தியானம் 2-17-2019

இன்றைய நற்செய்தி வாசிப்பில் இயேசு தம்முடைய பன்னிரெண்டு சீஷர்களுடனும் இறங்கி வந்தார். ஒரு பெரிய கூட்டத்தாருக்கு ஒரு சொற்பொழிவு கொடுக்கத் தொடங்கினார்.

 

“நீங்கள் பாக்கியவான்கள், தேவனுடைய ராஜ்யம் உங்களே.”

 

இயேசு உடல் வறுமை பற்றி பேசவில்லை, ஆனால் நம் இதயங்களில் வறுமை, அது உலக விஷயங்கள் ஒரு உள் சரணாக, மற்றும் கடவுள் பின்பற்ற விருப்பம். நாம் கடவுளை விரும்பும் போது, ​​சுற்றி நடக்கும் எல்லா விஷயங்களும் தேவையில்லை, ஏனெனில் கடவுளோடு இருக்க வேண்டுமென்ற குறிக்கோள், நித்தியமாக எல்லாவற்றிற்கும் அவரை நேசிக்கிறோம்.

 

“இப்பொழுது பசியாயிருக்கிற நீங்கள் பாக்கியவான்கள், நீ திருப்தி அடைவாய்.”

 

மனிதனின் வீழ்ச்சியின்போது, ​​நமது ஆன்மாக்கள் நம் உடலுடன் ஒற்றுமையுடன் ஒற்றுமையாக இருந்தன, கடவுளோடு பரிபூரணமான ஒற்றுமை இருந்தது. வீழ்ச்சியுற்ற பிறகு, கடவுளோடு இருந்த அந்த உறவை நாம் இழந்துவிட்டோம், அந்த நேரத்திலிருந்தே, இந்த முழுமையான சமாதானத்தை நிரப்ப வேண்டும் என்ற இந்த உள்நோக்கமான அல்லது “பசி” நமக்கு இருக்கிறது. கடவுளுடன் சரியான ஒற்றுமை. இது கடவுளைப் பின்தொடர விரும்பும் ஆசையிலிருந்து வளர்க்கிறது. தவறான இடங்களில் நாம் காணும் முரண்பாடுகளை நாம் நிரப்புகிறோம். கடவுள் அந்த வெறுமையை நிரப்ப விரும்புகிறார். உங்களுடைய வாழ்க்கையில் உள்ள ஆழமான ஆசை, அவருடன் சரியான ஒற்றுமையை திருப்தி செய்ய அவருக்கு அதிகாரம் உண்டு.

 

“இப்பொழுது அழுகிற நீங்கள் பாக்கியவான்கள், ஏனெனில் நீங்கள் சிரிக்க வேண்டும்.”

 

நாம் அனுபவிக்கும் துன்பங்களைப் பற்றி இயேசு பேசுகிறார். சில நேரங்களில் மனித வலிமைக்கு வெளியே தோன்றும் விஷயங்களை நாம் அனுபவிக்கிறோம். அந்த வலி ஒரு குழந்தை, தேவாலயத்தில் இருந்து போயிருந்த அல்லது போதை மருந்து யார் யாரோ இருக்கலாம்.யோபுவைப் போல் நாம் உணரலாம், யார் பரிசுத்த வாழ்வை வாழ முயலுகிறார்களோ, எல்லாவற்றையும் தவறாகப் பார்க்கிறார். நாம் நமது பலவீனத்தில்தான் இருக்கிறோம், கடவுளின் வல்லமை வலிமையானது என்று. புனித பவுல் கூறுவதுபோல், இனம் முடிக்க இயங்க வேண்டும். இந்த நேரம் குறுகியதாக இருப்பதால் கவனம் செலுத்துங்கள், முடிவில், கடவுளுக்கு நாம் முற்றுப்புள்ளி வைக்கும்போது, ​​மிக உயர்ந்த புனிதமான வாழ்க்கையை வாழ வேண்டுமென்றால், கடவுள் நம்மை உயர்த்துவார் என்று நம்பலாம்.

 

“மனுஷர் உன்னைப் பகைத்தால், அவர்கள் உன்னைவிட்டுப் புறப்படும்போது, ​​உன்னைக் கெடுக்கும்படி, நீ மனுஷகுமாரனாகிய உன் பெயரைத் தீமைகளாகத் துரத்தும்போது, ​​நீ பாக்கியவானாயிருப்பாய்.   அந்நாளிலே களிகூருங்கள், களிகூருங்கள்; இதோ, உங்கள் பலன் பரலோகத்தில் பெரியது; அவர்களுடைய பிதாக்கள் தீர்க்கதரிசிகளுக்கும் அப்படியே செய்தார்கள்.

 

உலகில் நீங்கள் வாழ்கிறீர்கள் என்று இயேசு அறிந்திருக்கிறார், ஆனால் நீங்கள் உலகத்தின் பாகமாக இல்லை. இந்த பூமி ஒரு போர்க்களமாகும். உங்கள் இரட்சிப்பை நோக்கி நீங்கள் வேலை செய்தால், நீங்கள் கடவுளை நேசிக்க விரும்புவதில்லை. உங்கள் சொந்த மகிழ்ச்சியைக் கவனித்து உங்களை ஒரு “கடவுள்” என்று அவர்கள் விரும்புகிறார்கள். நீங்கள் கூட்டத்தின் ஒரு பகுதியல்ல என்றால், நீங்கள் துன்புறுத்தப்பட்டு பெரும் காரியங்களை அனுபவிப்பீர்கள். எல்லாவிதமான தீய எண்ணங்களையும், அவமானங்களையும் நீங்கள் அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டுவார்கள். அவர்கள் உங்கள் வாழ்க்கையைக்கூட கூறுகின்றனர். நீ உன் நிலத்தில் நின்று இயேசுவை உன் ஆண்டவனாகவும் இரட்சகராகவும் அறிவித்தாய். பரிசுத்த ஆவியானவர்களிடமிருந்து ராஜாக்கள் மற்றும் ஆட்சியாளர்களுக்கு முன்பாக சாட்சியமளிக்க நீங்கள் மகிழ்ச்சியடைவீர்கள். கருணை நிலையில் இறக்க தகுதியுடையவர்களாக இருக்க வேண்டிய நேரம் இதுவே.உண்மையான கடவுளின் நம்பிக்கைக்கு உறுதியாய் இருக்க வேண்டும். கடவுள் மற்றும் வானம் அனைத்து உனக்காக காத்திருக்கிறது.நீங்கள் கடவுளைத் தேர்வு செய்தால் உங்களுக்கு இடம் உண்டு.

 

“ஐசுவரியவான்களாகிய உங்களுக்கு ஐயோ! உங்கள் ஆறுதலையும் பெற்றுவிட்டீர்கள். இப்பொழுது நிறைந்திருக்கிறவர்களுக்கு ஐயோ! நீ பசியாயிருப்பாய். இப்பொழுது சிரிக்கிற உங்களுக்கு ஐயோ, துக்கங்கொண்டாலும் அழுகிறீர்களே. எல்லா மனுஷரும் உன்னைக்குறித்துப் புகழ்ச்சியாய்ப் பேசும்போது, ​​ஐயோ! அவர்களுடைய பிதாக்கள் கள்ளத்தீர்க்கதரிசிகளுக்குச் செய்தார்கள்.

 

உலகத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பவர்களை இயேசு எச்சரிக்கிறார். தீமைகளையும் பாவங்களையும் தங்களுக்குக் கொடுக்கும்படி கட்டளைகளை பின்பற்றாதவன். பொய்யான விசுவாசத்தை பின்பற்றுபவர்களும், தங்கள் சக மனிதனை தாங்களே மிகச் சிறந்தவராக்கிக் கொள்பவர்களும். நரகத்தில் முடிவடைந்தால், இதயமில்லாதவர்கள் மற்றும் துன்மார்க்கர்கள் கொடூரமான மரணம் அடைவார்கள். நபர் எஞ்சியிருக்கும் மற்றவர்களுக்காக நினைவூட்டப்படுவார், ஏன் அவர்கள் அங்கு முடிவுக்கு வந்தார்கள். அவர்கள் கற்பனை செய்ய முடியாத வேதனைகளை அனுபவிப்பார்கள். அவர்கள் பிசாசுகளால் சித்திரவதை செய்யப்படுவார்கள், மீண்டும் சமாதானத்தை அறிய மாட்டார்கள்.உங்கள் வாழ்க்கையில் உங்களை ஊக்குவிப்பவர்கள், நீங்கள் சரியானதைச் செய்கிறீர்கள், உங்களைப் பற்றி அக்கறையுள்ளவர்களாகவும், வேறு எவருமே உங்களை நரகத்தின் வாயில்களுக்கு வழிகாட்டுகிறார்கள் என்று உங்களுக்குச் சொல்கிறார்கள்.   கடவுள் தனது உதவியினை அனுப்புகிறார், மக்களை திருப்பி அனுப்புவதற்கு அவர் உங்களை அனுப்புகிறார். நீங்கள் இறக்கும் முன் உங்கள் வழிகளை மாற்றிக்கொள்ள உங்கள் வாழ்க்கையில் ஒரு நோயை அவர் அனுப்புவார். ஆனால் இறுதியில், நீங்கள் கடவுளைத் தேர்ந்தெடுப்பீர்களா இல்லையா என்பதை நீங்கள் தீர்மானிக்க வேண்டும்.

 

பிரார்த்தனை செய்வோம்,

 

கடவுள் மிக இரக்கமுள்ள, நான் என் பாவத்தை மன்னிக்க கருணை நன்றி. என் ஆத்துமாவைத் துரத்தி, என் ஆத்துமாவை இரட்சிப்பேன். என் அண்டை வீட்டிற்கு இன்னும் உதவியாக இருக்க உதவுங்கள். ஏழைகளுக்குக் கொடுங்கள், பலவீனருக்கு உதவி செய்யுங்கள், அப்பாவி மக்களை காப்பாற்றுங்கள், ஒளிக்கு என்னை உதவுங்கள். வாழ்க்கையின் குறுகிய பாதையில் என்னை வழிநடத்தும், பரலோகத்தின் நுழைவாயில்களை அடையவும் அமைதியான மற்றும் மகிழ்ச்சியான மரணத்தைக் கொண்டுவருவதற்காகவும், குவாடலூப் என்ற எங்கள் லேடி ஆஃப் மேரி ராணி, பூமியின் மேரி ராணியின் பரிந்துரையை நான் கேட்கிறேன். நாங்கள் இதை உங்கள் பலமான பெயரில் ஆமென்!

 

கடவுள் ஆசிர்வதிக்கட்டும்,

 

ஆரோன் ஜே.பி.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: