கிறிஸ்து காதல் s -ஆக மற்றவர்கள் அன்பு எப்படி நீங்கள் ரோமர் 12: 9-21 வரை

சகோதரர்கள் மற்றும் சகோதரிகள், ஒருவருக்கொருவர் அன்பு காட்டுவதற்கு பல வழிகள் உள்ளன. ரோமர்களிடம் பவுல் எழுதிய கடிதத்தை நாம் எல்லோருடனும் எப்படி உண்மையிலேயே கடவுளின் அன்பைக் காட்டலாம் என்பதை ஆராய்வோம்.

 

“அன்பு உண்மையானது; தீமையை வெறுத்து, நன்மையைப் பற்றிக்கொண்டிருங்கள். “

உங்கள் அயலகத்தை நேசிப்பது மட்டுமல்லாமல், உங்களுக்குத் தெரியாதவர்களிடமும் அன்பும் அடங்கும். கடவுள் ஒரு குடும்பமாக மனிதனை உருவாக்கியவர். தோல் நிறமி மற்றும் மொழி தடையை கடந்த பார். நாம் கடவுளுடைய சாயலில் படைக்கப்பட்டிருக்கிறோம்.நாம் ஒருவருக்கொருவர் மதிக்க வேண்டும், மனிதர்களை அழிக்கும் விஷயங்களை வெறுக்க வேண்டும். சமுதாயத்தில் யுத்தம், பஞ்சம் மற்றும் தடைகள் உலகம் ஒரு புற்றுநோயாகும். பூமியில் இங்கே இயேசு கிறிஸ்துவின் இரட்சிப்பின் செய்தியை ஊக்குவிக்க நாம் அயராது உழைக்க வேண்டும்.

 

“சகோதரன் பாசத்தோடு ஒருவரையொருவர் நேசிக்க வேண்டும்; மரியாதை காட்டுவதில் ஒருவருக்கொருவர் உதவுங்கள். “

ஒருவருக்கொருவர் உதவி செய்வதற்கான ஒரு பொதுவான இலக்கு இருக்கும்போது, ​​நம்மைச் சுற்றியுள்ளவர்களுக்கு அன்பை காட்டிலும் சிறந்த வழி. நம்மை மதிக்க வேண்டும் என்று விரும்புவதை விட யாரோ சிறந்தவராய் இருக்க வேண்டுமென்ற ஆசை நம் மனதில் இருக்க வேண்டும். இது நமக்குள் இருக்கும் இயல்பான சுயநலத்தை அகற்ற உதவுகிறது. வன்முறை குற்றங்களில் பாதிக்கப்பட்ட பெண்களுக்கு புற்றுநோயாளிகளுக்கு உதவவோ அல்லது ஒரு வீட்டைக் கட்டும் வாய்ப்பை உங்களுக்கு வழங்கியபோது, ​​நாங்கள் எமது மக்களை நேசிக்கிறோம் என்று நாங்கள் கூறவில்லை, ஆனால் நித்திய கடவுளுக்கு நாம் எவ்வளவு நன்றியுள்ளவர்களாக இருக்கிறோம் என்பதை நம் செயல்கள் வெளிப்படுத்துகின்றன. மற்றவர்களுக்கு நம் ஆசீர்வாதங்களைப் பகிர்ந்துகொள்ளும் வாய்ப்பை நமக்கு அளிக்கிறது.

 

“பக்திவைராக்கியத்தில் கொடிகட்டி, ஆவிக்குள்ளே மூழ்கியிருங்கள், கர்த்தருக்கு ஆராதனை செய்யுங்கள்.”

சமுதாயம் கூறுவது, நம்மை நாமே பார்த்துக் கொள்வதும், முதலிடம் வகிக்க வேண்டும் என்பதும்தான். நாம் “கடவுள்” என்று இந்த படத்தை வரைவதற்கு அனுமதிக்கக்கூடாது. இது பிசாசின் மிகப்பெரிய பாவம். கடவுளைப் போல இருக்க விரும்பியவர், கலகம் செய்தார், பரலோகத்திலிருந்து வெளியேறினார். பரிசுத்த ஆவியானவர் ஜீவனைக் கொடுப்பவர். மிகவும் பரிசுத்த திரித்துவத்தில் உள்ள மூன்றாவது நபரால் மட்டுமே, “சுயமதிப்பீட்டில் இறக்க” தேவையான அருளால் வழங்கப்படலாம். சுய இறப்பு மிகவும் கடினமாக உள்ளது, ஆனால் அது மாஸ்டர் போது, ​​நாம் இனி நம் வாழ்வில் வேண்டும் என்று பார்க்கிறோம். மற்றவர்களுடைய வாழ்க்கையில் உண்மையான கிறிஸ்தவ மதிப்புகளை வளர்த்துக்கொள்வதற்கு நம்மைச் சுற்றியுள்ளவர்களுக்கு உதவவும், வழிகளில் முன்னேறவும் விரும்புகிறோம்.

 

“உங்கள் நம்பிக்கையில் சந்தோஷமாயிருங்கள், உபத்திரவத்தில் பொறுமையுள்ளவர்களாயிருங்கள், ஜெபத்தில் உறுதியாயிருங்கள்.”

கடவுளிடம் நெருங்கி வர உதவுகிற ஒரு விஷயம்தான் நம்பிக்கை. சிருஷ்டிகருக்கு நெருக்கமாக இருக்க வேண்டுமெனில், நம்முடைய வாழ்க்கையில் முதலிடம் பெறும் விருப்பம். நம்மை ஒருபோதும் திருப்தி செய்யாத “மண்ணுலக உணர்வுகளை” நாம் பார்க்க மாட்டோம். நம் ஆன்மாக்களில் ஒரு பெரிய அளவு துளை இருக்கிறது. கடவுள் மட்டுமே அந்த வெற்று இடத்தில் நிரப்ப போதுமான பெரிய உள்ளது.கடுமையான முறை வந்தால், நாம் கடவுளிடம் புகார் செய்யக்கூடாது, ஆனால் எல்லா துன்பங்களிலும் சந்தோஷப்படுங்கள். நீங்கள் இரட்சிப்பின் வரலாற்றைப் பார்த்தால், துன்பம் மற்றும் துன்பம் எப்போதும் கடவுளுடைய மக்களைப் பின்பற்றின. இருந்தாலும், கடவுள் தம் பிள்ளைகளை ஒருபோதும் கைவிட மாட்டார். நாம் அவரைவிட்டு விலகிச் செல்கிறோம். புனித பவுல் கூறுவதுபோல் நாம் தொடர்ந்து ஜெபிக்கட்டும். நாம் எடுக்கும் ஒவ்வொரு மூச்சும் பிரார்த்தனை ஒரு வடிவமாக இருக்க வேண்டும்.

 

“பரிசுத்தவான்களின் தேவைகளுக்கு பங்களித்து, விருந்தோம்பல் நடத்துங்கள்.”

என் அண்டை யார்? இது ஒரு மனிதர். ஒரு குறிப்பிட்ட இனம் அல்லது நாட்டை நான் சொல்லவில்லை. நாம் அனைவரும் ஒருவருக்கொருவர் வேண்டும். நாம் தனியாக இருக்க முடியாது. நாம் ஒருவருக்கொருவர் வளர, விளையாட மற்றும் வழிபாடு செய்ய வேண்டும். கடவுளின் உண்மையான சீஷர்கள் நம்மை எப்போதும் மறுதலித்து, தினந்தோறும் நம்முடைய குறுக்கு எடுத்தாக வேண்டும். இந்த உலகத்தில் சமாளிக்க கடினமான விஷயம் சுய-அன்பே. ஆனால், அதை நாம் கடந்து போது, ​​அது தினமும் போராட கடினமாக இருக்கிறது. கடவுள் மட்டுமே கொடுக்க முடியும் என்று கருணை தேவைப்படுகிறது.   இது நாம் தானாகவே பெறும் கருணை அல்ல, ஆனால் கடவுள் கொடுக்கிறவர்களுக்கு கொடுக்கும் உண்மையான அன்பளிப்பு இது.

 

“உங்களைத் துன்பப்படுத்துகிறவர்களை ஆசீர்வதியுங்கள்; அவர்களை ஆசீர்வதியுங்கள்.

எத்தனை முறை இயேசு பேதுருவிடம் கேட்டார், அவன் என்ன செய்தான்? ஏழு முறை, ஏழு முறை எழுபது தடவைகள் .. நாம் கடவுளிடமிருந்து இரக்கம் பெற வேண்டுமானால், மீண்டும் அதே கருணை காட்ட வேண்டும். “நான் மன்னித்துவிட்டேன் ஆனால் மறக்க மாட்டேன்” என்று சொல்ல ஒரு உண்மையான செயல் மனம் அல்ல. கடவுள் உங்கள் பாவங்களை மன்னிக்கும்போது, ​​அவர் உண்மையில் அவற்றை மறந்து விடுகிறார். ( ஏசாயா 43:25 ” நானே உங்கள் மீறுதல்களை என் நிமித்தமாகத் துடைக்கிறேன், உங்கள் பாவங்களை நான் நினைவுகூரமாட்டேன். இயேசு கிறிஸ்துவின் சீடராகிய மத்தேயு மத்தேயு அவரை குற்றவாளிகளாகக் கண்டதில்லை, அவ்வாறே செய்வோம்.

 

“சந்தோஷப்படுகிறவர்களுடனே சந்தோஷப்படுங்கள், அழுகிறவர்களுடனே அழுங்கள்.”

உங்களுக்கு தேவைப்படுகிறவர்களுக்காக அங்கே இருங்கள். ஒரு புதிய குழந்தையை உலகிற்கு கொண்டு வருவது போன்ற மகிழ்ச்சியான நேரத்தில் மட்டுமல்ல, ஒரு அன்பின் இழப்புக்கும் கூட. மிகவும் மோசமான சூழ்நிலையில். ஆம், உன்னுடைய சகோதரனுக்கு பிரார்த்தனை செய்யுங்கள், ஆனால் அவர்களுக்காக ஏதாவது செய்யுங்கள். செயல்கள் எடுக்கப்பட்டால், அதற்குப் பதிலாக, வெறுமனே பேசும் சொற்களின் அர்த்தம் அதிகம்.

 

“ஒருவருக்கொருவர் ஒத்திருங்கள்; பெருமையற்றவர்களாய் ஆகாமலும், தாழ்மையுள்ளவர்களுடனே கலந்துகொள்ளுங்கள்;ஒருபோதும் மறைக்க முடியாது. “

கடவுளின் சமாதானம் உங்களுடனும், ஒருவருக்கொருவர் இருக்கும். உலகோடு கிறிஸ்துவின் அன்பில் பங்கு கொள்வோம். நாம் வேண்டும் – அந்த அன்பு வெறுப்பை சமாளிக்க முடியும். ஆபிரகாமுக்கு இரண்டு மகன்கள் இருந்தனர். ஐசக், இஸ்மவேல். இருவரும் சர்வவல்லமையுள்ள கடவுளின் ஆசீர்வாதத்தைப் பெற்றிருக்கிறார்கள். இப்போதும் கூட, சந்ததியினர் ஒருவருக்கொருவர் சண்டையிடுகின்றனர், கொல்லப்படுகின்றனர். எங்களுக்கு யூதர்கள் முஸ்லீம்களுக்கும் இடையே ஒரு ஒற்றுமைக்காக பிரார்த்தனை மற்றும் இல்லைபிரார்த்தனை செய்வோம்   அவர்களது ஒற்றுமை, ஆனால் மனிதகுலத்தின் ஒற்றுமைக்காக.

 

“தீமைக்குத் தீமை செய்யாதிருப்பாயாக, எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக உன்னதமானவைகளை நினைத்துக்கொள்ளுங்கள்.”

நீதியுள்ள கோபத்திற்கு ஒரு காலம் இருக்கிறது.   உலகத்தில் தீமை செய்யும்போது, ​​அதற்கு எதிராக பேசுவோம். வாழ்க்கையை நேசிப்பவர்களுக்காக “மரணத்தின் கலாச்சாரம்” பேசுவதை நாம் அனுமதிக்கக் கூடாது. பிறக்காத, வயதானவர்களை, ஏழைகளைப் மதிக்க வேண்டும். எங்களை நிர்வாணமாக உடைத்து பசிக்கு உணவாராக. எங்களுக்குத் தீமை செய்தவர்கள் மீது இரக்கம் கொள்ளட்டும். அதே கருணை எங்களுக்கு நீட்டிக்க வேண்டும். நீங்கள் விதைக்கிறதை அறுவடை செய்கிறீர்கள், எனவே நல்ல தானியங்களையும் நல்ல பலன்களையும் விதைக்க நாம் அனைவரும் கடவுளின் இரக்கத்தோடும் இரக்கத்தோடும் விதைக்க வேண்டும். ஒருவருக்கொருவர் அன்போடும் இரக்கத்தோடும் பகிர்ந்துகொள்வோம்.

 

“முடிந்தால், அது உங்களை பொறுத்தவரை, அனைவருடனும் சமாதானமாக வாழ வேண்டும்.”

ஆன்மா கடவுளுக்கு இசைவாக இருக்க முயலுகையில், நீங்கள் செய்யும் ஒவ்வொன்றையும் தனியாக செய்ய முயற்சி செய்வதைவிட மிகச் சிறந்தது. ஒவ்வொரு நாளும் நாம் தெரிவுகளைத் தோற்றுவிப்போம். நன்மை அல்லது தீமைக்கு, நம்முடைய நித்திய இரட்சிப்பு நாம் செய்யும் தெரிவுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. நாம் இந்த உலகத்தை விட்டு வெளியேறும் போது நான்கு விஷயங்கள் நமக்கு நிகழும் என்பதை மறந்துவிடக் கூடாது. மரணம், தீர்ப்பு, சொர்க்கம் அல்லது நரகம். நாம் விரைவில் வீட்டிற்கு வந்திருந்தால், ஒவ்வொரு நாளும் வாழ இயேசுவின் அருட்கொடைகளை கேட்போம்.

 

“பிரியமானவர்களே, நீங்கள் பழிவாங்காமல், தேவனுடைய கோபாக்கினிக்கு அதை விட்டுவிடுங்கள். ஏனென்றால், “பழிவாங்குதல் என்னுடையது, நான் திருப்பிச் செலுத்துவேன் என்று கர்த்தர் சொல்லுகிறார்.”

பிசாசுக்கு ஜாக்கிரதையாக இருங்கள், ஒருவன் சிங்கத்தைத் தேடும் ஒரு சிங்கம். கோபம் வெறுப்பு மற்றும் வெறுப்புக்கு இட்டு செல்கிறது.உங்களை மீறுபவர்களை மன்னிப்பது எளிதல்ல. ஆனால் ஞாபகம் இல்லை, கடவுளின் தீர்ப்பை எவரும் தப்பிக்க முடியாது. சிலர் மண்ணுலகில் இருந்து தப்பித்துக்கொள்ளலாம், ஆனால் தெய்வீக நீதியானது வருகிறது.   விரைவில் அல்லது பின்னர் உங்கள் டிக்கெட் குத்துவேன், அதனால் வேலி பக்க உங்கள் நடவடிக்கைகள் மற்றும் உங்கள் நடவடிக்கைகள் தனியாக சார்ந்தது.

 

“இல்லை,” உன் எதிரி பசியாக இருந்தால், அவனுக்கு உணவு கொடு; அவன் தாகமாயிருந்தால், குடிக்கவேண்டும்; அவ்வாறு செய்வதால், அவரது தலையில் மீது தீமிதித்தல் எரியும் திரளாகச் சேர்த்துக்கொண்டு உள்ளது. “

நம்முடைய எதிரிகளை நாம் காட்டக்கூடிய மிகப்பெரிய பரிசாக மெர்சி உள்ளது. அவர்கள் அதை உணர மாட்டார்கள், ஆனால் விரைவில் அல்லது பின்னர், மயக்கமடைந்த மனதில் அவர்கள் மிகவும் இருண்ட விதியை அனுபவித்திருப்பார்கள் என்று புரிந்துகொள்வார்கள்.இயேசுவோடு சிலுவையில் இரண்டு திருடர்கள் இருந்தார்கள் என்பதை நினைவில் வையுங்கள். ஒருவர் இரக்கத்தைக் கேட்டார், மற்றவர் மறுதலித்து கடவுளைப் பரியாசம் செய்தார். கடினமான இதயத்தில் ஊடுருவி இயேசுவின் அன்பைப் பிரார்த்தனை செய்ய வேண்டும்.

 

” தீமையை விட்டு விலகாதிருங்கள், தீமையை நன்மையோடு தீர்த்துக்கொள்ளுங்கள்.”

சில சமயங்களில் தீமை பெரியதாக தோன்றலாம். கடவுள் மனிதகுலத்தை கைவிட்டார் என்று தோன்றுகிறது . ஆனாலும், உங்கள் மகிழ்ச்சியைக் காட்டிலும் உங்கள் துன்பத்தில் கடவுள் உங்களுக்கு மிக நெருக்கமாக இருக்கிறார். ஆன்மாவைப் பரிசுத்தப்படுத்தவும் பரிசுத்தத்தின் புதிய நிலைமையை அடையவும் இதுவே வாய்ப்பாகும். கடினமான வலி, ஆழ்ந்த பிரார்த்தனை இருக்க வேண்டும். வேலை செய்ய எப்படி வேலை ஒரு நல்ல உதாரணம். நம் கடவுளாகிய நாம் நம்பிக்கை இழக்க மாட்டோம், அவர் நம்மை விடுவிப்பார். உபவாசம் மற்றும் ஜெபங்கள் நம்முடைய உலகில் தீமைகளை வெல்ல சிறந்த வழிகள். பரலோகத்தில் உள்ள சர்ச் ட்ரையம்பன்ட், சர்ச் டூரிஸ்ட்டில் துன்புறுத்தல் மற்றும் பூமியிலுள்ள சர்ச் போராளி ஆகியோருடன் நாம் ஒன்றிணைவோம்.

 

நாம் கிறிஸ்துவோடு நடப்போம் என்று சொன்னால், “உங்கள் சிலுவையை எடுத்துக்கொண்டு என்னைப் பின்பற்றவும்” என இறைவன் நமக்குச் சொன்னது போல் செய்ய வேண்டும். இயேசு என்னை ஒரு பாவியின் மீது கிருபை செய்தார், என் உள்ளார்ந்த உணர்வுகளையும் சுயநலத்தையும் சமாளிக்க எனக்கு அருள் கொடுங்கள். என் தவறுகளைச் சமாளிக்கவும், ஒரு உண்மையான சீஷனாகவும் எனக்கு உதவுங்கள். நாங்கள் உங்கள் மிகவும் புனித பெயர், ஆமென்!

 

கடவுள் ஆசிர்வதிக்கட்டும்,

ஆரோன் ஜே.பி.

 

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: