கிய ஆரம்பத்திலேயே மனிதர்கள் இல்லை என்பதால், டாக்டர் லெமேட்ரேவின் இந்த சுருக்கக் கோட்பாடு, இந்த விஷயங்கள் நம் அன்றாட வாழ்க்கையில் நம்மைப் பாதிக்கும் என்பதால் நம்பத்தகுந்தவை. நாம் சூரியன் தேவை அதன் ஆற்றல் (பெற சூரிய ஒளி பயன்படுத்தி சூழலில் இருந்து கார்பன் டை ஆக்சைடு பெறுவது பின்னர் சூடாக, வளர உணவு, உதவி ஆலை வைக்க ஒளிச்சேர்க்கை ) [6] . சூரியனின் சக்தியைப் பயன்படுத்த தொழில்நுட்பங்களை நாங்கள் உருவாக்கியுள்ளோம், மேலும் மின்சாரத்தை உருவாக்க முடிகிறது, அதாவது சோலார் பேனல்கள். இந்த உணர்வு அனுபவங்கள் எங்களால் உணரப்படுகின்றன, மேலும் நமது உளவுத்துறை நமது பகுத்தறிவு திறன்களில் வரும் தகவல்களை எவ்வாறு செயலாக்குகிறது. என்னைப் பொறுத்தவரை , அறியப்பட்ட பிரபஞ்சத்தை உருவாக்க மற்றொரு சக்தி கடவுளுடன் செயல்படுகிறது என்பதற்கு இது ஒரு உறுதியான அடித்தளத்தை அளிக்காது . நான் கழுதை ERT டி இது உண்மையாகும் என்று “கோட்பாடு” புரிந்து பொருட்டு தொப்பி, பின்னர் அது பைபிள் தேவனுடைய ஒரு பலவீனம் காட்டும். அவர் இல்லை, சர்வவல்லமை, அவர் எல்லாம் அறிந்தவர் அல்ல, அனைவருமே சிறந்தவர் என்று அர்த்தம். மெட்டாபிசிக்ஸ் பற்றிய எந்தவொரு ஆய்வும் பயனற்றதாக இருக்கும் என்பதையும் இது மறுக்கும், ஏனென்றால் இது “திடமான, விஞ்ஞான உண்மைகளை” அடிப்படையாகக் கொண்டதல்ல என்பதால், சத்தியத்தைத் தேடுவது நமது மன ரீதியான பகுத்தறிவின் விளக்கத்தின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும். கடவுளின் இருப்பின் தன்மை, அவர் ஏற்கனவே இயக்கத்தில் வைத்திருக்கும் சக்திகளின் மீது செயல்படுவதாகும். இயக்கம் ஒன்றிலிருந்து இல்லாததால், எல்லாவற்றையும் நகர்த்துவதற்கு ஏதாவது அதை “தள்ள” வேண்டும். “நியூட்டனின் முதல் விதி, ஒவ்வொரு சக்தியும் ஒரு வெளிப்புற சக்தியின் செயலால் அதன் நிலையை மாற்ற நிர்பந்திக்கப்படாவிட்டால், ஒரு நேர் கோட்டில் அமைதியாகவோ அல்லது சீரான இயக்கத்திலோ இருக்கும் என்று கூறுகிறது.” நீர் நடவடிக்கையை மேற்கொள்ளும் காற்றும் அற்ற இருந்தது என்றால், முடியும் மீது கடல் விளைபொருட்களை நீரோட்டங்கள் அதன் சொந்த? எதுவும் செயல்படவில்லை என்றால் இயக்கம் இருக்க முடியாது. போதுமான காரணத்தின் கொள்கையைப் பின்பற்றி, Fr. கிளார்க் எஸ்.ஜே தனது “தி ஒன் அண்ட் தி மெனி” புத்தகத்தில் பக். 20 விவரிக்கிறது “இருக்கத் தொடங்கும் ஒவ்வொரு உயிரினத்திற்கும் ஒரு காரணம் தேவை” .  நம்முடைய இருப்பு, கடவுள் தம்முடைய அன்பில் பங்கு கொள்ளவும், அவர் உருவாக்கிய வரிசையில் விஷயங்களை அனுபவிக்கவும் நம்மை படைத்தார் என்ற காரணத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது. தூய்மையான ஜீவனாக இருப்பது,


[1] சும்மா தியோலஜியா: கடவுளின் இருப்பு (ப்ரிமா பார்ஸ், கே .2)

[2] https://www.school-for-champions.com/astronomy/sun.htm#.XrAoC6hKiUk

[3] https://skyandtelescope.org/astronomy-news/astronomers-find-universes-first-molecule/

[4] சும்மா தியோலஜியா: கடவுளின் இருப்பு (ப்ரிமா பார்ஸ், கே .3)

https://www.livescience.com/65700-big-bang-theory.html

[5]

[6] https://sciening.com/why-do-plants-need-sun-4572051.html

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: