ਈਜ਼ਬਲ / ਅਹਾਬ ਭੂਤਾਂ ਦੇ ਖ਼ਤਰਿਆਂ ਹਾਰੂਨ ਜੇ.ਪੀ. ਹੈਕੇਟ | ਡੈਮੋਲੋਜੀ | 05/12/2019

1 ਰਾਜਿਆਂ 29-34 ਦੀ ਕਿਤਾਬ ਵਿੱਚੋਂ, “ਆਸਾ ਦੇ ਯਹੂਦਾਹ ਦੇ ਪਾਤਸ਼ਾਹ ਦੇ ਆਸਾ ਦੇ ਅੱਠਵੇਂ ਵਰ੍ਹੇ ਵਿੱਚ, ਓਮਰੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਅਹਾਬ ਨੇ ਇਸਰਾਏਲ ਉੱਪਰ ਰਾਜ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਓਮਰੀ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਅਹਾਬ ਸਾਮਰਿਯਾ ਵਿੱਚ 22 ਵਰ੍ਹੇ ਰਾਜ ਕਰਨ ਲੱਗਾ. .  ਅਤੇ ਓਮਰੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਅਹਾਬ ਨੇ ਯਹੋਵਾਹ ਦੀ ਨਿਗਾਹ ਵਿੱਚ ਬਦੀ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਕਿ ਉਸ ਦੇ ਅੱਗੇ ਸਨ. ਅਤੇ ਜੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹਲਕੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ Jerobo’am ਨਬਾਟ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਪਾਪ ਵਿਚ ਚੱਲਣ ਲਈ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਨੇ ਪਤਨੀ ਨੂੰ Jez’ebel ਲਈ Sido’nians ਦੇ Ethba’al ਪਾਤਸ਼ਾਹ ਦੀ ਧੀ ਨੂੰ ਲਿਆ ਅਤੇ ਚਲੇ ਗਏ ਅਤੇ Ba ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ ‘ਅਲ , ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਉਪਾਸਨਾ ਕੀਤੀ ਉਸਨੇ ਬਆਲ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਗਵੇਦੀ ਬਣਾਈ ਜਿਹੜੀ ਬਆਲ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਨੇਸਮਾਰੀਆ ਵਿੱਚ ਉਸਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ .   ਅਤੇ ਅਹਾਬ ਨੇ ਇੱਕ ਅਸ਼ੇਰਾਹ ਬਣਾਇਆ . ਅਹਾਬ ਨੇ ਇਸਰਾਏਲ ਦੇ ਯਹੋਵਾਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਕ੍ਰੋਧਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਗੁੱਸੇ ਸਨ, ਉਸ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਉਸ ਨੇ ਇਸਰਾਏਲ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਾਜਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਜੋ ਉਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਨ ਕ੍ਰੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਸੀ. ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਬੈਤਏਲ ਦੇ ਮਹਿਲ ਨੇ ਯਰੀਹੋ ਨੂੰ ਬਣਾਇਆ. ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਪੁੱਤਰ ਅਬੀਰਾਮ ਦੀ ਕੀਮਤ ਦੀ ਬੁਨਿਆਦ ਉਸਾਰੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਛੋਟੇ ਪੁੱਤਰ ਸਗੂਬ ਦੀ ਕੀਮਤ ਉੱਤੇ ਇਸਦੇ ਫਾਟਕ ਦੀ ਮੁਰੰਮਤ ਕੀਤੀ . ਯਹੋਵਾਹ ਦਾ ਉਹ ਬਚਨ ਸੀ ਜਿਹੜਾ ਨੂਨ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਯਹੋਸ਼ੁਆ ਨੇ ਬੋਲਿਆ ਸੀ.

ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਰਾਜਿਆਂ ਦੀ ਪੁਸਤਕ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਈਜ਼ਬਲ ਬਹੁਤ ਭੈੜਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸੀ ਉਹ ਸਿਰਫ ਆਪਣੇ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਤ ਸੀ ਉਹ ਕੇਂਦਰ ਦਾ ਧਿਆਨ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਉਸਤਤ ਉਸ ਦੁਆਰਾ ਹੀ ਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਯਹੂਦੀ ਰਾਜੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਭੂ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਅਤੇ ਭੂਤ ਬਆਲ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਾਏ, ਜੋ ਨਰਕ ਦੇ ਮੁੱਖ ਭੂਤਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ. ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਰਾਜਾ ਅਹਾਬ ਨੇ ਈਜ਼ਬਲ ਨੂੰ ਖ਼ੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕ ਆਦਮੀ ਅਤੇ ਬਾਦਸ਼ਾਹ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਗ ਦਿੱਤਾ.   ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ 2113 ਦੇ ਕੈਟੀਜ਼ਮ ਤੋਂ “ਮੂਰਤੀ-ਪੂਜਾ ਸਿਰਫ਼ ਝੂਠੀ ਝੂਠੀ ਪੂਜਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ. ਇਹ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਦੀ ਇੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਪਰਤਾਵੇ ਹੈ. ਮੂਰਤੀ ਪੂਜਾ ਵਿਚ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਹੈ ਕਿ ਪਰਮਾਤਮਾ ਕੀ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਜਦੋਂ ਉਹ ਦੇਵਤਾ ਜਾਂ ਭੂਤ (ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਸ਼ਤਾਨੀਵਾਦ), ਸ਼ਕਤੀ, ਅਨੰਦ, ਨਸਲ, ਪੂਰਵਜ, ਰਾਜ, ਪੈਸਾ ਆਦਿ ਹੋਣ ਤਾਂ ਮਨੁੱਖ ਮੂਰਤੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਯਿਸੂ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ, “ਤੁਸੀਂ ਸੇਵਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਪਰਮਾਤਮਾ ਅਤੇ ਮਾਇਆ. “ ਕਈ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੀ ਮੌਤ “ਬੇਸਟ” ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ, ਉਹ ਵੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ. ਮੂਰਤੀ ਪੂਜਾ ਨੇ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਅਦੁੱਤੀ ਹਸਤੀ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕੀਤਾ; ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਪਰਮਾਤਮਾ ਨਾਲ ਨਾਪੇ ਨਾਲ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ. ” ਇਹ ਉਹ ਹਨ ਜਿਹੜੇ” ਨਾਬਾਲਗ ਦੁਸ਼ਟ “ਸਮਝੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਭਾਵ ਉਹ ਨਰਕ ਵਿਚਲੇ ਪੰਜ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਜਰਨੈਲਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਦਾ ਹੁਕਮ ਲੈਂਦੇ ਹਨ. ਅਹਾਬ ਭੂਤ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨੁੱਖ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਤਬਾਹ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਖ਼ਾਸ ਕਰਕੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ. ਉਸ ਨੇ ਦਿਲ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਇਨ ਦੇਵੇ. ਉਹ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ, “ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੇ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ.” ਉਹ ਅੱਧੀ ਸੱਚਾਈ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਸੁਸਤ ਬਣਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ. ਫਿਰ ਆਦਮੀ ਬਹੁਤ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਭੂਤ ਵੱਡੇ ਗਰੁੱਪਾਂ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ, “ਡਿਪਰੈਸ਼ਨ” ਦੇ ਲੱਛਣ ਹੋਰ ਦੁਸ਼ਟ ਦੂਤਾਂ ਤਕ ਇਸ ਨੂੰ ਮਨ ਨੂੰ ਹੋਰ ਵੀ ਤੋੜ ਕੇ ਵੰਡਦੇ ਹਨ. ਕੁਝ ਅਣਚਾਹੇ ਸਪਿਰਟਜ਼ (ਝੂਠ, ਸੱਚਾਈ, ਮਜਬੂਰੀ) ਦੇ ਨਾਲ ਸਪਿਰਟੀਆਂ (ਝੂਠ, ਛਲ, ਰੋਲ ਉਲਟਣ) ਝੂਠ ਬੋਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਆਦਮੀ ਬੇਕਾਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਆਲਸੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਾਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਉਸ ਨੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਅਧਿਕਾਰ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ.

ਈਜ਼ਬਲ ਦਾ ਆਤਮਾ ਇਕ ਔਰਤ ਦੀ “ਮੁਫ਼ਤ ਪਸੰਦ” ਨੂੰ ਬਦਲਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿਚ “ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ” ਬਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦਾ ਅਰਥ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਗੰਦੇ ਦੂਤਾਂ ਦਾ ਫਲ ਪਰਮਾਤਮਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ . ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਔਰਤ ਨੂੰ “ਕੰਟਰੋਲ” ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਇਹ ਉਸਨੂੰ ਇਸ “ਸ਼ਕਤੀ” ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਉਹ ਵਿਦਰੋਹ ਦੇ ਵਿਸਥਾਪਨ ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ. ਉਹ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜ ਦੇਵੇਗੀ, ਉਹ ਉਸ ਦੇ ਅਣਜੰਮੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬਆਲ ਲਈ ਇੱਕ ਖੂਨੀ ਚੜ੍ਹਾਵੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗੀ, ਉਹ ਇਸ ਵਿਚਾਰ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰੇਗੀ ਕਿ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਉਸਦੇ ਉੱਤੇ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ “ਮੁਕਤ” ਹੋਵੇਗੀ.   ਪਰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਇਕ ਵਸਤੂ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਨਹੀਂ ਸਮਝਿਆ. ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਵਿਆਹ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕੁਦਰਤੀ ਇਕਸੁਰਤਾ ਹੈ. ਰੱਬ ਨੇ ਆਦਮੀ ਨੂੰ “ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਮੁਖੀਆ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਕਰਨ ਲਈ ਪਤਨੀ” ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਇਰਾਦਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਹ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਦੇ ਸ਼ਬਦ ਵਿਚ ਇਹ ਕਿੱਥੇ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਕੁੱਟਿਆ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ. ਜਾਨਵਰਾਂ ਨਾਲੋਂਈਜ਼ਬਲ / ਅਹਾਬ ਭੂਤ ਇਹੀ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਸੱਚਾਈ ਨੂੰ ਇੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੋੜ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਝੂਠ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਸੱਚ ਨੂੰ ਝੂਠੇ ਦਾਅਵਿਆਂ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦੇ. ਈਜ਼ਬਲ ਨੂੰ “ਸਦੂਮਈਆਂ ਦੀ ਘ੍ਰਿਣਾਯੋਗ ਮਹਾਰਾਣੀ” ਵਜੋਂ ਵੀ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਨਸੀ ਪਾਪਾਂ ਦੇ ਭੂਤ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁਕਮ ਮੰਨਦੇ ਹਨ (ਈਸ਼ਾਦਾਰ, ਇਨਕਬਰੂਸ, ਆਤਮਾ ਦਾ ਕਤਲ, ਸ਼ੁੱਧਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਅਨੈਤਿਕਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਕਤਲ. ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ ਕੈਥੋਲਿਕ ਚਰਚ 2114 “ਮਨੁੱਖੀ ਜੀਵਨ ਇੱਕ ਏਕ ਦੇਵਤਾ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਏਕਤਾ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਕੇਵਲ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਹੁਕਮ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਜੋੜਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬੇਅੰਤ ਬੇਕਾਰ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਮੂਰਤੀ-ਪੂਜਾ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਕੁਦਰਤੀ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਵਨਾ ਦਾ ਵਿਗਾੜ ਹੈ ਇੱਕ ਮੂਰਤੀ-ਪੂਜਾ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ “ਪ੍ਰਮੇਸ਼ਰ ਦੇ ਅਵਿਅਕਤ ਵਿਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਰਮਾਤਮਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ.” ਇਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਆਹ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਤਬਾਹ ਕਰਨਾ ਹੈ. ਬੇਸ਼ੱਕ, ਹੋਰ ਕਾਰਕ ਵਿਨਾਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ (ਜਿਨਸੀ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਨਸ਼ੇ, ਸ਼ਰਾਬ ਆਦਿ ਆਦਿ), ਪਰ ਇਸ ਵਿਸ਼ੇ ਦੇ ਮੁੱਖ ਉਦੇਸ਼ ਲਈ ਉਹ ਵਿਆਹ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ “ਸਵੈ ਪੂਜਾ” ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ.

ਤੁਸੀਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬੁਰੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਦੂਰ ਕਰਦੇ ਹੋ? ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਾਪਾਂ ਦੀ ਮਾਫ਼ੀ ਮੰਗਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ. ਮੇਰੇ ਸਾਰੇ ਬਲੌਗਜ਼ ਤੋਂ, ਮੈਂ ਚਰਚ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ, ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਬਚਨ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਚਰਚ ਫਾਦਰਾਂ ਦੀ ਸਿੱਖਿਆ ਤੋਂ ਕਈ ਵਾਰੀ ਹਵਾਲਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਪਾਪਾਂ ਨੇ ਭੂਤਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਚੇਨ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਇਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਾਪ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੁਆਰਾ ਮਾਫ਼ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਇੱਕ ਪਾਦਰੀ ਦੁਆਰਾ, ਤੁਸੀਂ ਚੰਗਾ ਕਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਇਹ ਸਿਫਾਰਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਰੂਹਾਨੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ, ਜਿਸ ਲਈ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪਾਦਰੀ ਕੋਲ ਸੇਧ ਦੇਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਮਘੀਆਂ ਮੋਹ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰ ਸਕਣ. ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣਾ ਰਾਹ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈਤੁਹਾਨੂੰ ਚਰਚ ਦੇ ਸਾਰੇ ਧਰਮਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਦਾ ਸ਼ਬਦ ਪੜ੍ਹਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਪ੍ਰ੍ਮੇਸ਼ਰ ਦੇ ਭਗਤਾਂ ਅਤੇ ਭਗਤਾਂ ਦੇ ਉਦਾਹਰਣਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰੋ. ਗੁਲਾਬ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ, ਦੁਸ਼ਟ ਦੂਤ ਧੰਨ ਵਰਰੀ ਮੈਰੀ ਨੂੰ ਨਫ਼ਰਤ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਕਿਉਂਕਿ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਭੂਤਾਂ ਦਾ ਸਿਰ ਕੁਚਲਣ ਲਈ ਸੌਂਪਿਆ ਹੈ. ਮਹਾਂ ਦੂਤ, ਮਾਈਕਲ, ਰਾਫਾਈਲ ਅਤੇ ਗੈਬਰੀਏਲ ਦੀ ਤੌਹੀਨ ਲਈ ਪੁੱਛੋ. ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇਕ ਨਿਗਰਾਨ ਦੂਤ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਨਾਮ ਹੈ.   ਰੋਮੀਆਂ 14:10 “ਤੂੰ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਨਿਆਂ ਕਿਉਂ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈਂ? ਜਾਂ ਤੂੰ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਨੂੰ ਤੁੱਛ ਕਿਉਂ ਸਮਝਦਾ ਹੈਂ? ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਨਿਆਂ ਦੇ ਅੱਗੇ ਖੜ੍ਹੇ ਹੋਵਾਂਗੇ. ਇਹ ਲਿਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, “ਮੈਨੂੰ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਤੇ, ਯਹੋਵਾਹ ਆਖਦਾ ਹੈ, ਮੇਰੇ ਅੱਗੇ ਨਿਵੇਗਾ ਹਰ ਝੁਕਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਹਰ ਜੀਭ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਆਖਦਾ ਹੈ.” ਇਸ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਹਰ ਇਕ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਆਪੋ ਆਪਣਾ ਲੇਖਾ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ. “ਸਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਯਿਸੂ ਦਾ ਮਿੱਠੇ ਨਾਮ, ਉਸ ਦੇ ਬਹੁਮੁੱਲੇ ਲਹੂ ਦੁਆਰਾ, ਉਸਨੇ ਸ਼ੈਤਾਨ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਜਾਤੀ ਪ੍ਰਤੀ ਮੁਕਤੀ ਵੱਲ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਆਉਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ.

ਇੱਥੇ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾਵਾਂ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਇਕ ਕੈਥੋਲਿਕ ਪਾਦਰੀ ਦੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿਚ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਸੁਝਾਅ ਹਨ.

ਭੂਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣਾ

ਪਿਆਰੇ, ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ, ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕ੍ਰਿਪਾ ਕਰਕੇ ਜੰਗੀ ਦੂਤ ਦੇ ਖ਼ਾਸ ਕੰਮ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਅਥਾਹ ਕੁੰਡ ਵਿਚ ਸੁੱਟੋਗੇ ਜੋ ਕਿ ਮੇਰੇ ਅਤਿਆਚਾਰ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਮੇਰੇ ਆਲੋਚਨਾ, ਬੇਸਬਰੇ, ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ, ਹੰਕਾਰ, ਬਗਾਵਤ, ਜ਼ਿੱਦੀ, ਅਣਗਹਿਲੀ, ਚੁਗਲੀ, ਅਣਆਗਿਆਕਾਰੀ , ਝਗੜਾ, ਹਿੰਸਾ, ਤਲਾਕ, ਇਲਜ਼ਾਮ, ਗੁੱਸੇ, ਹੇਰਾਫੇਰੀ, ਈਰਖਾ, ਲਾਲਚ, ਆਲਸ, ਬਦਲਾ, ਲਾਲਚ, ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸੀ, ਕੰਟ੍ਰੋਲ, ਬਦਲਾਉ, ਸੁਆਰਥ, ਧੋਖਾ, ਧੋਖਾ, ਬੇਈਮਾਨੀ, ਅਵਿਸ਼ਵਾਸ, ਲਾਲਚ, ਕਾਮ, ਪੋਰਨੋਗ੍ਰਾਫੀ, ਹੱਥਰਸੀ, ਮੂਰਤੀ ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਜਾਦੂਗਰੀ .

ਕੀ ਤੁਹਾਡੇ ਦੂਤ ਦੇ ਯੋਧਿਆਂ ਨੂੰ ਅਥਾਹ ਕੁੰਡ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਅਤੇ ਅਥਾਹ ਕੁੰਡ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਨਸ ਦੀ ਵਿਗਾੜ, ਫੇਫੜੇ ਦੇ ਵਿਗਾੜ, ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਵਿਕਾਰ ਜਾਂ ਨਪੁੰਸਕਤਾ, ਏਡਜ਼, ਕੈਂਸਰ, ਹਿੰਦੋਸਤੋ, ਹਾਈਪਰ-ਐਂਟੀਵਿਟੀ, ਡਿਪਰੈਸ਼ਨ, ਸਕਿਜ਼ੋਫਰੀਨੀਆ, ਥਕਾਵਟ, ਆਕਸੀਜਨ, ਬੁਲੀਮੀਆ, ਨਸ਼ਾਖੋਰੀ, ਪੇਟੂਪੁਣੇ, ਸੰਪੂਰਣਤਾ, ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ, ਸਰੀਰਕ ਸ਼ੋਸ਼ਣ, ਜਿਨਸੀ ਵਿਗਾੜ, ਆਤਮ ਹੱਤਿਆ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼, ਨਜਦੀਕੀ, ਪੀਡਿਓਫਿਲਿਆ, ਲੇਸਬੀਅਨ, ਸਮਲਿੰਗੀ, ਵਿਭਚਾਰ, ਗੜਬੜ, ਢਿੱਲ, ਸਵੈ-ਨਫ਼ਰਤ, ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗਣ, ਪਰੇਆਆਨਾ, ਘਬਰਾਹਟ, , ਜ਼ੁਲਮ, ਅਸਵੀਕਾਰਤਾ, ਮਾੜੀ ਸਵੈ-ਤਸਵੀਰ, ਚਿੰਤਾ, ਸ਼ਰਮ ਅਤੇ ਡਰ.

ਮੈਂ ਪ੍ਰਭੁ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ ਅੱਜ ਉੱਠਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪਵਿੱਤਰ ਆਤਮਾ ਦੁਆਰਾ ਸ਼ਾਂਤੀ, ਧੀਰਜ, ਪਿਆਰ, ਆਨੰਦ, ਦਿਆਲਤਾ, ਉਦਾਰਤਾ, ਵਫ਼ਾਦਾਰੀ, ਕੋਮਲਤਾ, ਸੰਜਮ, ਨਿਮਰਤਾ, ਮਾਫੀ, ਚੰਗਿਆਈ, ਪੱਕਾ ਭਰੋਸਾ, ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ, ਸੱਚ, ਤਿਆਗ, ਚੰਗੀ ਸਵੈ-ਚਿੱਤਰ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ, ਦਾਨ, ਆਗਿਆਕਾਰੀ, ਇੱਕ ਆਤਮ ਮਨ, ਮਸੀਹ ਵਿੱਚ ਸੰਪੂਰਨਤਾ, ਸਵੈ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ, ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ, ਵਿਸ਼ਵਾਸ, ਨਸ਼ਾਖੋਰੀ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਨਿਯੰਤਰਣ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਸ਼ਰਮਸਾਰਤਾ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦੀ , ਪੂਰਨਤਾ, ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਸਿਹਤ, ਬੁੱਧੀ, ਗਿਆਨ, ਸਮਝ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭੁ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੇ ਚਾਨਣ ਅਤੇ ਜੀਵਨ. ਆਮੀਨ

ਬੁਰਾਈ ਸਪਿਰਟ ਬੰਨ੍ਹਣਾ

ਨਾਸਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੇ ਨਾਂ ‘ਤੇ, ਮੈਂ ਪ੍ਰਭੂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਸਰਬ ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨਾਲ ਖਲੋਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਸ਼ੈਤਾਨ ਅਤੇ ਉਸਦੀਆਂ ਦੁਸ਼ਟ ਆਤਮਿਆਂ, ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਤਾਕਤਾਂ, ਸ਼ਤਾਨੀ ਸ਼ਕਤੀਆਂ, ਹਥਿਆਰਾਂ, ਸਾਰੇ ਰਾਜਿਆਂ ਅਤੇ ਦਹਿਸ਼ਤਗਰਦਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, , ਪਾਣੀ, ਅੱਗ, ਜ਼ਮੀਨ, ਨੈਟਰਹੋਰਲਡ, ਅਤੇ ਕੁਦਰਤ ਦੀਆਂ ਬੁਰੀਆਂ ਤਾਕਤਾਂ.

ਮੈਂ ਸਾਰੇ ਭਿਆਨਕ ਕੰਮਾਂ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਤਬਾਹੀ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ‘ਤੇ ਅਧਿਕਾਰ ਲੈਂਦਾ ਹਾਂ, ਅਤੇ ਮੈਂ ਯਿਸੂ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਤਾਕਤਾਂ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੇ ਵੈਰੀ ਹਨ. ਮੈਂ ਪ੍ਰਭੁ ਸਰਬ ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨਾਲ ਖਲੋਤਾ ਹਾਂ ਕਿ ਮਸੀਹ ਦੇ ਸਾਰੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ, ਸਾਰੇ ਬੁੱਤਕਾਰੀ ਇਕਾਈਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੇ ਅਧਿਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਬੰਨ੍ਹੋ ਅਤੇ ਮੈਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਆਤਮਾਵਾਂ ਨੂੰ ਅਥਾਹ ਕੁੰਡ ਵਿਚ ਕਦੇ ਕਦਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਾਂ.

ਅੱਜ ਮੈਂ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਸਰਬ ਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਨਾਲ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਪਵਿੱਤਰ ਦੂਤ ਨੂੰ ਸੱਦਣ ਅਤੇ ਬਚਾਉਣ ਲਈ, ਅਤੇ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਨੂੰ ਬੁਰਾਈ ਦੀਆਂ ਫੌਜਾਂ ਦੁਆਰਾ ਖਾਲੀ ਕੀਤੇ ਸਾਰੇ ਖੇਤਰਾਂ ਤੋਂ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਉਭਾਰਿਆ ਹੈ. ਮੈਂ ਪਵਿੱਤ੍ਰ ਆਤਮਾ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਨ, ਦਿਲ, ਸਰੀਰ, ਆਤਮਾ ਅਤੇ ਆਤਮਾ ਵਿੱਚ ਅਭੇਦ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ, ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਭੁੱਖ ਅਤੇ ਪਿਆਸ ਬਣਾਉਣਾ, ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਅਤੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਭਰਨ ਲਈ ਬੇਨਤੀ ਕਰਦਾ ਹਾਂ.

ਮੁਕਤੀ ਬਚਾਅ ਦੀ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਬੰਦ ਕਰਨਾ

ਧੰਨਵਾਦ, ਪ੍ਰਭੂ ਯਿਸੂ, ਮੇਰੀ ਨੀਂਦ ਵਿੱਚ ਜਾਗਣ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਮੇਰੇ ਮਨ ਨੂੰ ਨਵਿਆਉਣ ਦੁਆਰਾ ਮੈਨੂੰ ਬਦਲਣ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ, ਲਾਰਡ, ਧੰਨਵਾਦ, ਹੇ ਪ੍ਰਭੂ, ਆਪਣਾ ਆਤਮਾ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਡੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸ਼ਬਦ ਦੱਸਣ ਲਈ. ਧੰਨਵਾਦ, ਹੇ ਯਹੋਵਾਹ! ਆਪਣੇ ਦੂਤਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਰਾਹਾਂ ਤੇ ਮੈਨੂੰ ਸੌਂਪਣ ਲਈ. ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚ ਮੇਰੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ ਅਤੇ ਮੇਰੇ ਅੰਦਰੋਂ ਜੀਵਤ ਪਾਣੀ ਦੀਆਂ ਨਦੀਆਂ ਨੂੰ ਵਗਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਆਪਣੇ ਮਨ ਅਤੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਪਿਤਾ ਦੇ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਰਾਹਾਂ ਦੀ ਦ੍ਰਿੜਤਾ ਲਈ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦੇਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ. ਆਪਣੇ ਜੀਵਣ ਅਤੇ ਪਿਆਰ, ਮੇਰੇ ਪ੍ਰਭੂ ਅਤੇ ਰਾਜੇ ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਨੂੰ ਭਰਨ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਭਰ ਦਿਓ.

ਰੱਬ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਨੂੰ ਬਰਕਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ

ਹਾਰੂਨ ਜੇ.ਪੀ.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: