ਮਸੀਹ ਦੁਆਰਾ ਆਖ਼ਰੀ ਸੱਤ ਸ਼ਬਦ ਹਾਰੂਨ ਹੈਕੇਟ | ਧਰਮ ਸ਼ਾਸਤਰ | 04/29/2019

ਲੂਕਾ 23:24 “ਯਿਸੂ ਨੇ ਆਖਿਆ,” ਹੇ ਪਿਤਾ! ਉਹ ਜਾਣਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਕੀ ਕਰਦੇ ਹਨ. “

ਯਿਸੂ ਮਸੀਹ ਇਕ ਦਰਖ਼ਤ ਤੋਂ ਲਟਕ ਰਿਹਾ ਹੈ ਯਹੂਦੀਆਂ ਦੀਆਂ ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਇੱਕ ਸਰਾਪ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ. ਜਿਵੇਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਮੂਸਾ ਨੂੰ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਕਾਂਸੇ ਦੇ ਸੱਪ ਨੂੰ ਲੱਕੜ ਦੇ ਇੱਕ ਖੰਭੇ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਇਜ਼ਰਾਈਲੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਪ ਦੇ ਡੰਗਣ ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ( ਗਿਣਤੀ 21: 9 ), ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੇ ਸਰਾਪ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਯਿਸੂ ਨੂੰ ਜੀ ਉਠਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਉਹ “ਸੰਪੂਰਨ” ਭੇਟ ਸੀ ਜੋ ਪਰਮਾਤਮਾ ਨੂੰ ਸੰਸਾਰ ਦੇ ਪਾਪਾਂ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਸੀ. ਯਿਸੂ ਨੇ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਨੂੰ ਬੇਨਤੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਕਰਨ ਲਈ, ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਸਰਬਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਅੱਗੇ ਆਪਣੇ ਜੁਰਮਾਂ ਤੋਂ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ.

 

ਲੂਕਾ 23:43 ” ਇਹ ਦਿਨ ਹੈ. ਤੂੰ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਫਿਰਦੌਸ ਵਿਚ ਹੋਵੇਂਗਾ “

ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਅੰਤ ਨੇੜੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਜਾਂ ਤਾਂ ਤੋਬਾ ਨਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਾਪੀ, ਜਾਂ ਤੋਬਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਾਪੀ ਵਰਗੇ ਹੋਵਾਂਗੇ. ਕੋਈ “ਗ੍ਰੇ ਖੇਤਰ” ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਾਂ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਰਬਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਤੋਂ ਡਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਬਚਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਜਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸਰਬਸ਼ਕਤੀਮਾਨ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਤਿਆਗਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਸ਼ੈਤਾਨ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਦੂਤ ਨਰਕ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹੋ. ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਾਨੂੰ ਤੋਬਾ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਉਹ ਇਕ ਪ੍ਰੇਮੀ ਵਰਗਾ ਹੈ, ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਪਿੱਛਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗਾ ਜੋ ਉਸ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਇਹ ਕਾਰਵਾਈ ਸਾਨੂੰ ਵਿਖਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਕਿ ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਜੇ ਅਸੀਂ ਸੱਚਮੁੱਚ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਅੱਗੇ ਇਹ ਮੰਨਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਾਪੀ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਉਹ ਸਾਡੇ ਪਾਪਾਂ ਨੂੰ ਮਾਫ਼ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਅਸੀਂ ਉਸ ਨਾਲ ਫਿਰਦੌਸ ਵਿੱਚ ਰਹਾਂਗੇ.

 

ਯੂਹੰਨਾ 19: 26-27 ” ਔਰਤ, ਵੇਖ ਤੇਰਾ ਪੁੱਤ੍ਰ … ਤੇਰੀ ਮਾਂ ਤੇਰੀ ਮਾਂ ਵੇਖਦੀ ਹੈ “

ਯਿਸੂ ਆਪਣੀ ਮਾਤਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਡੂੰਘਾ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚ, ਇਹ ਇੱਕ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਮਰਦ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਹੈ ਜੋ ਮਾਤਾ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਯੂਸੁਫ਼ ਨੇ ਕਈ ਸਾਲ ਬੀਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਯਿਸੂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਿਆਰੀ ਮਾਤਾ ਮਰਿਯਮ ਨੂੰ ਉਸ ਚੇਲਾ ਨੂੰ ਸੌਂਪਿਆ ਜਿਸਨੂੰ ਉਹ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਪ੍ਰੀਭਾਸ਼ਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਰੱਬ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ   ਉਸ ਨੂੰ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਉਸ ਦੇ “ਬੱਚੇ” ਬਣਦੇ ਹਾਂ ਮੈਰੀ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਹੈ. ਅਸੀਂ ਉਸ ਲਈ ਰਾਇ ਵਾਸਤੇ ਉਸ ਕੋਲ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਯਿਸੂ ਕੋਲ ਲਿਆ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਉਹ ਇਕ ਪੁਲ ਹੈ ਜੋ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਰੋਜ਼ਮੱਰਾ ਦੇ ਦਾਨ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ.

 

ਮੱਤੀ 27:46 “ਹੇ ਮੇਰੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ, ਮੇਰੇ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ, ਤੂੰ ਮੈਨੂੰ ਕਿਉਂ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ”

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਾਈਬਲ ਵਿਦਵਾਨਾਂ ਦੇ ਵੱਖੋ-ਵੱਖਰੇ ਵਿਚਾਰ ਹਨ ਕਿ ਕਿਉਂ ਯਿਸੂ ਇਹ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਡਾ. ਲਿੰਡਸੇ ਗ੍ਰਾਹਮ, ਉਹ ਮੰਨਦਾ ਹੈ ਕਿ ਯਿਸੂ ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਸਭ ਬੁਰਾਈਆਂ ਦੇਖ ਰਿਹਾ ਹੈ. ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇਨਸਾਨ ਹੈ, ਉਹ ਸ਼ੈਤਾਨ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਦੁਸ਼ਟ ਦੂਤਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਸਖ਼ਤੀ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਉਸਦੇ ਦੁਨਿਆਵੀ ਸਰੀਰ ਵਿਚ, ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਨੂੰ ਦੁਹਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਬੁਰਾਈ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਤੋਂ ਬਚਾਏ.

 

ਯੂਹੰਨਾ 19:28 ” ਮੈਂ ਪਿਆਸ ਹਾਂ “

ਯਿਸੂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਘਾਟ ਤੋਂ ਪਿਆਸਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਜਿੰਨਾ ਉਹ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਬਚਾਏ ਜਾਣ ਲਈ ਪਿਆਸ ਦੀ ਉਮੀਦ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਚੁੱਪ ਲੇਲੇ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ. ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਇਕ “ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਦਾ ਦੂਤ” ਬੁਲਾਇਆ ਨਹੀਂ.ਉਸ ਨੇ ਖ਼ੁਸ਼ੀ-ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੇ ਕ੍ਰੋਧ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ, ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਸਵਰਗ ਦੇ ਫਾਟਕ ਖੋਲ੍ਹ ਸਕੇ. ਉਸ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲਾਉਣ ਲਈ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਅਬਰਾਹਾਮ, ਮੂਸਾ, ਨਬੀ ਏਲੀਯਾਹ ਆਦਿ. ਉਹ ਉਹਨਾਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਇਕੱਠਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਜੋ ਉਡੀਕ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਜੋ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਣ ਲਈ ਆਉਣਗੇ.

 

ਯੂਹੰਨਾ 19:30 ” ਇਹ ਪੂਰਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ “

ਯਿਸੂ ਦੇ ਅੰਤ ਨੇੜੇ ਹੈ ਪਿਤਾ ਨੇ ਉਹ ਸਭ ਕੁਝ ਪੂਰਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜੋ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੇ ਉਸਨੂੰ ਮੰਗਿਆ ਹੈ. ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਜਗਤ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ. ਸੱਚ ਨੂੰ ਹਰ ਆਦਮੀ, ਤੀਵੀਂ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਦਿਲ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣਾ. ਉਹ ਸੰਪੂਰਨ ਹੈ   ਸੱਚਾਈ, ਅਤੇ ਜੋ ਲੋਕ ਸੱਚਾਈ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੀ ਗਹਿਰਾਈ ਵਿੱਚ ਸੁਣਾਈ ਦੇਵੇਗਾ.

 

ਲੂਕਾ 23:46 “ਹੇ ਪਿਤਾ, ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਆਤਮਾ ਦੀ ਤਾਰੀਫ਼ ਕਰਦਾ ਹਾਂ”

ਯਿਸੂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਬਲੀਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਮਿਸਾਲ ਹੈ. ਉਸਨੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਮਰਜ਼ੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ. ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਹਰ ਸ਼ਬਦ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਆਪਣੀ ਮੌਤ ਤੱਕ ਦਿੱਤੀ. ਉਸ ਦਾ ਪਰਮੇਸ਼ਰ ਦੀ ਆਗਿਆਕਾਰੀ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਹੈ. ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ, ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਲਈ ਸਾਡੀ ਆਗਿਆਕਾਰੀ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜੇ ਅਸੀਂ ਉਸ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਪਿਆਰ ਕਿਵੇਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ? ਮਾਸਟਰ ਨੂੰ ਖ਼ੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਚੰਗੇ ਸੇਵਕ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਖਾਲੀ ਸ਼ਬਦ ਦੁਆਰਾ ਨਹੀਂ, ਪਰ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੀਆਂ ਹੁਕਮਾਂ ਨੂੰ ਮੰਨ ਕੇ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਪਿਆਰ ਦਿਖਾ ਕੇ. ਇਹ “ਸੱਚੀ ਤਬਦੀਲੀ” ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੈ ਤਲਵਾਰ ਜਾਂ ਤਾਕਤ ਦੁਆਰਾ ਨਹੀਂ ਬਦਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਪਰਮੇਸ਼ੁਰ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਦੁਆਰਾ ਆਪਣੀਆਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਪਰਮਾਤਮਾ ਤੁਹਾਡੀ ਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਤੋੜ ਦੇਵੇਗਾ, ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸਮੇਂ ਦੇ ਉਸ ਪਲ ਵਿਚ ਸਮਝ ਪਾਓਗੇ, ਤੁਸੀਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਪਰਮਾਤਮਾ ਦੁਆਰਾ ਪਿਆਰ ਪਾਇਆ ਹੈ.

 

ਰੱਬ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਨੂੰ ਬਰਕਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ,

 

ਹਾਰੂਨ ਜੇ.ਪੀ.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: