நீங்கள் நம்புவதற்கு என்ன காரணம்?

அத்தகைய ஒரு தைரியமான கூற்றுக்கு நீங்கள் எவ்வாறு பதிலளிப்பீர்கள்? இப்போது இந்த கேள்விகளுக்கு மட்டும் கிறிஸ்தவர்களுக்கு மட்டும் போவதில்லை. நீங்கள் துன்புறுத்தல், ஒரு முஸ்லிம், ஒரு நாத்திகர் என்று எதிர்கொள்ளும் ஒரு பௌத்தியாக இருக்கலாம். ஒருவேளை நீங்கள் ஒரு மதம் இல்லை, ஆனால் நீங்கள் ஏதாவது நம்புகிறீர்கள். பார்க்க, மேற்கத்திய உலகின் பெரும்பாலான பகுதிகளில், நீங்கள் இந்த பிரச்சினையைப் பற்றி கவலைப்பட வேண்டியதில்லை. நீங்கள் எதை வேண்டுமானாலும் நம்பலாம் அல்லது எதையும் நம்பமாட்டீர்கள். இந்த மனித உரிமை இருக்கிறது. ஆனால் உலகம் முழுவதும் உள்ள பல இடங்களில். நீங்கள் யார் நம்புகிறீர்கள் அல்லது நீங்கள் நம்புகிறீர்களோ அதைப் பொறுத்து, அந்த நம்பிக்கையுடன் பூமியில் நீங்கள் கடைசியாக இரண்டாவதாக இருக்கலாம்.

டாக்டர் மார்டின் லூதர் கிங் ஜூனியர் ஒரு பெரிய மனிதர். அவர் எங்கள் சிவில் உரிமைகளுக்காக போராடினார், அவர் டென்னிஸ், மெம்பிஸ்ஸில் ஏப்ரல் 4, 1968 அன்று படுகொலை செய்யப்பட்டார். ஜனாதிபதி ஜான் எஃப் கென்னடி நவம்பர் 22, 1963 இல் படுகொலை செய்யப்பட்டார், அவர் தனது காலத்தில் குடியுரிமை இயக்கத்தின் ஆதரவாளராக இருந்தார். பெனாசிர் பூட்டோ முதல் பாகிஸ்தானிய பிரதம மந்திரி ஆவார், அவர் டிசம்பர் 27, 2007 அன்று கொல்லப்பட்டார். 2007 ஆம் ஆண்டு டிசம்பர் 27 அன்று அவர் கொல்லப்பட்டார். இப்போது அவர்கள் “மனிதர்களின் வரலாற்றில்” பலர் இருந்திருக்கிறார்கள், யார் “புகழ்பெற்ற” பெயர்கள் இல்லை, உண்மையில், நீங்கள் நம்பிக்கை கொள்ளாத ஏதோவொன்றுக்காக உங்களை தியாகம் செய்ய அனுமதிக்க மாட்டீர்கள், உங்களுக்கு எந்த மதிப்பும் இல்லை. உங்களிடம் போதுமான நம்பிக்கை இருந்தால், உங்கள் இதயத்தில் இதயத்தில் இருப்பதை நீங்கள் அறிந்தால், உண்மை என்னவென்றால், சத்தியத்தை பரப்புவதற்காக எல்லா மைல்களையும் கடந்து செல்ல தயாராக இருப்பீர்கள், எல்லோரும் அதைக் கேட்பார்கள்.

லியோனார்டோ டா வின்சி ஒரு கட்டிடக் கலைஞர், இசைக்கலைஞர், பொறியியலாளர், விஞ்ஞானி மற்றும் கண்டுபிடிப்பாளர் ஆவார். அவர் முதல் பாராசூட், முதல் ஹெலிகாப்டர், முதல் விமானம், முதல் தொட்டி, முதல் துப்பாக்கிச் சூடு, ஸ்விங்கிங் பாலம், துடுப்பு படகு மற்றும் முதல் மோட்டார் காரை வரைந்தார். டா வின்சி போர் இயந்திரங்களையும் வடிவமைத்துள்ளார். ஆனாலும் அவரது காலத்தில், அதிகாரத்தில் உள்ள சிலர் அவரை ஒரு புரட்சிகரமாக கருதுகின்றனர், சிலர் அவரது கருத்துக்களைப் பற்றி அமைதியாக இருக்க விரும்பினர். இன்னும் அவர் உறுதியாக இருந்தார் மற்றும் படிப்புகள் தங்கி. இப்போது நான் அதை தட்டச்சு செய்வது எளிது என்று சொல்ல, ஒரு பாசாங்குத்தனமான பொய்யாகும். கருத்துக்கள் வந்து மாலில் ஒரு சுழலும் கதவு போல செல்கின்றன. ஆனால் விரைவில் அல்லது அதற்கு பிறகு, ஒரு புள்ளியை அடைய போகிறீர்கள், அங்கு நீங்கள் இனி மறைக்க போவதில்லை. உங்கள் வெளியே வந்து நான் இந்த நம்புகிறேன் சொல்ல, அல்லது அந்த. கருத்துக்கள் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட வேண்டும், ஒடுக்கப்படக்கூடாது. ஆனாலும், கிறிஸ்தவ சமுதாயங்களுக்கு அது வரும்போது, ​​நாம் ஒரு பாஸ் பெற முடியாது. நாம் உலகில் சிக்கல் படைப்பாளர்களாக இருப்பதாக தோன்றுகிறது.

எனவே நீங்கள் இயேசு கிறிஸ்துவை நம்புவதற்கு என்ன விரும்புகிறீர்கள்? முதலில் நான் இங்கே ஒரு இணைப்பை பகிர்ந்து,

https://www.theguardian.com/world/2017/apr/14/what-is-the-historical-evidence-that-jesus-christ-lived-and-died

இதை நீங்கள் பார்க்கலாம். பெரும்பாலான மக்கள் இயேசு கிறிஸ்துவை நம்புவதில்லை என்பது எனக்குத் தெரியும். நான் இங்கே இல்லை, இயேசுவையே நம்புவதற்கு என் நோக்கம் இல்லை. என்று, நீங்கள் என்று நீங்கள் செய்ய வேண்டும் என்று ஒரு முடிவு என்று நம்புகிறேன். ஆனால் எனக்கு, என் வாழ்க்கையில் நடந்த பல விஷயங்கள், மோசமாக இருந்திருக்கும் சூழ்நிலைகள் மற்றும் அது இல்லை, எனக்கு ஒரு அதிசயம். வாழ்க்கை ஒரு அதிசயம். நாம் காற்றுக்கு பறவைகள், குடிக்க தண்ணீர், இன்றைய உலகில் செல்ல உதவும் எந்திரங்கள். ஆனால் உண்மை என்ன, கிறிஸ்தவ நம்பிக்கை? ஒரு நபர் என்ன செய்கிறது, உயிருடன் எரிக்கப்படவோ அல்லது விலங்குகளால் சாப்பிடவோ அனுமதிக்க வேண்டுமா?

இயேசு கிறிஸ்து ஜீவனுள்ள தேவனுடைய குமாரன். நான் நம்புகிறேன். இது எனக்கு உண்மை. இயேசு ஒரு முறை மட்டுமே வாழ்ந்த ஒரு ஆசிரியராக நீங்கள் பார்த்தால், அல்லது அவரை நம்பாதீர்கள். அது நன்றாக இருக்கிறது. அவர் நம்மை ஒன்றும் குறைவாகவே நேசிக்கிறார். நான் ஒரு நபரை மதிக்கிறேன், அவருடைய தீர்மானங்கள் மற்றும் அவர்கள் வாழ்க்கையில் செய்யும் தேர்வுகள் அடிப்படையில். நான் நம்புவதை நீங்கள் நம்பவேண்டியதில்லை, ஆனால் அது மரியாதைக்குரியது. புத்தர் அல்லது அல்லாஹ்வை வணங்குகின்ற பெரியவர்களை நான் சந்தித்திருக்கிறேன், அது எனக்கு ஒரு மனிதனாக இருந்து தடுக்கவில்லை, அதனால் நான் ஏன் மற்றவருக்கு இதுபோன்றே செய்ய மாட்டேன்? ஆம்புலன்ஸ் மற்றும் தீ விபத்துகள் காட்சிக்கு வருவதற்கு முன்பாக ஒரு வீட்டை நெருங்கியிருந்தால், யாராவது உதவி தேவைப்பட்டால், அவர்களுக்கு உதவி செய்ய முடியுமா, நீங்கள் ஐந்து குழந்தைகளின் தாய்வைக் காப்பாற்றுவீர்கள்? நீங்கள் உட்கார்ந்து சிந்திக்க இந்த வலைப்பதிவு தயாரிக்கப்படுகிறது. மேலும் சிலவற்றை சிந்தித்து சிந்தித்துப் பாருங்கள்.

நம்முடைய மனித சரித்திரத்தில் எப்போது வந்தாலும், நாம் கடினமான சூழ்நிலைகளோடு எதிர்நோக்குகிறோம், எப்படி நடந்துகொள்கிறோம்? நாம் எப்படி நடந்துகொள்வோம்? நீங்கள் ஒருபோதும் இருந்திருந்தால், நீங்கள் பெருமையும் பெருமையுடனும் இருக்கலாம். நான் இராணுவத்தில் இருந்தபோது ஒரு இளம் சோல்ஜியிடம் சொன்னேன், நீங்கள் உங்கள் தலைக்கு மேலேயுள்ள முதல் புல்லட் வரும்வரை, உங்கள் காம்ப்டில் எப்படி நடந்துகொள்கிறீர்கள் என்பது உங்களுக்கு தெரியாது. உங்கள் வாழ்க்கை மற்றும் இறப்பு சூழ்நிலையில், நீங்கள் எப்படி நடந்துகொள்வீர்கள் என்பது உங்களுக்குத் தெரியாது. என் வாசகர் என் கேள்வி இது ….

நீங்கள் 100% உண்மை என்று ஏதாவது நம்புகிறீர்களோ, அதை நீங்கள் தியாகம் செய்ய தயாராக இருக்கிறீர்களா? பூமியின் முனைகளுக்கு செல்ல விரும்புகிறீர்களா? அதற்காக உங்கள் வாழ்க்கையை வீணடிக்க விரும்புகிறீர்களா? “சத்தியம் உங்களை விடுதலையாக்கும்” யோவான் 8:32

சிறந்த,

ஆரோன் ஜே

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: