அது நல்லது என்று கடவுள் கண்டார் பிரபஞ்சத்தின் மீதான கடவுளின் அன்பு ஆரோன் ஜோசப் ஹேக்கெட் | இறையியல் | 04/14/2020

கடவுள் ஒன்றும் செய்யவில்லை

கத்தோலிக்க திருச்சபையின் கேடீசிசத்தின் பக்கங்களின் பக்கங்களிலிருந்து சி.சி.சி 27 “ கடவுளுக்கான ஆசை மனித இதயத்தில் எழுதப்பட்டுள்ளது, ஏனென்றால் மனிதன் கடவுளாலும் கடவுளாலும் படைக்கப்பட்டவன்; கடவுள் ஒருபோதும் மனிதனை தன்னிடம் இழுப்பதை நிறுத்தமாட்டார். கடவுளில் மட்டுமே அவர் தேடுவதை நிறுத்தாத உண்மையையும் மகிழ்ச்சியையும் காண்பார்:

மனிதனின் க ity ரவம் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அவர் கடவுளோடு ஒற்றுமைக்கு அழைக்கப்படுகிறார் என்பதில் தங்கியிருக்கிறது. கடவுளுடன் உரையாடுவதற்கான இந்த அழைப்பு மனிதன் தோன்றியவுடன் உரையாற்றப்படுகிறது. ஏனென்றால், மனிதன் இருக்கிறான், ஏனென்றால் கடவுள் அவரை அன்பின் மூலமாக படைத்துள்ளார், மேலும் அன்பின் மூலம் அவரை தொடர்ந்து வைத்திருக்கிறார். அந்த அன்பை அவர் சுதந்திரமாக ஒப்புக் கொண்டு, தன்னை உருவாக்கியவரிடம் ஒப்படைத்தாலொழிய அவர் சத்தியத்தின்படி முழுமையாக வாழ முடியாது . ”[1]

படைப்பு அனைவருடனும் இதுபோன்ற இனிமையைப் பகிர்ந்து கொள்ள விரும்பும் சர்வவல்லமையுள்ள கடவுளுக்கு மகிமையைக் கொடுப்போம் சகோதர சகோதரிகள்! அவர் நமக்குக் கொடுக்கும் பால் மற்றும் தேனில் அனுபவிக்க நாம் எவ்வளவு அற்புதமான மற்றும் சலுகை பெற்றவர்கள். அவர் நம்மை உருவாக்குவதற்கு முன்பு, உலகம் பரந்ததாகவும், வெற்றிடமாகவும் இருந்தது[2] . எங்கள் நான் தனிப்பட்ட முறையில் யார் கடவுளிடம் அன்பு ஒப்புக்கொள்ள மாஸ்டர் கைவினைஞர், எல்லாம் இரண்டும் இருக்கக் ஒரு உருவாக்கியது என ence அத்தகைய ஒரு இடத்தை எவ்வாறு தொடங்குவது என்று எப்படித் தெரியும்? எத்தனை பால் வழிகளை உருவாக்குவது என்பது அவருக்கு எப்படித் தெரியும்? அவர் பூமியை எவ்வாறு தண்ணீரிலிருந்து பிரிக்கப் போகிறார்? சூரியனையும் சந்திரனையும் உருவாக்குகிறதா? இது ஒன்றுமில்லாமல் நடந்திருக்க முடியாது. எதுவுமே தன்னை எவ்வாறு உருவாக்க முடியாது? செயின்ட் தாமஸ் அக்வினாஸ் தனது பிரச்சினையை சும்மா தியோலஜியா ஆர்ட் 1, ஆப் 1 எழுதியதிலிருந்து உரையாற்றுகிறார். “ உருவாக்குவது ஒன்றிலிருந்து எதையும் உருவாக்குவதல்ல என்று தோன்றுகிறது . அகஸ்டின் கூறுகிறார்: “இல்லாததைப் பற்றி கவலைப்பட; ஆனால் உருவாக்குவது என்பது ஏற்கனவே இருந்தவற்றிலிருந்து எதையாவது கொண்டு வருவதன் மூலம் ஏதாவது ஒன்றை உருவாக்குவதாகும். ” என் மனம் கூட கனவு காணக்கூடியதை விட பெரிய ஒன்றை கடவுள் கொண்டு வந்தார், அவர் உருவாக்கிய தேவதூதர்கள் அத்தகைய அழகை புரிந்து கொள்ள முடியும். அத்தகைய அழகான உலகத்தைத் தேடுவதற்கும், பிரபஞ்சத்தின் படைப்பாளரைக் கேட்பதற்கும் ஆச்சரியம் “மேலும் அது நல்லது என்று அவர் சொன்னார்”!

 

என்று தேவனுடைய முக்கியத்துவம் “இது நன்றாக இருந்தது ” , சரியாகவில்லை என்று எதையும் செய்ய முடியாது அண்டத்தின் குரு, அவர் எந்த “எஞ்சியிருக்கும் பாகங்கள்” எதையும் செய்ய முடியாது. நீ, நானே, இந்தோனேசியாவைச் சுற்றியுள்ள ஜாவா கடலின் கரையிலிருந்து நீங்கள் பிடிக்கும் மீன்கள் அல்லது ரியாத்தின் பெரிய நகரத்திற்கு வெளியே நீங்கள் வளர்க்கும் பயிர்கள், எருசலேமுக்கு வெளியே நீங்கள் அறுவடை செய்யும் ஆலிவ் மரங்களிலிருந்து, தயாரிக்கப்பட்ட அனைத்தும் தயாரிக்கப்படுகின்றன அது தொடர்ந்து செய்யப்படுவது கடவுளின் பார்வையில் பூரணமானது. ஐந்து கூட கடவுள் தன்னை, வேலை பதில்

“அறிவு இல்லாத வார்த்தைகளால் ஆலோசனையை இருட்டடிக்கும் இவர் யார்? ஒரு மனிதனைப் போல உங்கள் இடுப்பைப் பிடுங்க, நான் உன்னைக் கேள்வி கேட்பேன், நீ எனக்கு அறிவிப்பாய்.

“நான் பூமியின் அஸ்திவாரத்தை அமைத்தபோது நீங்கள் எங்கே இருந்தீர்கள்? உங்களுக்கு புரிதல் இருந்தால் சொல்லுங்கள். அதன் அளவீடுகளை யார் தீர்மானித்தார்கள்-நிச்சயமாக உங்களுக்குத் தெரியும்! அல்லது அதன் மீது கோட்டை நீட்டியது யார்? காலையில் நட்சத்திரங்கள் ஒன்றாகப் பாடியபோது, அதன் மகன்கள் அனைவரும் மகிழ்ச்சியுடன் கூச்சலிட்டபோது , அதன் தளங்கள் எதில் மூழ்கின, அல்லது அதன் மூலக்கல்லை வைத்தது யார் ?

“அல்லது கருப்பையிலிருந்து வெடிக்கும்போது , கதவுகளுடன் கடலில் மூடியவர்; நான் மேகங்களை அதன் ஆடையாகவும், அடர்த்தியான இருளை அதன் துள்ளல் குழுவாகவும், அதற்கான எல்லைகளை நிர்ணயித்து, கம்பிகளையும் கதவுகளையும் அமைத்து , ‘இதுவரை நீங்கள் வருவீர்கள், மேலும் தொலைவில் இல்லை, இங்கே உங்கள் பெருமை அலைகள் தங்கியிருக்கும்’ என்று சொன்னேன் .

[3]

கடவுளின் மகத்துவம் இந்த உலகத்தின் எல்லா செழுமையையும் தாண்டி, பூமியில் நடந்த எந்த மனித ராஜாவையும் விட பெரியது. அவருடைய அன்பு நெருப்பு என்பது மனிதர்களின் இதயத்தைத் தூண்டுகிறது. அந்த அன்பைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்கான அவரது விருப்பமே அவர் எல்லாவற்றையும் படைத்ததற்குக் காரணம். செயின்ட் தாமஸ் அக்வினாஸ் மீண்டும் உறுதிப்படுத்துகிறார், ” ஒரு குறிப்பிட்ட முகவரிடமிருந்து ஒரு குறிப்பிட்ட மனிதனின் வெளிப்பாட்டை மட்டுமல்லாமல், அனைவருமே உலகளாவிய காரணத்திலிருந்தே வெளிப்படுவதையும் நாம் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும், இது கடவுள்; இந்த வெளிப்பாட்டை நாம் படைப்பு என்ற பெயரில் குறிப்பிடுகிறோம். இப்போது குறிப்பிட்ட வெளிப்பாட்டின் மூலம் என்ன தொடர்கிறது , அந்த வெளிப்பாட்டிற்கு முன்னறிவிப்பு இல்லை; ஒரு மனிதன் உருவாகும் போது, ​​அவன் முன்பு இல்லை, ஆனால் மனிதன் “மனிதனல்ல”, மற்றும் வெள்ளை “வெள்ளை அல்ல” என்பதிலிருந்து உருவாக்கப்படுகிறான். ஆகவே, முதல் கொள்கையிலிருந்து முழு உலகளாவிய உயிரினத்தின் வெளிப்பாடும் கருதப்பட்டால், இந்த வெளிப்பாட்டிற்கு முன்னர் எந்தவொரு உயிரினமும் முன்னறிவிக்கப்பட முடியாது. எதுவும் போன்றதே ஆகும் எந்த சித்தரிக்கப்பட்டிருந்தது. ஆகையால், ஒரு மனிதனின் தலைமுறை “மனிதனல்ல” என்பதிலிருந்து “இல்லாதது” என்பதிலிருந்து இருப்பதால், எல்லா உயிரினங்களின் வெளிப்பாடாக இருக்கும் படைப்பு, “இல்லாதது” என்பதிலிருந்து “ஒன்றுமில்லை”.[4] நாங்கள் ஒவ்வொருவரும் என் சகோதர சகோதரிகள் அவரால் அற்புதமாக உருவாக்கப்பட்டோம். கற்பனை செய்து பாருங்கள், உங்கள் பூமிக்குரிய தாயும் தந்தையும், உங்களைப் பிடித்துக் கொண்டு, உங்களைச் சுற்றி ஒரு அழகான போர்வை மடக்கு இருப்பதை உறுதிசெய்க. உங்கள் புன்னகையையும் அந்த பெரிய, அழகான கண்களையும் அவை எவ்வாறு மதிக்கின்றன. அவர்கள் உங்கள் முகத்தை எப்படிப் பார்க்கிறார்கள், உங்கள் தலையின் வடிவம். அந்த சிறிய உடலையும் அவற்றின் உள் இயல்பையும் கட்டிப்பிடிப்பது, நீங்கள் பாதுகாக்கப்படுவதையும் பாதுகாக்கப்படுவதையும் உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். இப்போது, ​​கடவுளை கற்பனை செய்து பாருங்கள், யாரும் எப்படி நேருக்கு நேர் பார்த்ததில்லை, ஆனாலும் அவர் உங்களை மனதில் வடிவமைத்தார். அவர் வகையான நீங்கள் கொடுக்க உடலின் அவர் சிறந்த பரிசு தெரிந்ததைப் தெரியும் ங்கள் உங்கள் மனதில் ஒரு உள்வைப்பு. இந்த அம்சங்களில் மிக, அவர் உருவாக்கிய அழகான ஆன்மா. இந்த ஆத்மா மிகவும் விலைமதிப்பற்றது, பின்னர் அவர் உருவாக்கிய எந்த கல்லும். உங்கள் உடல் உடலை உயிர்ப்பிக்கும் சாரம் அது. இது உங்கள் ஆளுமை, உங்கள் சிரிப்பு மற்றும் ஒரு மனிதனாக உங்கள் தன்மையை உங்களுக்கு வழங்குகிறது.  “அப்பொழுது இறைவனும் கடவுளிடமிருந்து தூசி மனிதன் உருவாக்கப்பட்டது தரையில், மற்றும் தனது மூக்கிலிருந்து வாழ்கை மூச்சு ஒரு சுவாசித்த; மனிதன் ஒரு ஜீவனாக ஆனான். கர்த்தராகிய ஆண்டவர் கிழக்கில் ஏதனில் ஒரு தோட்டத்தை நட்டார்; அங்கே அவன் உருவாக்கிய மனிதனை அங்கே வைத்தான். ” [5] வெற்றிடத்திலும் இருளிலும் தண்ணீருக்கு மேல் மூழ்கிய அதே ஆவி, ஜீவனுள்ள தேவனுடைய ஆவியானவர், நம்மை அவருடைய சாயலில் உருவாக்கி, அவரிடத்தில் மகிழ்ச்சி அடைவதற்கு. தனிப்பட்ட விநாடிக்கு இதைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். கடவுள் எங்களுக்கு தேவையில்லை. அவரது படைப்பை ரசிக்க அவர் யாரையும் உருவாக்கத் தேவையில்லை. அவர் நாங்கள் இல்லாமல் செய்திருக்க முடியும் மற்றும் அவரது தலைசிறந்த படைப்புடன் சமாதானமாக இருக்க முடியும் . ஆனால் அவர் தனது மகிழ்ச்சியில் யாராவது பங்கு பெற விரும்பினார். நீங்கள் பதவி உயர்வு பெறும்போது கிடைக்கும் மகிழ்ச்சி, உங்கள் முதல் சந்ததியைப் பெறும்போது, ​​நான் உன்னை காதலிக்கிறேன் என்று நீங்கள் முதலில் கூறும்போது, ​​நீங்கள் முதலில் திருமணம் செய்துகொண்டபோது, ​​ஆனால் இந்த மகிழ்ச்சி ஒரு நித்திய உயர்ந்தது, இது தூய்மையானது மற்றும் மிகவும் இனிமையானது. நாங்கள் ஹெவன் அடைந்தது மற்றும் அவரது மைட்டி முன்னிலையில் உள்ளன போது ஆனால் இந்த “தேன் ‘மட்டும் சந்தித்தது உள்ளது பேரின்பம் தரும் விஷன் . நம் நேரத்தையும் திறமையையும் புதையலையும் வீணாக்க வேண்டாம். நம் பராமரிப்பில் இருக்கும் விலங்குகளையும் தாவரங்களையும் துஷ்பிரயோகம் செய்யக்கூடாது. எங்களுக்கு எந்த நாம் டி தீங்கு அல்லது நாங்கள் வாழ்க்கை அனைவரும் கடவுளின் மக்களாய் உள்ளன, ஒருவரையொருவர் காயப்படுத்தும். கடவுள் நமக்குக் கொடுத்த பரிசுக்கு நாம் மகிழ்ச்சியடைந்து நன்றியுள்ளவர்களாக இருப்போம்.

கடவுளின் கருணையால் தொட்ட ஒரு அற்புதமான மனிதனின் இந்த மேற்கோளைப் பற்றி சிந்தியுங்கள்,

“இந்த வாழ்க்கையில் நாம் அவரை அறிந்து கொள்ளவும், நேசிக்கவும், சேவை செய்யவும், அவருடன் என்றென்றும் மகிழ்ச்சியாகவும் இருக்கும்படி கடவுள் நம்மை சுதந்திரமாக படைத்தார். நம்மை உருவாக்குவதில் கடவுளின் நோக்கம், பூமியில் அன்பு மற்றும் சேவையின் ஒரு பதிலை நம்மிடமிருந்து வெளிப்படுத்துவதாகும், இதனால் பரலோகத்தில் அவருடன் நித்திய மகிழ்ச்சியைப் பெறுவதற்கான எங்கள் இலக்கை அடையலாம்.
இந்த உலகில் உள்ள எல்லா விஷயங்களும் கடவுளின் பரிசுகளாகும், நமக்காக உருவாக்கப்பட்டவை, அவரை நன்கு அறிந்துகொள்ளவும், அவரை இன்னும் உறுதியாக நேசிக்கவும், அவருக்கு மேலும் உண்மையாக சேவை செய்யவும் உதவும் வழிமுறையாக இருக்க வேண்டும்.
இதன் விளைவாக, கடவுளின் இந்த பரிசுகளை நாம் பாராட்ட வேண்டும் மற்றும் பயன்படுத்த வேண்டும், ஏனென்றால் அவை அன்பான சேவை மற்றும் கடவுளோடு ஒன்றிணைவது என்ற எங்கள் இலக்கை நோக்கி உதவுகின்றன. ஆனால் எந்தவொரு படைக்கப்பட்ட விஷயங்களும் நமது இலக்கை நோக்கிய நமது முன்னேற்றத்திற்குத் தடையாக இருப்பதால், அவற்றை நாம் விட வேண்டும். ”
– லயோலாவின் புனித இக்னேஷியஸ்

 

நன்றி மற்றும் கடவுள் ஆசீர்வாதம் உங்கள் மீது வந்து அவருடைய அமைதியை உங்களுக்கு வழங்கட்டும்!

 

ஆரோன் ஜோசப் ஹேக்கெட்

 


[1] கத்தோலிக்க திருச்சபையின் சி.சி.சி 27

 

[2] ஆதியாகமம் 1: 1-2

[3] யோபு 38: 1-11

[4] சும்மா தியோலஜியா கேள்வி 45, அதற்கு பதிலளிக்கவும்

[5] ஆதியாகமம் 2: 7-8

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: