ਕੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੈਦ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ? ਰੱਬ ਸਾਡੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਐਰੋਨ ਜੋਸਫ ਹੈਕੇਟ | ਨਵਾਂ ਨੇਮ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ | 02/07/2020

ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਬੀਮਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਬਿਹਤਰੀਨ ਨਹੀਂ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ. ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਨਾਲ ਜੂਝਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਣਾ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ . ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਬੀਮਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਹਰ ਕੰਮ ਇਕ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਸੰਘਰਸ਼ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਫਿਰ ਸਮਾਂ ਗੁਆ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ; ਅਸੀਂ ਆਪਣਾ ਧਿਆਨ ਗੁਆ ​​ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਉਤਰ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ. ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਕੋਲ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਤਜ਼ਰਬਿਆਂ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਦਾ ਹੈ, ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਕੋਲ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਸਾਡੀ ਟੁੱਟਣ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਇਕ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ. ਅਸੀਂ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਵਿਆਪਕ ਅਧਿਐਨ ਅਤੇ ਗਿਆਨ ਦੇ ਕਾਰਨ. ਪਰ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੇ ਸਾਨੂੰ ਕੋਈ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ ਜੋ ਵਿਗਿਆਨ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ? ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਸਰਬੋਤਮ ਜੀਵਣ ਹੈ ਜੋ ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਹਕੀਕਤ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੈ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਉਹ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਬਣਾਇਆ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਜਾਣਦਾ ਹੈ. ਉਹ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਾਡੀ ਹਕੀਕਤ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਵਿਗਾੜ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ.

 

ਮੱਤੀ ਅਧਿਆਇ 8: 29-34 “ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ,“ ਹੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਪੁੱਤਰ, ਤੈਨੂੰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ? ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਨੂੰ ਤਸੀਹੇ ਦੇਣ ਆਏ ਹੋ? ” ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਦੂਰੀ ਤੇ ਸੂਰਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਇੱਜੜ ਚਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਭੂਤਾਂ ਨੇ ਉਸ ਅੱਗੇ ਅਰਜੋਈ ਕੀਤੀ, “ਜੇ ਤੂੰ ਸਾਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕ ,ਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਸੂਰਾਂ ਦੇ ਝੁੰਡ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦੇ।” ਤਦ ਉਸਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਜਾਓ।” ਤਾਂ ਉਹ ਬਾਹਰ ਆਕੇ ਸੂਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਏ। ਅਤੇ ਵੇਖ, ਪੂਰਾ ਇੱਜੜ ਝੀਲ ਦੇ ਕੰ steੇ ਹੇਠਾਂ ਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਗਿਆ। ਪਸ਼ੂ ਭੱਜੇ ਅਤੇ ਭੱਜ ਗਏ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਜਾਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਭ ਕੁਝ ਦੱਸਿਆ ਅਤੇ ਭੂਤਾਂ ਦਾ ਕੀ ਹੋਇਆ। ਸਾਰੇ ਸ਼ਹਿਰ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਲਈ ਬਾਹਰ ਆਏ। ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਵੇਖਿਆ, ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਗੁਆਂ their ਨੂੰ ਛੱਡ ਜਾਣ ਦੀ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ. ” ਰੱਬ ਨੇ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਚਮਤਕਾਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸੋਚੋਗੇ ਕਿ ਪਿੰਡ ਖੁਸ਼ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਮਨੁੱਖਾਂ ਉੱਤੇ ਦਯਾ ਕੀਤੀ ਜੋ ਭੂਤਾਂ ਦੇ ਕਬਜ਼ੇ ਵਿੱਚ ਸਨ। ਪਰ ਇਸ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ? ਉਹ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਜਾਣ ਲਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ. ਕਿਉਂ? ਪਹਿਲਾਂ, ਅਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਨੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਕਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੇਖਾਂਗੇ. ਇਹ ਸਾਨੂੰ ਪ੍ਰਗਟ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਕਿ ਇਹ ਆਦਮੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਭੂਤਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਮਿਲੇ ਸਨ, ਪਰ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਤਸੀਹੇ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ. ਭੂਤ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਦਾਖਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਸੱਦਾ ਦੇ ਕੇ ਉਹ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖਣ ਦਾ ਮੁੱਖ ਤਰੀਕਾ ਹੈ. ਸੱਦਾ ਕਿਸੇ ਰਸਮ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ (ਓਇਜਾ ਬੋਰਡ, ਜਾਦੂ-ਟੂਣਾ, ਟੈਰੋ ਕਾਰਡ ਰੀਡਰ, ਕਿਸਮਤ ਦੱਸਣ ਵਾਲੇ, ਆਦਿ) ਭੂਤ ਕਾਨੂੰਨੀ ਹਨ. ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ ਅੰਦਰ ਆਉਣਗੇ. ਅਤੇ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਘਾਤਕ ਪਾਪ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ ਰੱਬ ਨੂੰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ … “ਵੇਖੋ, ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਹੈ, ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਇੱਥੇ ਆਉਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ.” ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਐਫ. ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਚਾਡ ਰਿਪਰਜਰ ਐਫਐਸਐਸਪੀ ਲਿੰਕ, https://www.youtube.com/watch?v=Tq-ppsQ9zkA ਉਹ ਖੁਆਉਣ ਅਤੇ ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ ਨਕਾਰਾਤਮਕ seek ਰਜਾ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਭੂਤਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਯਿਸੂ ਕੌਣ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਚੀਕਣ ਲੱਗੇ, ਕਿਉਂਕਿ ਯਿਸੂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕ. ਰਿਹਾ ਸੀ। ਸ਼ੈਤਾਨ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅੰਤ ਵਿਚ, ਉਹ ਗੁਆ ਜਾਣਗੇ ਜਦੋਂ ਯਿਸੂ ਧਰਤੀ ਦੇ ਅੰਤ ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਵੇਗਾ, ਪਰ ਉਦੋਂ ਤਕ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਵੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਮਨੁੱਖਜਾਤੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ.

 

ਤੱਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਭੂਤ ਸੂਰਾਂ ਦੇ ਝੁੰਡ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਗਏ ਸਨ ਇਹ ਉਹ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਅਸ਼ੁੱਧਤਾ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ ਜੋ ਯਹੂਦੀ ਅਤੇ ਮੁਸਲਮਾਨ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਸੂਰ ਕੁਦਰਤ ਦੁਆਰਾ ਜਾਨਵਰ ਹਨ, ਗੰਦੇ ਜਾਨਵਰ ਜੋ ਕੁਝ ਵੀ ਖਾਂਦੇ ਹਨ. ਉਹ ਲਾਪਰਵਾਹ ਜੀਵ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਲਈ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਪਰ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਪਏ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀ ਗੰਦਗੀ ਵਿੱਚ coveredੱਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਪਾਪੀ ਜੀਵਨ ਜਿਉਂਦੇ ਹਾਂ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲ ਬੁਰਾ ਸਲੂਕ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਸ਼ਾਬਦਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਸ਼ੁੱਧ ਜੀਵਾਂ ਵਰਗੇ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ. ਅਸੀਂ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਆਪਣੀ “ਗੰਦਗੀ” ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹਾਂ। ਜੇ ਅਸੀਂ ਪਾਪ ਅਤੇ ਗੰਦਗੀ ਦੀ ਮੈਲ ਵਿਚ coveredੱਕੇ ਹੋਏ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਯਿਸੂ ਸਾਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਗਲੇ ਲਗਾ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਕੋਈ ਫਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ ਕਿ ਰੱਬ ਸਾਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਸਾਡੇ ਨੇੜੇ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਦਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਡੇ ਅਤੇ ਮਾਲਕ ਵਿਚਕਾਰ ਇਕ ਰੁਕਾਵਟ ਹੈ. ਹਰ ਪਾਪ ਰੱਬ ਦੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ, ਜਦ ਤਕ ਤਾੜਨਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ, ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਜੋ ਸਭ ਕੁਝ ਵਾਪਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਭੂਤ ਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕਰਨ ਦੇਵੇਗਾ. ਇਹ ਇਸ ਲਈ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਸੀਹੇ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੁੱਖ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਉਸਦੇ ਬ੍ਰਹਮ ਨਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਤੁਸੀਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਉਹ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਮੰਗ ਰਹੇ ਹੋ. ਜਦੋਂ ਸੂਰ ਕਿਨਾਰੇ ਤੋਂ ਉਤਰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਡੁੱਬ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਭ ਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ. ਉਹ ਕਿਉਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਯਿਸੂ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਜਾਵੇ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਮੇਰੀ ਰਾਏ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਖ਼ੁਦ “ਅਸ਼ੁੱਧ” ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜੀ ਰਹੇ ਸਨ. ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਬੁਰਾਈ ਦਾ ਇੱਕ ਕੇਂਦਰ ਹੋਣ. (ਵੇਸਵਾਗਮਨੀ, ਸ਼ਰਾਬੀ, ਮੂਰਤੀ ਪੂਜਾ ਆਦਿ), ਅਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਯਿਸੂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗ਼ਲਤੀ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਬੁਰਾਈ ਚਾਨਣ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦੀ। ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦਾ ਚਾਨਣ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਰੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਇੰਨਾ ਤਣਾਅ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਫਿਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਅਸਹਿ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਹਜ਼ੂਰੀ. ਕੁਝ ਵੀ ਗੰਦਾ ਨਹੀਂ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਹਜ਼ੂਰੀ ਵਿਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ.

 

ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ ਦੇ ਕੈਟੀਚਿਜ਼ਮ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਤੋਂ , ਸੀਸੀਸੀ 1503 ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ: “ਬਿਮਾਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਮਸੀਹ ਦੀ ਦਇਆ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਇਲਾਜ਼ ਇਕ ਪ੍ਰਤੱਖ ਸੰਕੇਤ ਹਨ ਕਿ“ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਆਪਣੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਇਆ ਹੈ ”ਅਤੇ ਇਹ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦਾ ਰਾਜ ਨੇੜੇ ਹੈ। ਹੱਥ. ਯਿਸੂ ਕੋਲ ਨਾ ਸਿਰਫ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਪਾਪਾਂ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਵੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ; ਉਹ ਸਾਰੇ ਆਦਮੀ, ਆਤਮਾ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਆਇਆ ਹੈ; ਉਹ ਵੈਦ ਬਿਮਾਰ ਹੈ ਹੈ ਦੇ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ. ਦੁੱਖ ਝੱਲਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰਿਆਂ ਪ੍ਰਤੀ ਉਸਦੀ ਹਮਦਰਦੀ ਇੰਨੀ ਦੂਰ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪਛਾਣਦਾ ਹੈ: “ਮੈਂ ਬੀਮਾਰ ਸੀ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਆਏ.” ਸਦੀਆਂ ਤੋਂ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਰੂਹ ਵਿਚ ਦੁਖੀ ਲੋਕਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਈਸਾਈਆਂ ਦਾ ਖ਼ਾਸ ਧਿਆਨ ਖਿੱਚਣ ਲਈ ਸਦੀਆਂ ਵਿਚ ਉਸ ਦਾ ਰੋਗਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਤਰਜੀਹ ਪਿਆਰ ਨਹੀਂ ਰੁਕਿਆ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਿਲਾਸਾ ਦੇਣ ਦੇ ਅਣਥੱਕ ਯਤਨਾਂ ਦਾ ਸਰੋਤ ਹੈ। ” ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਖ਼ੁਸ਼ ਖ਼ਬਰੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਪਰ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਹ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਦਇਆ ਵੀ ਦਰਸਾ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਭੁੱਖਾ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਰੋਟੀ ਮੰਗੇ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਹੋ ਕਿ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਾਂਗਾ, ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਨਾ ਠੀਕ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਭੁੱਖ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ. ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ, ਜਿਹੜਾ ਜੀਵਨ ਦਾ ਸੋਮਾ ਹੈ, ਹਰੇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀਆਂ ਜ਼ਰੂਰਤਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣਦਾ ਹੈ. ਉਹ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨਿਜੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਉਹ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ. ਰੱਬ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਸਰੂਪ ਉੱਤੇ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਉਤਪਤ ਦੀ ਕਿਤਾਬ ਵਿੱਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਇਸ ਲਈ, ਯਿਸੂ ਨੇ ਇਹ ਸਾਰੇ ਚਮਤਕਾਰ ਕਰ ਕੇ, ਰੱਬ ਦੀ ਮਿਹਰ ਉਸ ਸ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ.

 

ਰੱਬ ਦਾ ਇਕ ਨਿਯੁਕਤ ਸਹਾਇਕ ਹੈ ਜੋ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਮਿਸ਼ਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਰੱਬ ਨੂੰ ਮਨੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦੀ ਜਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਪਰ ਉਹ ਸਾਨੂੰ “ਪੂਰਾ ਹੋ ਆਗਿਆਕਾਰੀ” ਅਤੇ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਬਾਰੇ ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ “ਉਸ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿਚ ਟਰੱਸਟ,” ‘ਧੰਨ ਕੁਆਰੀ ਮਰਿਯਮ ਇੱਕ ਹੈ ਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ “ਚੂਰ ਸੱਪ ਦੇ ਸਿਰ’ ਕਿਸਮਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਤਪਤ ਅਧਿਆਇ 3 ਆਇਤ 15 ਮੈਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਆਰ ਐਨ (ਰਜਿਸਟਰਡ ਨਰਸ) ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰੇਗੀ. ਉਸਨੂੰ ਸਰਬਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮਾਤਮਾ ਵੱਲੋਂ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੋਹਫ਼ੇ ਖੁਦ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ. ਸੇਂਟ ਲੂਯਿਸ ਡੀ ਮਾਂਟਫੋਰਟ ਦੁਆਰਾ “ਰੋਸਰੀ ਦਾ ਰਾਜ਼” ਪੜ੍ਹਨ ਤੋਂ, ਮੇਰੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਅਧਿਆਤਮਕ ਪਿਤਾ, ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਡੀ ਗੁਜ਼ਮੈਨ ਨੇ ਅਲਬੀਗੇਨਸੀਅਨ ਹੇਰੈਟਿਕ ਦੀ ਬਰੀਕੀ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਬਾਰੇ 33 ਵੇਂ ਰੋਜ਼ ਬਾਰੇ ਆਪਣੀ ਲਿਖਤ ਵਿਚ ਗਵਾਹੀ ਦਿੱਤੀ . ਇਸ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਪੰਦਰਾਂ ਹਜ਼ਾਰ ਭੂਤ ਚਿੰਬੜੇ ਹੋਏ ਸਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੰਦਰਾਂ ਰਹੱਸਾਂ ਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਸੀ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਸੈਂਟ, ਡੋਮਿਨਿਕ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਵਿੱਤਰ ਰੋਸਰੀ ਦਾ ਪ੍ਰਚਾਰ ਕਰਨਾ “ਡਰ ਅਤੇ ਦਹਿਸ਼ਤ” ਨੂੰ ਨਰਕ ਦੀ ਬਹੁਤ ਡੂੰਘਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਰੂਹਾਂ ਕਾਰਨ ਨਫ਼ਰਤ ਕੀਤੀ ਜੋ ਇਸ ਸ਼ਰਧਾ ਦੇ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਲੈ ਗਏ ਸਨ। “ਉਸਨੇ ਆਦਮੀ ਦੀ ਗਰਦਨ ਦੁਆਲੇ ਮਾਲਾ ਪਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਭੂਤਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਸਭ ਸੰਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੌਣ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਸਭ ਤੋਂ ਡਰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਿਆਰਾ ਅਤੇ ਸਤਿਕਾਰ ਵਾਲਾ ਕੌਣ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।” ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੀਕਿਆ। ਅਤੇ ਚੀਕਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਕੁਝ ਵੀ ਦੱਸਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਨੇ ਇਹ ਅਰਦਾਸ ਕੀਤੀ “ਹੇ ਸੱਭ ਸਿਆਣਪ ਦੀ ਸਿਆਣਪ ਦੀ ਮਾਂ, ਮੈਂ ਇਥੇ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਐਂਜਲਿਕ ਨਮਸਕਾਰ ਨੂੰ ਸਹੀ sayੰਗ ਨਾਲ ਕਹਿਣਾ ਸਿੱਖ ਲਿਆ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਪਾ ਕਰਕੇ, ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦਾ ਹਾਂ, ਆਪਣੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਅਤੇ ਹੁਣ, ਭੀੜ ਦੇ ਅੱਗੇ, ਅਤੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਸੱਚਾਈ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੁਝ ਵੀ ਦੱਸਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰੋ. ” ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਨੇ ਇਹ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ , ਉਸ ਨੇ ਆਲੀਸ਼ਾਨ ਵਰਜਿਨ ਮਰੀਅਮ ਨੂੰ ਘੇਰਿਆ ਦੇਖਿਆ. ਦੂਤ ਦੀ ਭੀੜ. ਮੁਬਾਰਕ ਮਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸੁਨਹਿਰੀ ਡੰਡੇ ਨਾਲ ਮਾਰਿਆ ਅਤੇ ਕਿਹਾ: “ਮੇਰੇ ਸੇਵਕ ਡੋਮਿਨਿਕ ਨੂੰ ਉਸੇ ਵੇਲੇ ਉੱਤਰ ਦਿਓ” ਸ਼ੈਤਾਨ ਚੀਕਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ “ਹੇ ਤੂੰ ਸਾਡਾ ਦੁਸ਼ਮਣ, ਸਾਡੀ ਪਤਨ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਤਬਾਹੀ ਹੈ, ਤੂੰ ਸਵਰਗ ਤੋਂ ਕਿਉਂ ਆ ਗਈ ਹੈ ਸਾਨੂੰ ਇੰਨੇ ਦੁਖਦਾਈ ਤਸੀਹੇ ਦਿੱਤੇ? ਹੇ ਪਾਪੀਆਂ ਦੇ ਵਕੀਲ, ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਰਕ ਦੇ ਬਹੁਤ ਜਬਾੜਿਆਂ ਤੋਂ ਖੋਹ ਲੈਂਦੇ ਹੋ, ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਸਵਰਗ ਦਾ ਪੱਕਾ ਰਸਤਾ ਹੋ, ਕੀ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਸਾਰੀ ਸੱਚਾਈ ਦੱਸਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰ ਇਕ ਦੇ ਅੱਗੇ ਇਕਰਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕੌਣ ਹੈ ਜੋ ਇਸਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈ. ਸਾਡੀ ਸ਼ਰਮ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਬਰਬਾਦੀ? “ਅਸੀਂ ਉਸ ਨਾਲ ਸਵਰਗ ਦੇ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਸੰਤਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਡਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਵਫ਼ਾਦਾਰ ਸੇਵਕਾਂ ਨਾਲ ਕੋਈ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਈਸਾਈ ਜੋ ਉਸ ਨੂੰ ਪੁਕਾਰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਉਹ ਮੌਤ ਦੀ ਘੜੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੱਚਮੁੱਚ ਸਾਡੇ ਸਧਾਰਣ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਬਦਨਾਮ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਉਹ ਉਸ ਦੀ ਵਿਚੋਲਗੀ ਦੁਆਰਾ ਬਚਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ” ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਨੇ ਭੀੜ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਹੌਲੀ ਹੌਲੀ ਅਤੇ ਬੜੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਕਹਿਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਸ਼ੈਤਾਨਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱ. ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਧਰਮ-ਨਿਰਪੱਖ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦ ਸਨ। ਧੰਨ ਮਾਤਾ ਜੀ ਨੇ ਉਥੇ ਇਕੱਤਰ ਹੋਈ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਅਸੀਸ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਖੁਸ਼ ਨਾਲ ਭਰੇ ਹੋਏ ਸਨ. ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਇਕ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸੀ. ਇਸ ਲਈ, ਉਸ ਕੋਲ ਯਿਸੂ ਦਾ ਅਥਾਰਟੀ ਹੈ ਜੋ ਉਸ ਦੁਆਰਾ ਪਵਿੱਤਰ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਸੀ ਜੋ ਬਿਸ਼ਪ ਦੁਆਰਾ ਉਸਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ.

 

ਰੱਬ ਦੀ ਇਕ ਹੋਰ ਉਦਾਹਰਣ ਹੈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਰਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵਰਤਣਾ, ਮਿਸਰ ਦਾ ਐਂਥਨੀ ਹੈ. ਵਿਚ ਅਧਿਆਇ 12, PG 59 ਕਿਤਾਬ ‘ਸੰਤ ਬਿਸ਼ਪ ਸੇਂਟ ਅਥੇਨਾਸੀਅਸ ਦੁਆਰਾ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ, ਮਾਰੂਥਲ ਦਾ ਐਂਥਨੀ . ਮਾਰਟਿਨਿਯਸ ਦਾ ਇੱਕ ਕਪਤਾਨ ਸੇਂਟ ਐਂਥਨੀ ਦੀ ਭਾਲ ਵਿੱਚ ਉਜਾੜ ਵਿੱਚ ਆਇਆ। ਉਸਦੀ ਧੀ ਨੂੰ ਭੂਤ ਨੇ ਸੈਟ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਤੇ ਧੱਕਾ ਮਾਰਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਆਕੇ ਬੱਚੇ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ. ਐਂਥਨੀ ਨੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਖੋਲ੍ਹਿਆ, ਪਰ ਝੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਬੋਲਿਆ, “ਆਦਮੀ, ਤੂੰ ਮੈਨੂੰ ਕਿਉਂ ਰੋ ਰਹੀ ਹੈ? ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਵਰਗਾ ਆਦਮੀ ਹਾਂ ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮਸੀਹ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹੋ ਜਿਸਦੀ ਮੈਂ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ, ਜਾਓ, ਅਤੇ ਜਿਵੇਂ ਤੁਸੀਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ, ਅਤੇ ਇਹ ਪੂਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ. ” ਅਤੇ ਉਹ ਇਕ ਵਾਰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਕੇ ਅਤੇ ਮਸੀਹ ਨੂੰ ਬੁਲਾਉਂਦਾ ਹੋਇਆ ਆਪਣੀ ਧੀ ਨਾਲ ਭੂਤ ਤੋਂ ਸ਼ੁੱਧ ਹੋ ਗਿਆ. ਕਿਸ ਨੇ ਧੀ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕੀਤਾ? ਇਹ ਰੱਬ ਸੀ ਜਿਸਨੇ ਧੀ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕੀਤਾ. ਇਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਵਿਚ ਉਸ ਉੱਤੇ ਦਇਆ ਕਰਨ ਲਈ “ਵਿਸ਼ਵਾਸੀ” ਆਦਮੀ ਆਇਆ, ਤਾਂ ਉਹ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਰਾਜੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰ ਸਕਿਆ। ਐਂਥਨੀ, ਮੈਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਆਦਮੀ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ ਕਿ ਉਹ ਰੱਬ ਦੀ ਮਿਹਰ ਵਿੱਚ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖੇ. ਐਂਥਨੀ ਕੋਲ ਕੋਈ ਸ਼ਕਤੀ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਇਹ ਰੱਬ ਹੈ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇਹ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਕਿਵੇਂ “ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਸਥਾਨ” ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਨਹੀਂ ਲਾਉਂਦਾ, ਨੂੰ “ਸਾਜ਼ਾਂ” ਵਜੋਂ ਵਰਤਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਵਰਤ ਸਕਦਾ ਸੀ ਜੇ ਉਹ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਜੇ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਕਿਸੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਲਈ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਸਰੀਰਕ ਇਲਾਜ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਉਸਦੇ ਬ੍ਰਹਮ ਪ੍ਰਦਾਤਾ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਚੰਗਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੇ ਇਹ ਉਸਦੀ ਇੱਛਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇ ਇਹ ਜਰੂਰੀ ਰੂਹ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰੇਗਾ. ਸਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾਂ ਯਾਦ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ “ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਬੀਜ ਦੀ ਨਿਹਚਾ” ਲਈ ਪੁੱਛਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਫਿਰ ਅਤੇ ਕੇਵਲ ਤਾਂ ਹੀ, ਪਰਮਾਤਮਾ ਤਿਆਰ ਹੈ, ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਾਡੀਆਂ ਬੇਨਤੀਆਂ ਸੁਣਦਾ ਹੈ ਜੋ ਬਿਮਾਰ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਸੀ ਸੀ ਸੀ 549 “ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਭੁੱਖ, ਅਨਿਆਂ, ਬਿਮਾਰੀ ਅਤੇ ਮੌਤ ਦੀਆਂ ਧਰਤੀ ਦੀਆਂ ਬੁਰਾਈਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦੇ ਕੇ, ਯਿਸੂ ਨੇ ਮਸੀਹਾ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤੇ। ਫਿਰ ਵੀ ਉਹ ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਬੁਰਾਈਆਂ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਆਇਆ, ਬਲਕਿ ਮਨੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਕਬਰ ਦੀ ਗ਼ੁਲਾਮੀ, ਪਾਪ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਇਆ ਹੈ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਵਜੋਂ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਿਚ ਅਸਫਲ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਾਂ ਦੇ ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੇ ਗ਼ੁਲਾਮੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣਦਾ ਹੈ। ” ਪਾਪ ਸਾਡੀ“ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ”ਦਾ ਮੁੱਖ ਕਾਰਨ ਹੈ ”. ਰੱਬ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਕੀ ਹੈ. ਕਈ ਵਾਰ ਰੱਬ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ. ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਇਸ ਲਈ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਉਸਦੀ ਇੱਛਾ ਦੇ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਹੋਣ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਸਾਡੇ ਦੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਵਰਤ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਦੁਖੀ ਹੈ. ਕਠੋਰ ਪਾਪੀ ਦਾ ਧਰਮ ਪਰਿਵਰਤਨ. ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਰੱਬ ਉੱਤੇ ਭਰੋਸਾ ਰੱਖਣ ਦੁਆਰਾ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ. ਅਸੀਂ ਕੁਦਰਤੀ ਤੌਰ ਤੇ ਆਪਣਾ ਰਾਹ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ. ਪਰ ਜੇ ਅਸੀਂ ਸੱਚਮੁੱਚ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਇੱਛਾ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਤਦ ਸਾਨੂੰ ਲਾਜ਼ਮੀ “ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਮਰਨਾ” ਪਵੇਗਾ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਸਮਰਪਣ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ. ਉਹ ਸਾਡੀ ਟੁੱਟਾਈ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਜੇ ਉਹ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਉਹ ਗ੍ਰੇਸਤਾਂ ਹਨ ਜੋ ਸਿਰਫ ਉਹ ਹੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਵੀ ਯੋਗਤਾ ਨਹੀਂ ਰੱਖਦੇ. ਆਓ ਇਸ ਮਨਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਨਾਲ ਖਤਮ ਕਰੀਏ.

 

ਸਰਬਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਅਤੇ ਸਦਾ ਜੀਵਤ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ, ਤੁਸੀਂ ਸਾਨੂੰ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਸਿਰਜਣਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤੁਸੀਂ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਵਿੱਤਰ ਇੱਛਾ ਸਿਖਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪੁੱਤਰ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਭੇਜਿਆ. ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਡੀ ਪਾਪ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਮ੍ਹਣੇ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਦਯਾ ਨਾਲ ਸਾਡੀ ਗੰਦਗੀ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਬਰਫ਼ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚਿੱਟਾ ਬਣਾਇਆ ਜਾਵੇ. ਮੁਬਾਰਕ ਮਾਂ, ਤੁਸੀਂ ਸਾਨੂੰ ਇਕ ਸੰਦ ਦਿੱਤਾ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਬੇਟੇ ਯਿਸੂ ਦੀ ਸੇਂਟ ਡੋਮਿਨਿਕ ਡੀ ਗੁਜ਼ਮਾਨ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ, ਮੌਤ ਅਤੇ ਜੀ ਉੱਠਣ ਉੱਤੇ ਮਨਨ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਿਨੈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜੇ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਪੁੱਤਰ ਨਾਲ ਸਹਿਮਤ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਰਾਜੀ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਪੂਰੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਲਿਆਓ. ਮਿਸਰ ਦੇ ਸੇਂਟ ਐਂਥਨੀ ਦੀ ਉਦਾਹਰਣ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ, ਕਿ ਵਰਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਲਈ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਅੱਗੇ ਬੇਨਤੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਵਿੱਤਰ ਦੁਆਰਾ ਸੰਪੂਰਨ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ ਹੋ ਜਾਣਗੇ. ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੀ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰਾਜੀ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਸੰਪੂਰਨਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੋ, ਅਸੀਂ ਇਹ ਸਾਡੇ ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਵਿੱਚ ਪੁੱਛਦੇ ਹਾਂ. ਆਮੀਨ!

 

ਭਗਵਾਨ ਤੁਹਾਡਾ ਭਲਾ ਕਰੇ,

 

ਐਰੋਨ ਜੋਸਫ ਹੈਕੇਟ

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: